User Tag List

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20
Cây cảm ơn9Cảm ơn

Ðề tài: Hỏi về rơle bảo vệ quá dòng EOCR-SS

Thành viên chính thức vudiepkunkka's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Hỏi về rơle bảo vệ quá dòng EOCR-SS

Có bác nào làm về con này chưa cho mình hỏi chút !
    Con rơ le EOCR-SS có thể bảo vệ với dòng tải 5 - 60 A . Vậy nếu dòng tải khoảng > 120 A thì mắc thế nào ? Liệu có phải mắc thêm 1 biến dòng nữa không các bác ? Nếu vậy thì khá tốn kém vì nếu 1 cty có cả đống động cơ cần bảo vệ ! Click here to enlarge

Last edited by vudiepkunkka; 30-08-10 at 16:02.

Thành viên tích cực quynhnb's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội - Bắc Ninh
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Từ 5-60A thì dùng trực tiếp. Trên 60A nó bảo phải dùng thêm bộ biến đổi dòng điện ( Có thể là TI ). Như vậy không còn cách nào khác đâu. Nếu không thì tìm loại rơ le bảo vệ khác. Mấy hãng LS cũng có nhưng không phải loại điện tử như EOCR-SS. Về tính năng thì chỉ có chỉnh dòng tác động.

Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta
    http://dailybientandelta.blogspot.com/
    Mr.Quỳnh 0978706839

Thành viên tích cực thandieu86's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi vudiepkunkka Click here to enlarge
    Có bác nào làm về con này chưa cho mình hỏi chút !
    Con rơ le EOCR-SS có thể bảo vệ với dòng tải 5 - 60 A . Vậy nếu dòng tải khoảng > 120 A thì mắc thế nào ? Liệu có phải mắc thêm 1 biến dòng nữa không các bác ? Nếu vậy thì khá tốn kém vì nếu 1 cty có cả đống động cơ cần bảo vệ ! Click here to enlarge
    cách khác, sử dụng đồng hồ mili om đo điện trở cảu cái role dòng này, sau đó mắc song song nó với 1 cái R có điện trở tương đương. Như vậy nó có thể chịu được 120A. Nói là điện trở nhưng có thể chỉ là 1 đoạn dây đồng thôi, không lo tổn hao gì gì đâu.!

vudiepkunkka đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thandieu86 Click here to enlarge
    cách khác, sử dụng đồng hồ mili om đo điện trở cảu cái role dòng này, sau đó mắc song song nó với 1 cái R có điện trở tương đương. Như vậy nó có thể chịu được 120A. Nói là điện trở nhưng có thể chỉ là 1 đoạn dây đồng thôi, không lo tổn hao gì gì đâu.!
    Bác có thể nói rõ hơn được không ? Cụ thể là cách mắc đó ? bình thường mình vẫn luồn dây qua biến dòng của con đó ? Nhưng cách mắc của bác thì em ko hiểu cho lắm !

Moderator cô nhóc's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nhà của Papa và Mama

Nhóm xã hội

Hồ Chí Minh - Nhật Tảo

Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Không được đâu. Anh nên dùng biến dòng 150/5. Như vậy dòng định mức phía thứ cấp sẽ là 4A. Anh quấn 2 vòng vào biến dòng của rơ le, rồi nối vào thứ cấp của Biến dòng chính 150/5. Sau đó tính toán với dòng định mức 8A.

Nhóc thích nghịch điện,
    Nhóc thích xì păm,
    Nhóc thích trêu mấy anh.
    Hi hi.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bác có thể nói rõ hơn được không ? Cụ thể là cách mắc đó ? bình thường mình vẫn luồn dây qua biến dòng của con đó ? Nhưng cách mắc của bác thì em ko hiểu cho lắm !
    Nếu luồn dây qua đó thì bác kiếm 1 đoạn dây y như thế. Từ 1 dây nguồn bác đấu thành 2 dây, 1 dây cho qua role còn 1 dây thì không, như vậy dòng điện đã chia làm 2 rồi.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thandieu86 Click here to enlarge
    Nếu luồn dây qua đó thì bác kiếm 1 đoạn dây y như thế. Từ 1 dây nguồn bác đấu thành 2 dây, 1 dây cho qua role còn 1 dây thì không, như vậy dòng điện đã chia làm 2 rồi.
    Nếu bạn chia nhỏ dòng ra thì mỗi dây nguồn bạn nối 2 dây . Vậy là mỗi động cơ lại phát sinh thêm 2 dây cable nữa ah` ? Giả sử 1 dây chuyền có đến hơn chục cái động cơ thì sao ? Dây nhỏ thì ko sao, với loại cable lớn thì tốn lắm ! Mình nghĩ dùng biến dòng có lẽ cũng tối ưu rồi ! Mình đưa ra vấn đề này mong nhận được ý kiến đóng góp của anh em trong diễn đàn !

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Nếu bạn chia nhỏ dòng ra thì mỗi dây nguồn bạn nối 2 dây . Vậy là mỗi động cơ lại phát sinh thêm 2 dây cable nữa ah` ? Giả sử 1 dây chuyền có đến hơn chục cái động cơ thì sao ? Dây nhỏ thì ko sao, với loại cable lớn thì tốn lắm ! Mình nghĩ dùng biến dòng có lẽ cũng tối ưu rồi ! Mình đưa ra vấn đề này mong nhận được ý kiến đóng góp của anh em trong diễn đàn !
    -Biến dòng đương nhiên là ổn, nhưng trong th ko có thì sao.
    - có phải là chia toàn bộ dây dẫn đâu. Chỉ chia tại đoạn chạy qua role thôi. Sau đó lại chập lai( chắc cũng cỡ 20cm).

Thành viên chính thức phuckv2's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    không có cách nao khác đâu.dòng lớn quá bạn phải mác qua biến dòng thôi

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Tiện đây cho mình hỏi trên thân con rơle này có cái chỉ định
    The relays are suitable for use on a circuit capable of delivering not more than 5000 rms. symmetrical amperes. Nghĩa là sao nhỉ ? Tạm dịch là các rơle này thì thích hợp cho mạch có khả năng cung cấp không quá 5000 rms ampe đối xứng ! Giá trị RMS ở đây nghĩa là gì nhỉ ? Mình tìm trên google nghĩa là Root mean square ( Căn quân bình phương ) Đại lượng này đặc trưng cho cái gì ?

Trang 1/2 12 cuốicuối