User Tag List

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32
Cây cảm ơn4Cảm ơn

Ðề tài: Hỏi về mạch kích từ máy phát điện (AVR)

Thành viên chính thức ebacson's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Hỏi về mạch kích từ máy phát điện (AVR)

Hiện tôi đang tìm hiểu để làm một mạch kích từ cho máy phát điện, nhưng không biết tìm ở đâu. Ở đây bạn nào biết, có kinh nghiệm về mạch này và có sơ đồ mạch xin làm ơn post lên được cho tôi học hỏi với. Xin cảm ơn nhiều.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi ebacson
    Hiện tôi đang tìm hiểu để làm một mạch kích từ cho máy phát điện, nhưng không biết tìm ở đâu. Ở đây bạn nào biết, có kinh nghiệm về mạch này và có sơ đồ mạch xin làm ơn post lên được cho tôi học hỏi với. Xin cảm ơn nhiều.
    Tôi có một máy phát 3 pha 200KVA bị hỏng mạch kích từ tự động (mạch AVR) mạch này để ổn định điện áp ra là 380v. Do nhà sản xuất đã đổ nhựa kín toàn bộ board mạch này nên không thể sửa chữa.
    Ban đầu khi máy hoạt động do có từ dư nên điện áp ra khoảng 90v mạch dùng điện áp ra này để đưa vào cuộn dây kích từ và ổn định điện áp ra là 380v.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Không ai biết về vần đề này???

Click here to enlarge Nguyên văn bởi ebacson
    Tôi có một máy phát 3 pha 200KVA bị hỏng mạch kích từ tự động (mạch AVR) mạch này để ổn định điện áp ra là 380v. Do nhà sản xuất đã đổ nhựa kín toàn bộ board mạch này nên không thể sửa chữa.
    Ban đầu khi máy hoạt động do có từ dư nên điện áp ra khoảng 90v mạch dùng điện áp ra này để đưa vào cuộn dây kích từ và ổn định điện áp ra là 380v.
    Chẵng lẽ ở đây không ai biết cả sao??????

Thành viên mới XHDT_BK's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Nếu thực sự cần thì cũng có cách giải quyết: thiết kế lại mạch kích tù theo nguyên tắc điều khiển dòng kích từ đáp ứng ngược với điện áp đầu ra.

Thành viên tích cực caniggia's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nevada .Valley Sic SA
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    hi ebacson
    minh la dan chuyen nghiep ve avr ( gênator ) day
    neu ban bi hu bo avr thi minh co the cung cap moi mach do minh tu rap va gan chay rat nhieu may roi ....minh ko nho het
    ban hay noi cu the cho minh biet la mfd ban hieu gi chay volt kich bao nhieu ,
    doi phat co choi than ko
    ve avr thi co rat nhiue nguyen tac ,
    minh noi so nha :
    co ban la avr no lay dien 3 phase (ac ) doi sang dc ( toan ky hay ban ky ) tuy dien ap kich va cau tao rổt duoi phat sau do no lay dien ap dc kich vao rotor , tai ra tu thong tren rt ,tu thong tren rt quet lan luot tren 3 cuoc day stator tao ra dien ap ac 3phase , nguyen tac on ap la no so dien ap sut tren tai ac tu bu vao dien ap dc cho ruot

co rat nhieu loai dynamo cua mfd va rat nhieu kieu kich , tuy thuoc tung loai mfd ,nhu aliss chalmer , cat ,cummins ,hay volvo ......
    bo mỉnh rap su dung ic555 ,neu cac yeu cau kho chiu cua duoi may phat nhu dien ap kich chi 1v5 thi phai dung Ujt
    dien ap kich cua may phat dien rat quan trong , vi no quyet ding den van de avr toan ky hay ban ky , co mfd dien ap k chi 1v nhung co mfd toi 200vdc lan do , boi vay regulator cung phai phu hop voi mfd
    va mach zin thi co the noi da so vi chong nuoc hay doc quyen cn nen ho deu do silic kin mit rat kho mo ra sua ......
    cNEu ban can sua thi o tp lhcm lien lac 8956095 giap
    hay email caniggia0000@yahoo.com
    con neu ban ko thuoc tp thi minh se tu van va ban cho ban bo khac gan vao

THEHAOPQC đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi caniggia
    hi ebacson
    minh la dan chuyen nghiep ve avr ( gênator ) day
    neu ban bi hu bo avr thi minh co the cung cap moi mach do minh tu rap va gan chay rat nhieu may roi ....minh ko nho het
    ban hay noi cu the cho minh biet la mfd ban hieu gi chay volt kich bao nhieu ,
    doi phat co choi than ko
    ve avr thi co rat nhiue nguyen tac ,
    minh noi so nha :
    co ban la avr no lay dien 3 phase (ac ) doi sang dc ( toan ky hay ban ky ) tuy dien ap kich va cau tao rổt duoi phat sau do no lay dien ap dc kich vao rotor , tai ra tu thong tren rt ,tu thong tren rt quet lan luot tren 3 cuoc day stator tao ra dien ap ac 3phase , nguyen tac on ap la no so dien ap sut tren tai ac tu bu vao dien ap dc cho ruot

co rat nhieu loai dynamo cua mfd va rat nhieu kieu kich , tuy thuoc tung loai mfd ,nhu aliss chalmer , cat ,cummins ,hay volvo ......
    bo mỉnh rap su dung ic555 ,neu cac yeu cau kho chiu cua duoi may phat nhu dien ap kich chi 1v5 thi phai dung Ujt
    dien ap kich cua may phat dien rat quan trong , vi no quyet ding den van de avr toan ky hay ban ky , co mfd dien ap k chi 1v nhung co mfd toi 200vdc lan do , boi vay regulator cung phai phu hop voi mfd
    va mach zin thi co the noi da so vi chong nuoc hay doc quyen cn nen ho deu do silic kin mit rat kho mo ra sua ......
    cNEu ban can sua thi o tp lhcm lien lac 8956095 giap
    hay email caniggia0000@yahoo.com
    con neu ban ko thuoc tp thi minh se tu van va ban cho ban bo khac gan vao
    Nếu bạn có sơ đồ mạch thì vui lòng gửi cho mình và cho tất cả mọi người ở đây với, mình chỉ tìm hiểu và học hỏi, không có mục đích thương mại, xin càm ơn.
    ebacson@dng.vnn.vn

Thành viên tích cực caniggia's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nevada .Valley Sic SA
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    oh dzay thi mình chỉ bạn 1 các này hay hơn nè
    bạn viết thư email cho các hãng như honda hay denyo các hãng lớn sản xuất regulator (avr ) yêu cầu nó đưa schematic ,cho ....hay bạn ra tân bình đó chổ đang sửa chữa máy phát điện kêu nó cho mượn bộ avr rồi vẽ sch lại sau đó pót lên cho anh em hay hơn
    bạn ko biết chác lớn tuổi nên còn ngây thơ
    lĩnh vực của bạn đang học hỏi thuộc lĩnh vực CN , các hãng lớn như cummin , ...cạnh tranh nhau là nhờ bọ avr ko , ngay cã nước ngoài mà còn đổ silic kín mít chứ đừng ,,,,,,

Thành viên chính thức singleperson's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bác nào có sơ mạch AVR và nguyên lý hoạt động xin cho mình với ! Cám ơn nhé

cuongli123 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực quocthai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Mặt trăng
    Mentioned
    6 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Để QT tập hợp tài liệu và các bài QT đã viết về đề tài này, và sẽ lập một topic mới. Khi ấy mời các bạn xem thử.

Thành viên mới cuongli123's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bác nào có sơ mạch AVR và nguyên lý hoạt động xin cho mình với ! Cám ơn nhé. cho hỏi mua các mạch AVR ở đâu vậy. giá khoảng bao nhiêu

Trang 1/4 123 ... cuốicuối