User Tag List

kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Xin driver của dây cáp USB to RS232

Thành viên tích cực TheHouse's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Xin driver của dây cáp USB to RS232

Vừa mua sợi cáp chuyển từ USB -> RS232 dưới Nhật Tảo, bỏ cái CD vào cài driver mà ổ CD ko đọc được cái đĩa quái đản đó, ai có driver thì cho mình xin..

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Thành viên mới fulloflove's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    bạn phải cho bít cáp đó mã hiệu là j, hoặc xài chip nào + driver cho HĐH nào mới bít dc chứ

Thành viên mới aiaipl's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    ban oi mjnh cung co mot cai cap usb to rs232 cua mjnh ko cai dc driver mjnh thu mai roi ban biet noi cho mjnh biet voi cap cua mjnh la z-tek mjnh dang dung win 7

Thành viên tích cực tholinh's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi aiaipl Click here to enlarge
    ban oi mjnh cung co mot cai cap usb to rs232 cua mjnh ko cai dc driver mjnh thu mai roi ban biet noi cho mjnh biet voi cap cua mjnh la z-tek mjnh dang dung win 7
    cho mình bạn hỏi dùng cáp com vào việc gì đấy?

Moderator queduong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lâm gia Thôn

Nhóm xã hội

Embarcadero - RAD STUDIO

Mentioned
    57 Post(s)
    Tagged
    8 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi aiaipl Click here to enlarge
    Bạn phải biết số hiệu , seri ... hay đại loại thông tin về cái cable đó dùng chip gì ... sài con gì thì mới dễ tìm driver chứ .
    Kinh nghiệm khi tìm driver thì bạn vào hardware của nó xem ID hoặc VID , PID ... đó là các thông số " được cấp " mà những hãng linh kiện hay có ... rồi vào google search tìm .
    ( Với những cáp hàng trôi nổi , tự tạo ( ví dụ mình cũng tạo cáp , tự điền VID , PID ( mà chẳng do tổ chức nào công nhận , cấp " số " thì chắc tìm đến " mùa quýt " Click here to enlarge ) ... lúc đó thì lại phải điều tra ra chủ nhân , hãng thì may ra mới có ! )

Module RF điều khiển, RF truyền dữ liệu chuyên nghiệp, thiết kế , chuyển giao công nghệ... Dmi32 High Power V3, >3km LOS website: http://rfvn.tk --- http://qdec.neq3.com ĐT: 090 496 497 7