User Tag List

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 64
Cây cảm ơn6Cảm ơn

Ðề tài: mạch kích điện đơn giản dễ lắp

Thành viên tích cực vudoan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi viettien123 Click here to enlarge
    anh sử dụng vi mạch thuật toán để sửa và lọc xung trước khi đưa vào chân sò công xuất mới quan trọng anh ạ
    Nếu không dùng PWM thì có sửa cách gì cũng sẽ vấp phải vấn đề hiệu suất khi trực tiếp tạo ra sóng sine vì lúc đó mạch ngắt mở trở thành mạch khyếch đại bác ạ. kể cả ở lớp B thì chắc cũng không quá 60%.

Không gì bằng trải nghiệm thực tế: "Tất cả mọi triết lý đều chỉ là màu xám..."

Thành viên chính thức thinking's Avatar

Nhóm xã hội

PCB Designer

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thapnguyen Click here to enlarge
    File Ðính Kèm 26607 download ve thu nhe,chuc cac ban thanh cong 01666383848
    bác có thể đưa ảnh minh họa lên để mọi người dễ hình dung được không ạ,vì viết không có dấu nên cũng hơi khó hiểu

Thành viên tích cực thapnguyen's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    khi mat dien hanh phuc nhat la co cai quat dien chay em du.con kich dien chi de thap sang thoi thi can gi phai nghi chi can 1 transitor vai con tro voi cai bien ap la xong.cai hay nua la ta co the tu lam lay cho ta dung.vo, con no suong vo nguc ve chong minh gioi thoi.yen tam ve hieu suat nhe.toi thu voi bo kich cong suat 200w chay hai quat cai ac quy 50a chay 4 gio the la on roi .con bo 1000w cua toi nau duoc ca noi com dien nua,cang don gian cang bền,tôi dám đảm bảo của tôi bền hôn của người khác.toi khong co may anh chup bang dien thoai di dong nhung o cam the no hong roi khi nao toi gui cac ban sau nhe.xin thong cam nhieu

Last edited by thapnguyen; 29-12-10 at 00:04.

Thành viên tích cực vudoan's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    toi noi khi mat dien hanh phuc nhat la co cai quat dien chay em du.con kich dien chi de thap sang thoi thi can gi phai nghi chi can 1 transitor vai con tro voi cai bien ap la xong.cai hay nua la ta co the tu lam lay cho ta dung.vo, con no suong vo nguc ve chong minh gioi thoi.yen tam ve hieu suat nhe.toi thu voi cong suat 200w cai ac quy 50a chay 4 gio the la on roi .con bo 1000w cua toi nau duoc ca noi com dien nua,toi khong co may anh chup bang dien thoai di dong nhung o cam the no hong roi khi nao toi gui cac ban sau nhe.xin thong cam nhieu
    bó tay với cái ắc quy của bạn rồi!
    Này nhé : 50AH*12V=600VAH, tức 600W trong 1H, hay 600/3H=200W. vậy mà bạn chạy 200W*4H=800VAH.!
    Khâm phục vô cùng. bạn giải thích giùm nha.
    Cám ơn.

Không gì bằng trải nghiệm thực tế: "Tất cả mọi triết lý đều chỉ là màu xám..."

Thành viên tích cực duong_act's Avatar

Nhóm xã hội

PCB Designer

Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi vudoan Click here to enlarge
    bó tay với cái ắc quy của bạn rồi!
    Này nhé : 50AH*12V=600VAH, tức 600W trong 1H, hay 600/3H=200W. vậy mà bạn chạy 200W*4H=800VAH.!
    Khâm phục vô cùng. bạn giải thích giùm nha.
    Cám ơn.
    Chưa tính đến hiệu suất.
    Chắc người ghi vỏ hộp ắc quy ngủ gật đánh thiếu số 1 trước 50AH Click here to enlarge
    Click here to enlarge

Khi tôi chết đi, hãy chôn tôi cùng chiếc mỏ hàn, cục nhựa thông và cuộn thiếc !!!

Thành viên tích cực thapnguyen's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Anh em gop y nhanh day toi viet voi co loi trong bai viet toi sua lai roi.cung dan dien tu cai tinh toan so dang vay ai ma chang biet.moc moi nhau lam gi.toi chi muon xay dung dien dan thoi.de lam ra cai kich dien co nhieu cach khac nhau de lam.cai cua toi hop voi nhung noi ma anh em khong co dieu kien mua linh kien.va lai cang don gian bao nhieu cang ben.tan so chuan hon khong bi chay thiet bi.song sine chuan khong can chinh.mach so do toi dung moi ve la 10 con D718 HOAC 2N3055

Last edited by thapnguyen; 30-12-10 at 00:33.

Thành viên tích cực hoasua_2005's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    toi lap kich dien bang 2 quat gio may tinh .mot cai cai cat canh di cat het linh kien chi de lai cuon day,han 3 soi day vao do ta duoc 2 sung sin nguoc pha nhau.mot cai quat nua de nguyen,dan cho 2 quat hai mieng cao su lech nhau qua truc.op hai quat vao nhau dieu chinh cho that khit khong tao ra tieng keu neu khong sung ra se khong chuan.dua 2 sung vao hai ve cong suat day keo
    ok may phat dien nay chay tuyet doi yen tam khong so chay quat chay ti vi dau dia em nhu dien luoi tan so 50hz.hien toi da cai tien vai chuc bo cua trung quoc cho khach hang.va hien toi da kiem nghiem ,no ben lam vai nam chua hong .nha toi cung dang dung no.that tuyet voi cac ban a.cua tay thua cua ta
    cái này bạn đã đo dạng sóng của chân đầu ra mà bạn lấy tín hiệu chưa, mình thử dùng kiẻu này rồi, kiểm tra dạng sóng thì nó vẫn ko phải sin đâu, xung vuông hơi méo thôi?
    mình dùng loại quạt có 2 dây thông thường, không biết bạn dùng loại quạt nào, có thể cho ảnh dạng sóng lên đây ko?

Thành viên tích cực hoasua_2005's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    .song sine chuan khong can chinh.mach so do toi dung moi ve la 10 con D718 HOAC 2N3055
    lạ nhỉ, bác có sai ko? nếu dùng 2N3055 hoặc D718 thì chỉ kích được bán kỳ dương thôi, bán kỳ âm kích thế nào được?

Thành viên tích cực zeronic's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    1 - Sine thì có thể, nhưng không thể chuẩn!
    2 - Xoay chiều là chắc chắn, nhưng không chắc 50Hz!
    Tại sao? Vì:
    1 - Bạn làm ra 1 máy phát điện xoay chiều để lấy điện đó làm tín hiệu xoay chiều mẫu. Có tín hiệu xoay chiều đó rồi khuyếch đại như 1 Amply đơn giản nên ... chắc chắn méo! (Nhưng quạt vẫn chạy êm là hoàn toàn đúng! He! He!)
    2 - Quạt máy tính có 2 đôi cực, do đó để có đúng 50Hz thì cái quạt lai kia ( thực chất là 1 động cơ Brushless) phải chạy chính xác tốc độ 1500v/p. Hic!
    Bạn rất sáng tạo trong điều kiện, hoàn cảnh cụ thể là đáng trân trọng. Nhưng điều đó không phải là mới mẻ đâu! Việc này thì dân Điện tử cả thế giới biết nhưng người ta không làm nên bạn nói: "Tây thua ta" là quá đà rồi đấy! Tại sao người ta không làm? Chán chả buồn giả thích mà bạn nên tự tìm hiểu. Mà bên trên anh em cũng giải thích về ...%... rồi còn gì!
    Chả cần nhìn hay chạm vào cũng biết giàn "sò" của bạn nóng như cái bếp rồi thì cần quái gì cái nồi cơm điện. Cứ đặt cái xoong nhôm lên tản nhiệt của giàn "sò" mà nấu cho tiết kiệm.
    Mọi người đang bàn cách làm sao dùng súng hơi bắn chim sẻ cho hiệu quả thì bạn khoe đã dùng đại bác bắn chết chim sẻ ngon lành và tuyên bố : Hơn cả Tây thì đúng là ... hơn thật! Chả ai dám phản đối điều đó!
    Mời các bác "thợ vườn" vô ném đá! Nhanh chân để nhà em còn kiếm đá làm mẻ Bê-tông đổ nốt cái trần!
    ( Hic! Chắc chắn như ... chả cần sờ giàn sò.....! Các bác thành viên gạo cội sẽ không ai ném đá em đâu!)

Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Thành viên tích cực fireman's Avatar

Nhóm xã hội

PCB Designer

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoasua_2005 Click here to enlarge
    lạ nhỉ, bác có sai ko? nếu dùng 2N3055 hoặc D718 thì chỉ kích được bán kỳ dương thôi, bán kỳ âm kích thế nào được?
    Bác ấy làm bộ kích như kiểu Ampli Class AB ấy Click here to enlarge)

Thất nghiệp :(

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối