User Tag List

Trang 5/5 đầuđầu ... 345
kết quả từ 41 tới 48 trên 48
Cây cảm ơn4Cảm ơn

Ðề tài: Cho em xin sơ đồ mạch điện đèn sạc ắc quy hiệu Lioa loại 6V.

Thành viên tích cực dhp11591's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    May quá tìm đc 2pic này. Tks mọi người nhiều nhiều Click here to enlarge
    Em vừa đụng 1 cái đèn sạc LiOA ac quy 6V 2Ah nhập khẩu từ Quảng Đông (màu trắng ý, rẻ lắm).
    Có 1 đèn dây tóc 6V 0.5A, 1 compact 1U.
    Ac quy vẫn tốt, do chưa đầy nên chỉ có 4.5V.
    ***Hiện tượng:
    1> Compact k sáng.
    2> Có thể dùng tay rút cái nắp nhựa của con tụ 220u 10V, rút ra ms biết cấu tạo tụ hóa ntn Click here to enlarge) (con này với 1 cảm làm mạch lọc nhiễu đường từ nguồn ac quy vào 1 chân BAX)
    3> Trở hạn dòng cho LED đỏ (đấu sau cầu diode báo đang sạc) cháy đen thui, xém cả miếng xốp đệm. Tuy nhiên đo vẫn đc 1k2, LED vẫn sáng khi sạc.
    4> Dùng mạch nạp không biến áp, k zener (chắc khi có ac quy thì tự sụt xuống 8V), trở hạn dòng đầu vào 220 là 200k, vẫn tốt, tụ gốm song song k thủng.
    5> Thay con tụ ở 2> bằng tụ ngon lành 220uF 35V thì vẫn k sáng Click here to enlarge
    6> Mạch dùng 1 con S9012 (pnp), 2 con S8050 (npn), nhìn thì chắc không phải công suất, S9012 vẫn tốt.
    7> Có 1 cái BAX, bên 3 chân, bên 4 chân, không đứt, có cháy ê may không thì em chịu, do không hiểu sơ đồ bên trong cái BA ấy ntn nên em mù nguyên lý Click here to enlarge
    8> Em đã vẽ ra giấy sơ đồ nguyên lý trừ cái BA, đang chỉnh lý và bổ xung + làm bản mềm post lên.

Em đang cần sửa nó. Mong các anh tận tình chỉ bảo. Em cảm ơn các anh ạ.

//Ngoài ra, 1 con tụ Polyester 0.1uF 100V rút ra đo không thấy nhảy kim Click here to enlarge (tất nhiên e để thang x10)

Last edited by dhp11591; 24-07-13 at 19:50.

Thành viên tích cực manhnha11's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dhp11591 Click here to enlarge
    May quá tìm đc 2pic này. Tks mọi người nhiều nhiều Click here to enlarge
    Em vừa đụng 1 cái đèn sạc LiOA ac quy 6V 2Ah nhập khẩu từ Quảng Đông (màu trắng ý, rẻ lắm).
    Có 1 đèn dây tóc 6V 0.5A, 1 compact 1U.
    Ac quy vẫn tốt, do chưa đầy nên chỉ có 4.5V.
    ***Hiện tượng:
    1> Compact k sáng.
    2> Có thể dùng tay rút cái nắp nhựa của con tụ 220u 10V, rút ra ms biết cấu tạo tụ hóa ntn Click here to enlarge) (con này với 1 cảm làm mạch lọc nhiễu đường từ nguồn ac quy vào 1 chân BAX)
    3> Trở hạn dòng cho LED đỏ (đấu sau cầu diode báo đang sạc) cháy đen thui, xém cả miếng xốp đệm. Tuy nhiên đo vẫn đc 1k2, LED vẫn sáng khi sạc.
    4> Dùng mạch nạp không biến áp, k zener (chắc khi có ac quy thì tự sụt xuống 8V), trở hạn dòng đầu vào 220 là 200k, vẫn tốt, tụ gốm song song k thủng.
    5> Thay con tụ ở 2> bằng tụ ngon lành 220uF 35V thì vẫn k sáng Click here to enlarge
    6> Mạch dùng 1 con S9012 (pnp), 2 con S8050 (npn), nhìn thì chắc không phải công suất, S9012 vẫn tốt.
    7> Có 1 cái BAX, bên 3 chân, bên 4 chân, không đứt, có cháy ê may không thì em chịu, do không hiểu sơ đồ bên trong cái BA ấy ntn nên em mù nguyên lý Click here to enlarge
    8> Em đã vẽ ra giấy sơ đồ nguyên lý trừ cái BA, đang chỉnh lý và bổ xung + làm bản mềm post lên.

Em đang cần sửa nó. Mong các anh tận tình chỉ bảo. Em cảm ơn các anh ạ.

//Ngoài ra, 1 con tụ Polyester 0.1uF 100V rút ra đo không thấy nhảy kim Click here to enlarge (tất nhiên e để thang x10)
    cần kiểm tra lại bình accu ,trong lúc sạt đo điện áp ở 2 cọc bình là 8v có khả năng bình đả hỏng.

Thành viên tích cực nguyendoan67's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    kiểm con tụ pi 104j kiểu gì vậy bác em thấy nó mầu xanh thì phải bác có thể hướng đẫn em không em dùng vom đo nó im re các con khác cũng thế với lại cho em hỏi em có 1 cái đền hiện tượng là nó không sáng và điện nên bóng đèn thì không có em kiểm tra hết trở tran tụ đều bình thường biến áp xung cấp nguồn 20v vào mạch vẫn ok mà mạch của em có 2 con tụ em 220uf 16v mà em đo tại chân 2 con tụ này nó tời hơn 20v và lúc có lúc không là bị làm sao bác em đã thay mấy lần tụ mà vẫn vậy và em thấy ở đầu ra bóng đèn có 1 cái cục như biến áp nhưng có 6 chân liệu có phải là bị ở đây không ạ

Cuộc Sống Không Giống Cuộc Đời !
    Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com
    https://www.facebook.com/DoanEuro01

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    em cũng bị như thế này mà chưa tìm được giải pháp có bác nào chỉ giúp em với

Cuộc Sống Không Giống Cuộc Đời !
    Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com
    https://www.facebook.com/DoanEuro01

Thành viên mới tungat81's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Tụ pi 104J làm sao mà đo bằng đồng hồ VOM được,cái cục như biến áp mà em hỏi chính là biến áp xung.Em kiểm tra xem đã die chưa?nếu die thì quấn lại thì OK

Thành viên chính thức vietdt5's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    e cũng có con đèn sạc Lioa bị cháy mấy con D882 đây Photo1007.jpg

Photo1002.jpgPhoto1003.jpg ụ 104 cháy đen xì mà đèn k sáng.sờ 1 con tran gần biến áp xung rất nóng

e đã thay hết mấy con D882 và con t

Thành viên chính thức vietdt5's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

đấy là mạch,

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)