User Tag List

Trang 14/17 đầuđầu ... 41213141516 ... cuốicuối
kết quả từ 131 tới 140 trên 169
Cây cảm ơn110Cảm ơn

Ðề tài: Cùng mổ thịt bộ biến đổi 12VDC-220VAC (pure sine wave inverter)

Thành viên mới 4736zg's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    nói chung dùng mạch chuyện đổi vdc sang vac cung hay nhưng để sin chuẩn thi khó lắm các bạn ah

Thành viên mới thongt2011's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

usp cantak 500va

nhờ các pác xem hộ em cái đổi điện 12v-220v hiệu cantak em mới xin ngõ out 500va-50hz-220.em câu cọc bìh đem ra ngoài xài khi cúp điện.khi kđộg.máy kêu bípbíp chậm khi gim quạt bàn45w vô sài khỏan 9p tiếng bíp kêu liên tụcđược 30giây là máy tự tắc .kđộg lại thì chu kì như lúc đầu.nếu tãi nhỏ thì được lâu hơn.bìh vẩn đũ điện12.5v.các pác chỉ em cáh khắc phục nó với .em cám ơn nhiều

Thành viên chính thức nguyenthach's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Cảm ơn bạn đã có một sáng kiến rất tuyệt

Click here to enlarge Nguyên văn bởi thapnguyen Click here to enlarge
    để tạo sung sin chuẩn hỏi quang tháp hạ long dùng hai quạt gió của máy tính chuẩn luôn nhé,một cái cắt cánh đi và cắt hết linh kiện chỉ lấy cuộn dây của nó.Khi quay nó sẽ trở thành máy phát mi li có sung chuẩn hình sin.Còn quạt kia để nguyên làm quạt động lực.Hai quạt gép với nhau bằng cách,cắt hai miếng cao su gián lệch nhau chính tâm hai quạt,úp hai quạt vào nhau cho quạt động lục quay,sao cho hai quạt quay càng êm,càng đồng tâm càng tốt,nếu không sung ra sẽ không chuẩn.Về kích điện tôi đã tự làm cho nhiều người theo phương pháp này có thể thay thế cho các bộ kích điện của trung quốc chạy bằng ic mà sung không chuẩn,hoặc khi không có ic thay thế.các bạn thử mà xem.Tất nhiên về mạch điện cũng phải cải tiến đi một chút nhé
    Chúc bạn có nhiều sáng kiến mới cho cộng đồng thợ sửa chữa

Thành viên chính thức hongson113's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thongt2011 Click here to enlarge
    nhờ các pác xem hộ em cái đổi điện 12v-220v hiệu cantak em mới xin ngõ out 500va-50hz-220.em câu cọc bìh đem ra ngoài xài khi cúp điện.khi kđộg.máy kêu bípbíp chậm khi gim quạt bàn45w vô sài khỏan 9p tiếng bíp kêu liên tụcđược 30giây là máy tự tắc .kđộg lại thì chu kì như lúc đầu.nếu tãi nhỏ thì được lâu hơn.bìh vẩn đũ điện12.5v.các pác chỉ em cáh khắc phục nó với .em cám ơn nhiều
    nó có bộ hẹn giờ để bảo vệ accu đó pạn

Thành viên mới locvantruong's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    mạch này công suât chắc bé lắm

Thành viên tích cực anhchien0973's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mạch cs lớn thì ngoài thị trường rất nhiều . người ta thiết kế sẵn mua về chỉ lắp mấy con cs D718 vào là chạy ok, còn mạch có cs nhỏ dùng bóng đèn 20w trớ xuống thì dùng mạch osc đa hài là ngon bổ rẻ, ae ai cần mình gửi sơ đồ cho

Banned anhkhietk4's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    nhìn mạch này trả hiểu gì cả có bản vẽ không bạn ơi cho mềnh đê hihi thanks

Banned anhkhietk4's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    mới bước chân vào nghề lên còn chưa biết nhiều mong bà con giúp đỡ nhưng nhìn mạch này trả hiểu gì cả có bản vẽ không bạn ơi cho mềnh đê hihi thanks

Thành viên mới d&delectric's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Sử dụng inverter là khi cúp điện, chỉ có quạt là không sử dụng được sóng vuông, còn mọi thiết bị khác hầu như là tạm ổn. Vậy thì các bác có nên vì một cái quạt mà phải đua đòi cho bộ kích mình phải chuẩn sin không. Sao không sử dụng bộ kích vừa túi tiền + thêm 1 cái quạt sử dụng acquy 12V nữa. Quạt acquy 12V thì sử dụng vô tư luôn, 1 cái acquy xe máy có thể sử dụng cả ngày. Có nhu cầu thì pm các bácClick here to enlargeClick here to enlarge 0908693623

biphuc đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực anhchien0973's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào ban thapnguyen .ban có thế pot sơ đồ và nêu chj tjết cách lam bằng quat gjó đế kjch mach inveter cho mjnh hoc hoj vớj . Thanl nhjeu

Trang 14/17 đầuđầu ... 41213141516 ... cuốicuối