User Tag List

Trang 2/372 đầuđầu 12341252102 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 3714
Cây cảm ơn2340Cảm ơn

Ðề tài: 600W PureSine Inverter

Thành viên chính thức vu4096's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Cái dao động ký đó là đồ cổ analog mà. Nó không nhìn thấy được dạng sóng PWM đâu. Mơ ước một con digital đi bạn. và một máy đo điện cảm nữa.

Đường đi khó không gì ngăn sông cách núi
    Mà khó vì không tiền để vượt núi vượt sông

Thành viên tích cực thanhfdc's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ninh Bình
    Mentioned
    19 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Mấy con IC SPWM họ HTxxxx này trông có vẻ đáng tin cậy hơn cái thằng TDS2285. Chí ít ra thì nó cũng có website đàng hoàng, có datasheet bằng English - dù hơi sơ sài. Bác nào quan tâm thì nghía qua cái này! Có 1 sơ đồ mạch nguyên lý đầy đủ cho 1 bộ Inverter trong đó của nhà sản xuất

HT1215.pdf

HT1212.pdf

Boa Hancock đã cảm ơn nội dung này.
    Nhất thất túc, thành thiên cổ hận
    Tái hồi đầu thị bách niên cơ.

Thành viên mới huyendiep's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    bình thường em thấy bác nguyendinhvan cao thủ lắm cơ mà,topic này có đề tài rất hay mà không thấy mấy ai quan tâm,sao bác không vào box này xem bọn tầu nó làm nghịch lưu hoành tráng thế kia mà,
    vấn đề làm nghịch lưu vẫn rất phức tạp,ở đây em không đề cập tới hàng thương phẩm xịn hay lởm bán ngoài thị trường,tuy nhiên chúng đều có một số điểm chung mà ta cần chú ý như sau:
    phần điều khiển(cái này khó làm,nếu ra sin chuẩn thì càng khó)
    phần công suất(cái này phức tạp vì yêu cầu dòng ra chịu tải cảm...)
    phần mạch lọc(cái này tính toán sau khi đã làm xong 2 phần trên)
    em đang từng bước xây dựng môt cái inverter theo đúng nghĩa,giá thành hạ,chịu tải cảm,công suất dùng theo nhu cầu(theo em khi mình dùng acu 12v thì chỉ nên làm cái inverter công suât 1kw là cùng,bác nào dùng loại 24v,48v... thì lại theo chiều hướng khác,lúc đó có khi đi mua cho nó lành!)
    em từng đọc toppic của cao thủ lanhuong,tuy không thấy chị ta đâu nữa, nhưng một số ý tưởng có thể làm được,mà chính em cũng đã thử(cái này em sẽ up ảnh lên cho mọi người rõ vào bài tới),mong sao có nhiều bác cao thủ sẽ chỉ giáo trong 3 vấn đề hóc búa trên.
    thế giới nó phát triển đến đâu rồi,việt nam đi sau nhưng không có nghĩa là sau cùng(đi tắt mà đón đầu vẫn hơn mà)

thanhfdc, nquoccdt, hoangluanonl1 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực bvhoang's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mấy con IC này hơi đắt và dùng chưa thực sự tiện lợi.
    Mình đang dùng một module chuyên dụng mà công ty nhập về, với tính năng tương tự và giá thành rẻ hơn.
    Con này không phải hàng Tầu. Tính ra tiền Việt, con module này rẻ cả hơn các con IC mà các bạn đang bàn ở trên. Phía mặt dưới module có 1 con IC cứt gà đen xì, bé xíu bằng 1/2 móng tay út, nhưng mình chẳng quan tâm lắm.
    Con module này băm xung SPWM 20KHz. Hôm qua mình test thử tính năng bảo vê ngắn mạch, cầm tay chập 2 đầu ra inverter với nhau hàng trăm lần. Kết quả là module bảo vệ rất tuyệt. Các chế độ khác cũng rất ấn tượng. Đầu ra thì ổn áp cứng đét, lúc nào cũng 222, 223V. Inverter mình test chạy tải cảm, khởi động TV đều OK.
    Con module này còn hay ở chỗ rất linh hoạt, có thể chọn deadtime và chọn tần số sóng sin đầu ra 50Hz hoặc 60Hz.

Mình thấy cực kì ấn tượng với con module inverter này, vì nó quá hay và dễ dùng. Hi vọng sẽ sớm nhập về thương mại để cho mọi người đều được dùng.

Ảnh gửi kèm
    Last edited by bvhoang; 13-10-10 at 23:01.
    ngvtrieu, doanvk, thuong455 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực hoangdai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Anh Hoàng share em nhé_Có hàng thì ới em 1 câu + cái phí nữa nhe.

_HaiPhongTech_
    http://haiphongtech.com
    Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Phone : 0904 283 505

Thành viên tích cực cdtk5's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    con này có bán không vậy bác. nghe mà mê rồi đó. có thì cho anh em làm con đi

Thành viên tích cực nquoccdt's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Ko biết mình có thể kiếm đâu ra cái cục BAX 600W quấn sẵng (như trong hình) nhỉ. Quấn lại thì rất khó mà ko đạt lắm Click here to enlarge
    Click here to enlarge

Ảnh gửi kèm

Thành viên tích cực minhtai2412's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    dòm cái hình mà nước miếng nó chải ròng ròng

Nơi Cư Ngụ
    Ninh Bình
    Mentioned
    19 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    @to nquoccdt: Bạn kiếm mua con santak tg1000 hàng cũ hỏng gỡ ra thì dùng lại được nhiều thứ, trong đó có cả cục BAX, modul DC-DC chạy SG3525. Tuy nhiên phải thiết kế mạch chạy với 24V, vì con TG100 chạy 2 bình 12v/7Ah nối tiếp.

Như mạch dưới mình sửa lại phần DC-DC để chạy với LK tháo ra từ TG1000 - 24V gồm modul SG3525, IRF3205, BAX...

Đang chờ ship LK mà cả tháng rồi chưa thấy đâu, sốt ruột quá...

Cái modul của bác bvhoang hấp dẫn quá, bác có thể cho anh biết chi tiết hơn mạch đấu nối với các LK bên ngoài như thế nào ko? Có cái modul đó thì Inverter nhỏ gọn lắm đây.

cddt061, nquoccdtBoa Hancock đã cảm ơn nội dung này.

Nơi Cư Ngụ
    Ninh Bình
    Mentioned
    19 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Hơ hơ... Khổ thân em quá, nhờ bác Duy Anh bên RTM ship được 3 con TDS2285 về chưa kịp qua lấy thì có nhiều bác tới hỏi nên bác ấy bán của em mất tiêu rồi, đành phải chờ tới lượt hàng sau vậy. Bác nào lấy TDS2285 về rồi lắp xong thì show hàng cho anh em chiêm ngưỡng với.

Boa Hancock đã cảm ơn nội dung này.

Trang 2/372 đầuđầu 12341252102 ... cuốicuối