User Tag List

Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 19 trên 19
Cây cảm ơn3Cảm ơn

Ðề tài: Lập trình điều khiển Digital Camera

Thành viên tích cực vutamhoan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi ngvtuan Click here to enlarge
    chào bạn
    mình đang có máy chụp hình Olympus FE210, hiện mình đang rất cần có driver để điều khiển Olympus FE210 như 1 webcam. hay Driver truyền tín hiệu trực tiếp vào PC.
    xin hãy gửi mail cho mình vantuan78@yahoo.com

hiện chức năng điều khiển các camera trên máy tính về tương lai ứng dụng rất lớn, đặc biệt trong lĩnh vực truyền hình hội nghị, camera quan sát, chụp hình trực tiếp qua máy tính, webcam chất lượng cao, ...... hiện nay để đầu tư 1 thiết bị có ứng dụng nối trực tiếp vào PC điều khiển mà có đầy đủ chức năng như 1 camera phải bỏ ra 1 chi phí rất lớn

VD: truyền hình hội nghị trực tiếp qua mang DSL, ... người ta phải dùng 1 camera quan sát, thiết bị chuyển tín hiệu, router... (giá thấp nhất cho 1 bộ 10 000USD). như vậy nếu mình tận dụng (có Driver) được các camera nối trực tiếp vào máy tính được (đây là hình thức chuyển tín hiệu số trực tiếp từ camera qua PC) thì rất có lợi về mặt chức năng lẫn kinh tế và cả tính thuận tiện, gọn nhẹ.
    1. Để điều khiển một thiết bị kiểu như camera hay máy ảnh như một webcam thì nếu không có driver của nhà cung cấp chúng ta sẽ phải viết một cái driver. Theo em được biết thì cũng khá tốn công sức
    2. Thường các camera bây giờ nếu không phải IP Camera thì nó sẽ có cổng để đẩy Video ra (RGB, S-Video,...), ta cần có phần cứng (mua card TV của Tàu rẻ hề) để đón dữ liệu & xài các phần mềm có sẵn để xử lý (recorder, streamming,...). Đây cũng là kiểu đầu cuối của một số hệ thống Video Conferencing của Việt Nam - Tất nhiên Camera rất tốt, card chuyên dụng có khả năng nén video bằng phần cứng & tất nhiên cũng rất đắt Click here to enlarge
    3. Bác bảo một bộ đầu cuối là 10K$ Click here to enlarge . Theo em biết thì đồ của Polycom khá phổ dụng nghe đâu tầm 3-4,5K$ thôi mà - Mà đã được tích hợp tất cả rồi chứ không luôm nhuôm như cái vụ PC + card + mic + camera kia. Đắt nhất trong bộ Video Conferencing là MCU, nó cung cấp chức năng điều khiển & lồng, ghép,... video real-time nên cấu hình cần cực khủng và phần mềm cũng không rẻ chút nào
    4. Không biết thị trường Video Conferencing thế nào nhỉ các bác? Hình như cũng khá rôm rả, nhưng chủ yếu cho bên bán hàng & xài các sản phẩm của các hãng lớn thì phải

Some rights reserved!

Thành viên mới thangtm's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    thế bác lập trình xong lưu vào ổ cứng máy tính à . bác có thể làm một mạch điện tử trong đó có 1 thẻ nhớ và lưu ảnh chụp được vào thẻ nhớ đó không.làm được cái này thì em nghĩ là có nhiều ứng dụng đấy, vì nếu ta có một hệ thống như thế thì nhỏ gọn và dễ dàng lắp đặt ở nhiều nơi. nếu bác làm được thì hướng dẫn giúp em làm với nhé, em mới vào nghề thui nên kinh nghiệm còn non lắm

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi naquan Click here to enlarge
    Hi, tui có thể lập trình điều khiển các camera thông dụng ngoài thị trường.

Zoom in zoom out, live capture, shoot capture, download hình được hết. Tuy nhiên chẳng biết nó có ứng dụng được gì không. Đầu tư làm xong chẳng ma nào xài thì phí quá. Hiện giờ đã thử làm với camera của Olympus, hầu hết các model thông dụng của olympus đều có thể làm được, của Cannon thì có thể, hãng khác thì không chắc.
    thế bác lập trình xong lưu ảnh vào ổ cứng máy tính à? Bác có thể làm một mạch điện tử mà trong đó có một thẻ nhớ, chip ... và lập trình cho con chíp này tự lưu ảnh vào thẻ nhớ đó ko? nếu bác làm được cái này thì em nghĩ có nhiều ứng dụng đấy, vì nó nhỏ gọn nên dễ dàng lắp đặt ở nhiều nơi, bác làm được thì hướng dẫn giúp em làm với nhé, em mới vào nghề thui nên kinh nghiệm còn non lắm, cám ơn bác

Thành viên tích cực nghaiha's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thangtm Click here to enlarge
    thế bác lập trình xong lưu ảnh vào ổ cứng máy tính à? Bác có thể làm một mạch điện tử mà trong đó có một thẻ nhớ, chip ... và lập trình cho con chíp này tự lưu ảnh vào thẻ nhớ đó ko? nếu bác làm được cái này thì em nghĩ có nhiều ứng dụng đấy, vì nó nhỏ gọn nên dễ dàng lắp đặt ở nhiều nơi, bác làm được thì hướng dẫn giúp em làm với nhé, em mới vào nghề thui nên kinh nghiệm còn non lắm, cám ơn bác
    Không biết bác này hỏi thật hay đang hỏi đểu chủ topic nhỉ?

Email: dom@dom.vn - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website. http://whynotseo.com

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nghaiha Click here to enlarge
    Không biết bác này hỏi thật hay đang hỏi đểu chủ topic nhỉ?
    bác nói khích em quá, thú thật em đang học tin chớ ko phải học học điện tử nên kinh nghiệm không có nhiều,em cũng đang có dự định làm một đề tài về xử lý ảnh trong đó có ghép nối camera mà hiểu biết về phần cứng và điện tử chả có gì cả nên mới hỏi ngây ngô thế

Thành viên mới hathuylinh's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    em rất quan tâm đến đề tài mà naquan nêu vì đó chính là đề tài luận văn em đang làm.Rất cần sự giúp đỡ của các đại ca đại tỉ.Help Me!!!! Xin hậu tạ nhiều nhiều.

Thành viên mới nhanconan030's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thangtm Click here to enlarge
    bác nói khích em quá, thú thật em đang học tin chớ ko phải học học điện tử nên kinh nghiệm không có nhiều,em cũng đang có dự định làm một đề tài về xử lý ảnh trong đó có ghép nối camera mà hiểu biết về phần cứng và điện tử chả có gì cả nên mới hỏi ngây ngô thế
    ngày nay có mấy con webcam đưa dữ liệu ra kiểu mảng,còn giao tiếp với thể nhớ thì viđiều khiển làm được,tóm lại cái này khả thi làm được nhưng không biết ở đâu có nhu cầu!!

Thành viên mới tuanlucky's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào bạn naquan!
    Tôi đang định làm cái đề tài có sử dụng những cái bạn nói,bạn có thể cho tôi phương thức liên lạc để trao không?Click here to enlarge
    Tôi muốn gặp bạn để học hỏi chút ít nếu có thể!Click here to enlarge
    Cảm ơn nhiều!Click here to enlarge YM: tuanbeo1006 - tuanbeo1006@yaoo.com

Thành viên mới mogunZX's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Question Một ứng dụng nhỏ cho diễn đàn nóng lên một chút

Tập hợp tất cả các thông tin của các bậc tiển bối .

Tất cả tại đây.

Trang 2/2 đầuđầu 12