User Tag List

kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài: Xin mạch sử dụng NE555 điều khiển một đèn led

Thành viên mới ping_ping's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Xin mạch sử dụng NE555 điều khiển một đèn led

Em học KT Hóa nhưng trót dại đăng kí học Nhập môn ĐTVT.
    Tình hình là thầy giáo yêu cầu lắp mạch sử dụng NE555 để điều khiển một đèn led nhấp nháy. Click here to enlarge
    Em đã tham khảo nhiều nơi, nhưng hình như mạch này quá đơn giản nên không thấy ai đề cập.
    Em phải làm trên proteus Click here to enlarge
    Mong các pro giúp đỡ

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Thành viên tích cực chung1608's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    on the Earth

Nhóm xã hội

Hồ Chí Minh - Nhật Tảo

Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    3 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi ping_ping Click here to enlarge
    Em học KT Hóa nhưng trót dại đăng kí học Nhập môn ĐTVT.
    Tình hình là thầy giáo yêu cầu lắp mạch sử dụng NE555 để điều khiển một đèn led nhấp nháy. Click here to enlarge
    Em đã tham khảo nhiều nơi, nhưng hình như mạch này quá đơn giản nên không thấy ai đề cập.
    Em phải làm trên proteus Click here to enlarge
    Mong các pro giúp đỡ
    có chắc là bạn đã tìm hiểu rồi hay không cứ vào google đánh 555 chế độ search ảnh thì nó ra cả nùi đấy

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mình thấy bạn trả lời rất nhiều bài viết, chứng tỏ bạn có kiến thức về điện, bạn đc học tử tế.
    Còn với mình, đây chỉ là môn học tự chọn, một tuần đc dạy có 45', mới học đc 5 buổi, thầy chém gió là chính thì chỉ nhìn mạch thôi cũng đã chóng mặt rồi.
    Trình độ sử dụng proteus của mình thì cũng nhờ tự học mà có, giờ cũng chỉ ở mức biết tụ là j, điện trở là j, tìm nguồn ở đâu, nói chung là những thứ rất cơ bản.
    Mình học bên Hóa nên hiểu biết về điện chỉ dừng lại ở năm lớp 12, mà kiến thức cũng rơi rụng mất nhiều rồi.
    Nếu đã tìm đc thì mình chẳng mất công đăng kí làm thành viên diễn đàn r đặt câu hỏi làm j.
    Mình nghĩ nếu câu trả lời của bạn không mang tính xây dựng thì bạn đừng nên trả lời.

Nơi Cư Ngụ
    on the Earth

Nhóm xã hội

Hồ Chí Minh - Nhật Tảo

Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    3 Thread(s)
    nếu bạn search google từ khóa 555 chế độ hình ảnh thì ở trang 2 hình thứ 12 sẽ có cái mạch. Do bạn quá ít dùng google để tìm thông tin thôi, bạn học hóa nhưng không hiển tại sao lại có cái môn DTVT ??

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Vì học phần tự chọn phải học môn của ngành khác. Và mình chỉ có thể chọn nhập môn điện hoặc nhập môn ĐTVT thôi.
    Kiến thức điện yếu kém nên mình mới chọn ĐTVT.
    Mình đã search r, nhưng vấn đề là mình chỉ biết lắp 1 đầu đèn led vào chân 3, mình còn phải lắp counter timer và oscilloscope nữa.
    Mình không có tài liệu chi tiết, google thì k đáp ứng đc yêu cầu nên mình mới phải hỏi thôi.
    Mình đã lắp xong mạch, nhưng không hiểu sao counter timer cứ chạy liên tục??? Mình tưởng nó chỉ cố định một giá trị thôi???
    Mong đc giúp đỡ

Nơi Cư Ngụ
    on the Earth

Nhóm xã hội

Hồ Chí Minh - Nhật Tảo

Mentioned
    4 Post(s)
    Tagged
    3 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi ping_ping Click here to enlarge
    Vì học phần tự chọn phải học môn của ngành khác. Và mình chỉ có thể chọn nhập môn điện hoặc nhập môn ĐTVT thôi.
    Kiến thức điện yếu kém nên mình mới chọn ĐTVT.
    Mình đã search r, nhưng vấn đề là mình chỉ biết lắp 1 đầu đèn led vào chân 3, mình còn phải lắp counter timer và oscilloscope nữa.
    Mình không có tài liệu chi tiết, google thì k đáp ứng đc yêu cầu nên mình mới phải hỏi thôi.
    Mình đã lắp xong mạch, nhưng không hiểu sao counter timer cứ chạy liên tục??? Mình tưởng nó chỉ cố định một giá trị thôi???
    Mong đc giúp đỡ
    mắc chân 3 của 555 vào chân CE của counter