User Tag List

kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: cần tìm sơ đồ mạch này....

Thành viên chính thức hoanghieu190's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Red face cần tìm sơ đồ mạch này....

xin chào các bác pro trên diễn đàn ..em mới học về điện tử nên chưa biết nhiều về khoản này..em vừa kiếm được cái kích của họ thường mang đi chích cá ấy , hiện tại thì nó đang bị hỏng
    em định chế lại nó thành một cái inverter dùng điện 12v đầu ra ổn định 220v các bác có ai biết sơ đồ của cái này thì chỉ dùm em với ,em đẵ tìm và lắp được cái mạch ổn định cho nó rồi nhưng cái mạch kích thì bó tay vì các đầu dây nối bị đứt lung tung hết rồi ,em đang cần sơ đồ mạch của nó để sửa lại rồi tìm cách giảm điện áp của nó xuống cho phù hợp ...cái này e chỉ muốn làm thử để xem thế nào và để có thêm kinh nghiệm thôi chứ không có ý dịnh gì khác đâu ,mong các bác pro biết về cái này chỉ giúp với..thank nhiều
    đây là vài cái ảnh e chụp bên trong nó ..vì không có máy ảnh nên phải chụp bằng điện thoại nên chất lượng ảnh hơi kém mong các bác thông cảm và chỉ dùm...

Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge

Thành viên tích cực mai0202's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    có mẫu rồi thì vẽ lại thôi, xin sơ đồ chi nữa bạn

Thành viên tích cực nguyenha7940's Avatar
    Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoanghieu190 Click here to enlarge
    xin chào các bác pro trên diễn đàn ..em mới học về điện tử nên chưa biết nhiều về khoản này..em vừa kiếm được cái kích của họ thường mang đi chích cá ấy , hiện tại thì nó đang bị hỏng
    em định chế lại nó thành một cái inverter dùng điện 12v đầu ra ổn định 220v các bác có ai biết sơ đồ của cái này thì chỉ dùm em với ,em đẵ tìm và lắp được cái mạch ổn định cho nó rồi nhưng cái mạch kích thì bó tay vì các đầu dây nối bị đứt lung tung hết rồi ,em đang cần sơ đồ mạch của nó để sửa lại rồi tìm cách giảm điện áp của nó xuống cho phù hợp ...cái này e chỉ muốn làm thử để xem thế nào và để có thêm kinh nghiệm thôi chứ không có ý dịnh gì khác đâu ,mong các bác pro biết về cái này chỉ giúp với..thank nhiều
    đây là vài cái ảnh e chụp bên trong nó ..vì không có máy ảnh nên phải chụp bằng điện thoại nên chất lượng ảnh hơi kém mong các bác thông cảm và chỉ dùm...

Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Click here to enlarge
    Ở đây là lười nếu không chịu vẽ lại vừa vẽ vừa tìm hiểu còn lâu mới tiến bộ....

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    thực ra e cũng đã tìm hiểu rất kỹ trên mạng và trên các diễn đàn rồi nhưng không được thi e mới post lên diễn đàn nhờ chỉ giúp chứ ..ở đây e chỉ có một cái nên không có cái nào để xem các dây nối với nhau như thế nào thôi. e cần sơ đồ của nó để nối lại các đầu dây cho đúng để nó chạy được rồi thì lúc ấy mới tinh tiếp đến chuyện chế tạo nó chứ .các bác ai biết chỉ giùm với đi .

Thành viên chính thức longdk's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    mạch này đơn gian mà em vào box học tập tải tài liệu diên tử cơ bản về nghiên cưu .
    mạch trên hoạt động dạng nghẽn mạch blogkinh Click here to enlarge
    http://diendan.yeutretho.com/mot-so-...ui-1019-2.html bạn vào trang này tham khảo

Last edited by longdk; 14-09-10 at 13:16.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    e đã tìm hết rồi nhưng có thấy bài nào liên quan đến cái này đâu ..a biết nó chỗ nào chỉ giùm e với ???

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    e đã tìm hết rồi nhưng có thấy bài viết hay tài liệu nào nói về cái này đâu .a biết chỉ dùm e với ????

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge

hôm nay rảnh rỗi e ngồi vẽ lại sơ đồ của cái kích rồi nhưng còn mấy chỗ không biết nối thế nào !!! nên e post nó lên diễn đàn nhờ mọi người .ai biết thì chỉ giùm e với chỗ có hai vòng tròn màu xanh đỏ ấy , mong mọi người giúp đỡ