User Tag List

Trang 8/16 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 154
Cây cảm ơn301Cảm ơn

Ðề tài: Biến tần tiếng việt

Thành viên tích cực ptoanel's Avatar
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi cô nhóc Click here to enlarge
    Nhóc không phải là cao... cao... cao... gì gì cả, chỉ là... cao cổ thôi, vì thường xuyên bị người khác cho chờ.... dài cổ.Click here to enlarge

Một máy phát có ghi hệ số công suất = 1, có nghĩa là nó kém về khả năng phát hơn các máy khác.

Thí dụ, như cùng 1 khả năng cung cấp công suất của động cơ sơ cấp là 1 kW, máy có cos φ =0,8 sẽ có khả năng tải 1,25 KVA, trong khi máy cos φ =1 chỉ có thể tải 1 KVA.

Nếu muốn tải ở cos φ <1 thì nó chỉ cho phép tải một công suất P thấp hơn.
    Cô nhóc Titanic ơi, mình vẩn còn mù mờ quá! gà mờ đấy mà! Mình chỉ hỏi về máy phát AC (alternator) chứ không đề cập đến động cơ (motor), Còn nửa,"động cơ sơ cấp" là gì? Mình mù tịt luôn! đúng là "bò tót cụn vải đỏ". Trong điện học, khi nói đến sơ cấp (primry) thì mình liên tưởng ngay một phần tử mà nó sẳn sàng : Hổ bổ, hổ tương, hổ trợ, hổ cảm...cho một phần tử thứ 2 gọi là thứ cấp (secondary) vậy cái cái thứ cấp của nó là gì xin cô bố thí thêm một tí ý kiến nửa nhé!. Mình hay viết kèm (tiếng Anh) trong ngoặc mục đích cho từ tiếng Việt "vốn khập khễn" được sáng tỏ thêm chứ mình không giỏi tiếng Anh đâu nhé! Cơ Nhóc cứ viết tiêng việt, nếu kèm tiếng Anh như mình thì quí quá. Mình cũng khuyến khích tất cã các bạn viết bài nên làm thế để thế thế hệ đi sau cùng tiến. Thân ái! Nhóc nhưng không hề nhỏ.

Thành viên tích cực ptoanel's Avatar
    Mentioned
    3 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Hệ số công suất máy phát AC

Click here to enlarge Nguyên văn bởi cô nhóc Click here to enlarge
    Nhóc không phải là cao... cao... cao... gì gì cả, chỉ là... cao cổ thôi, vì thường xuyên bị người khác cho chờ.... dài cổ.Click here to enlarge

Một máy phát có ghi hệ số công suất = 1, có nghĩa là nó kém về khả năng phát hơn các máy khác.

Thí dụ, như cùng 1 khả năng cung cấp công suất của động cơ sơ cấp là 1 kW, máy có cos φ =0,8 sẽ có khả năng tải 1,25 KVA, trong khi máy cos φ =1 chỉ có thể tải 1 KVA.

Nếu muốn tải ở cos φ <1 thì nó chỉ cho phép tải một công suất P thấp hơn.
    Cô nhóc Titanic ơi, mình vẩn còn mù mờ quá! gà mờ đấy mà! Mình chỉ hỏi về máy phát AC (alternator) chứ không đề cập đến động cơ (motor), Còn nửa,"động cơ sơ cấp" là gì? Mình mù tịt luôn! đúng là "bò tót cụn vải đỏ". Trong điện học, khi nói đến sơ cấp (primry) thì mình liên tưởng ngay một phần tử mà nó sẳn sàng : Hổ bổ, hổ tương, hổ trợ, hổ cảm...cho một phần tử thứ 2 gọi là thứ cấp (secondary) vậy cái cái thứ cấp của nó là gì xin cô bố thí thêm một tí ý kiến nửa nhé!. Mình hay viết kèm (tiếng Anh) trong ngoặc mục đích cho từ tiếng Việt "vốn khập khễn" được sáng tỏ thêm chứ mình không giỏi tiếng Anh đâu nhé! Cơ Nhóc cứ viết tiêng việt, nếu kèm tiếng Anh như mình thì quí quá. Mình cũng khuyến khích tất cã các bạn viết bài nên làm thế để thế thế hệ đi sau cùng tiến. Thân ái! Nhóc nhưng không hề nhỏ.
    * Hỏi vì mình muốn hiểu chứ không phải để người khác trả bài.
    *Tranh luận để nhiều người cùng hiểu chứ không phải chứng tỏ mình hiểu

nguyen bao đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực cuongaz's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào bạn động cơ sơ cấp chính là phần tạo ra lực kéo chính . ví dụ như động cơ chạy bằng xăng hay dầu ... dùng lực kéo này để chạy đầu phát điện .

ptoanel đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên chính thức nguyentienxi's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    các anh em ai có tài liệu biến tần sew loại movidriver compact thì giúp mình nhé,mình đang làm nó cả mấy tháng nay mà tìm mãi vẫn không được

Thành viên tích cực Le Thi Bich's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi coronan Click here to enlarge
    anh coronan à không hiểu sao em không thể vào địa chỉ anh ap lên được. em em cũng rất cần nghiên cứu một số loại biến tần của siemens và omron, anh có gửi cho em xin nhé em cảm ơn anh nhiều.
    thuybichtdh@yahoo.com.vn

01685270439 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên mới huyise's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    anh coronan e đang cần tài liệu của Yaskawa , nếu được anh send cho em với . Vì e ko down từ link tren diễn đàn được. cảm ơn a nhiều !! Hoặc bạn nào có share cho mình với. Mình mới học về biến tần.
    Email : huyise@yahoo.com

Thành viên tích cực mrgiang99's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam muôn năm
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Le Thi Bich Click here to enlarge
    anh coronan à không hiểu sao em không thể vào địa chỉ anh ap lên được. em em cũng rất cần nghiên cứu một số loại biến tần của siemens và omron, anh có gửi cho em xin nhé em cảm ơn anh nhiều.
    thuybichtdh@yahoo.com.vn
    Toi không phải là coronan.

Tôi là co ro nản.

Tôi có mấy cái TL biến tần Omron tiếng Việt, nhưng chỉ giới thiệu sơ lược thôi.

Tôi up TV cho các bạn tìm hiểu vậy.
    Muốn chi tiết thì phải xem tiếng Nhật, hoặc là tiếng Anh.

Chúc toại nguyện.

File gửi kèm
    N71_1, Le Thi Bich, ptoanel2 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Spratlys islands and Paracel islands belong to Vietnam
    Phải dạy cho Bắc Kinh một bài học

Thành viên mới pikachubr007's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    hiện nay thì biến tần của Danfoss là tốt nhất đấy. bác nào có tài liệu của nó thì cho xin với. tiếng Anh cũng được. tiếng việt thì càng tốt. thanks

Thành viên chính thức duyanh04's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    hiện nay thì biến tần của Danfoss là tốt nhất đấy. bác nào có tài liệu của nó thì cho xin với. tiếng Anh cũng được. tiếng việt thì càng tốt. thanks
    Theo tôi được biết biến tần của Danfoss chỉ áp dụng tốt nhất trong công nghệ thực phẩm, nước... Nhưng nếu áp dụng cho các ngành công nghiệp khác như xi-măng, khai khoáng.. thì không được tốt lắm vì nó đòi hỏi môi trường làm việc đạt "tiêu chuẩn Châu Âu". Chứ ở môi trường việt nam chỉ sử dụng được một thời gian là "bụp..bụp"

Thành viên mới mti_84's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Các bác cho em hỏi chút về biến tần Altivar 31 . Em muốn điều khiển động cơ chạy 2 tốc độ : tốc độ cao SP1 , tốc độ thấp SP2. Nhưng cả 2 tốc độ này đều có thể thay đổi bằng biến biến trở bên ngoài. Các bác chỉ em cách đấu nối và cách cài đặt biên tần Altivar 31 để thực hiện chức năng này nhé! Thanks
    Click here to enlarge

Trang 8/16 đầuđầu ... 678910 ... cuốicuối