User Tag List

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 47
Cây cảm ơn7Cảm ơn

Ðề tài: Các pác giúp làm giùm âm li dùng con ic TEA2025B

Thành viên mới soixam's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    nhì cái sơ đồ này đơn giản wa nhỉ . thế nó cho công suất là bao nhiêu w / kênh dấy hả bác ơi ? mà liệu nó có
    chạy đc ko hả bác

Thành viên tích cực vy_myangel's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    con đó công suất là 4W /2 kênh

"Chờ Đợi Nào Cũng Có Ý Nghĩa Riêng Của Nó"
    "Hãy Vui Lên Rồi Mọi Chuyện Sẽ Qua Đi "

Thành viên tích cực vy_myangel's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    hì hì, khuyến cáo bà con đừng dùng con ICTEA2025B mà làm mạch mono nha, mình làm cả 5 lần rồi mà chẳng hay được cái nào cả, không có tín hiệu gì ở loa luôn, pó tay luôn đó, còn mạch streo thì OK, chạy rất ổn và hay

"Chờ Đợi Nào Cũng Có Ý Nghĩa Riêng Của Nó"
    "Hãy Vui Lên Rồi Mọi Chuyện Sẽ Qua Đi "

Thành viên mới tuonglai91's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dammesuachua Click here to enlarge
    chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo
    Sơ đồ của bạn vuthaonguyen là trong datasheet của con TEA2025B, mình có sơ đồ nguyên lí của một cái loa mua ngoài tiệm luôn, vừa mới làm báo cáo được điểm A đấy. Ai thích thì lắp thử xem. Cấp thêm nguồn một chiều 12V cho chúng nó nhé.
    Click here to enlarge

Thành viên mới nchuandk07's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dammesuachua Click here to enlarge
    chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo
    cháy con Tda2030 roi do, mua con mới đi thôi

Thành viên mới titan9x's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi tuonglai91 Click here to enlarge
    Sơ đồ của bạn vuthaonguyen là trong datasheet của con TEA2025B, mình có sơ đồ nguyên lí của một cái loa mua ngoài tiệm luôn, vừa mới làm báo cáo được điểm A đấy. Ai thích thì lắp thử xem. Cấp thêm nguồn một chiều 12V cho chúng nó nhé.
    Click here to enlarge
    Nếu muốn lắp mạch này chạy loa cho di động xài pin vuông 9v thì thay đổi ntn hả bạn. Sr mình gà điện tử lắm.

Thành viên tích cực bboyminh's Avatar
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    con này hoạt động từ 3V đến 15V nên anh cứ cấp nguồn 9V cho nó mà không thay đổi gì hết

Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Thành viên tích cực box_milkcand's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    so do cua ban tuonglai91 sao lai mac dien tro 4.7 ohm song song voi loa nhi? nhu vay se bi suy giam tin hieu...
    (i'm mobile. xin mod thong cam dum em)

Phong ba bão táp
    Đâu bằng ngữ pháp Việt Nam!

Thành viên mới tuonglai91's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mạch này hoạt động tốt ở dãy điện thế 4.5V đến 12V, bạn cấp nguồn bao nhiêu cũng được nhưng điện áp cao thì âm thanh sắc hơn, và con IC cũng sẽ bị nóng nhiều hơn. Cấp 15V thì mình không dám vì chắc là nó sẽ die trong thời gian ngắn.
    Muốn làm mạch cho DĐ thì cũng làm như vậy thôi, tuy nhiên cần thiết kế lại Control Volume cho phù hợp với linh kiện vì mua ở ngoài thường chỉ có biến trở 2 kênh là 6 chân thôi.
    Điện trở 4.7Ohm không hề làm giảm tính hiệu đâu, nó chỉ làm tải giả khi chưa có loa thôi. Bạn nào học môn Điện tử căn bẳn sẽ biết rõ.

Thành viên tích cực quanghao's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi tuonglai91 Click here to enlarge
    Mạch này hoạt động tốt ở dãy điện thế 4.5V đến 12V, bạn cấp nguồn bao nhiêu cũng được nhưng điện áp cao thì âm thanh sắc hơn, và con IC cũng sẽ bị nóng nhiều hơn. Cấp 15V thì mình không dám vì chắc là nó sẽ die trong thời gian ngắn.
    Muốn làm mạch cho DĐ thì cũng làm như vậy thôi, tuy nhiên cần thiết kế lại Control Volume cho phù hợp với linh kiện vì mua ở ngoài thường chỉ có biến trở 2 kênh là 6 chân thôi.
    Điện trở 4.7Ohm không hề làm giảm tính hiệu đâu, nó chỉ làm tải giả khi chưa có loa thôi. Bạn nào học môn Điện tử căn bẳn sẽ biết rõ.
    ko làm suy giảm cs mới là lạ đấy. Nó phải mắc nt với tụ 104.
    Còn làm tải giả thì chí ít cũng phải cỡ 47ohm

Khi mọi thứ mất đi thì tương lai vẫn còn .
    Hãy đừng bao giờ từ bỏ giấc mơ của mình.

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối