User Tag List

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 51
Cây cảm ơn13Cảm ơn

Ðề tài: Điều hòa funiki báo lỗi E4! hlep me

Thành viên tích cực novatoi's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Điều hòa samsung remot lúc được lúc không

Mình có con máy điều hòa samsung 9000 btu cái remot khi nhấn thì các thông số trên remot đều nhảy tốt nhưng ko chỉng được cái giàn lạnh (ko phải là ko được nhưng mà lúc được lúc kông) remot thì mình cũng mới thay ping, mạch tín hiệu trên giàn lạnh mình cũng đã kiểm tra thì thấy cũng ok. ko biết lỗi gì nữa, máy cũng ko báo mã lỗi. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Mình thật sự bó tay.:Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge.

Thành viên tích cực binhbazan's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bạn kiểm tra lại đi, lúc được lúc không thì chỉ có bị long mạch thôi, nếu không bị ở remote thì là ở bo mạch rồi bạn.

Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được.
    Tel: 04.36249345. Mobile: 0914.796.896.

Thành viên tích cực pvc28's Avatar
    Mentioned
    7 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi novatoi Click here to enlarge
    Mình có con máy điều hòa samsung 9000 btu cái remot khi nhấn thì các thông số trên remot đều nhảy tốt nhưng ko chỉng được cái giàn lạnh (ko phải là ko được nhưng mà lúc được lúc kông) remot thì mình cũng mới thay ping, mạch tín hiệu trên giàn lạnh mình cũng đã kiểm tra thì thấy cũng ok. ko biết lỗi gì nữa, máy cũng ko báo mã lỗi. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Mình thật sự bó tay.:Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge.
    Đưa cái remort vào cái máy ảnh điện thoại và bấm thử remort xem tia phát ra có đều không hay lúc được lúc mất? khi đó mới biết nó bị phần phát hay phần nhận, nếu bị remort thì nó có mấy linh kiện thôi, thay tụ, thay thạch anh 455E, LED

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    đem cái remot bấm vào cái máy ảnh điện thoại thì làm sao mà để biết được hả bác. Mong bác training thêm cho mình rõ với. Tks!

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Khi ta đưa máy ảnh điện thoại vào remote đồng thời nhấn phím thì sẽ thấy LED phát sáng ở máy ảnh. Chứng tỏ remote tốt. Muốn chính xác hơn thì dưa remote vào mạch thử remote chuyên dùng thi mới kiểm tra được khoảng cách xa hay gần của Infrared. Pan của bạn có khả năng là bị ở bo mạch, có pan khi bật máy trong thời gian 15 phút đầu thì điều khiển bình thường, sau máy chạy 15 phút đơ luôn.

Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi binhbazan Click here to enlarge
    Khi ta đưa máy ảnh điện thoại vào remote đồng thời nhấn phím thì sẽ thấy LED phát sáng ở máy ảnh. Chứng tỏ remote tốt. Muốn chính xác hơn thì dưa remote vào mạch thử remote chuyên dùng thi mới kiểm tra được khoảng cách xa hay gần của Infrared. Pan của bạn có khả năng là bị ở bo mạch, có pan khi bật máy trong thời gian 15 phút đầu thì điều khiển bình thường, sau máy chạy 15 phút đơ luôn.
    ok! Để mình thử thử. hehe.tks you.Click here to enlarge

Thành viên mới anhtuanlcvn's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Máy điều hòa nhà mình tư nhiên không bật mà sáng nay đèn "Times" màu vàng nhấp nháy liên tục và đèn "operation" màu đỏ cứ một lúc là nháy liên tục mặc dù điều hòa không bật. Máy điều hòa hiệu Fujitsu. Ae giúp minh với nha! Thank

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi anhtuanlcvn Click here to enlarge
    Máy điều hòa nhà mình tư nhiên không bật mà sáng nay đèn "Times" màu vàng nhấp nháy liên tục và đèn "operation" màu đỏ cứ một lúc là nháy liên tục mặc dù điều hòa không bật. Máy điều hòa hiệu Fujitsu. Ae giúp minh với nha! Thank
    Bác cắt nguồn điện khỏi máy rồi bật lại xem có được không? Nếu không được thì kiểm tra trên máy xem có bị đứt cái dây nào không?

Thành viên mới Vuvuzera's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi Quanghoalcvn Click here to enlarge
    tình hình là con điều hòa nhà em lúc chạy lúc không? kể cả để chế độ quạt. lúc không chạy nó báo E4. Cho em hỏi lỗi trên là lỗi gì và cách khắc phục. Thanks
    E4-Funiki theo bảng mã lỗi từ bản hãng là :
    Lỗi mất ga, ngắt áp suất bạn nhé.
    B rgds.

Thành viên tích cực tuanh.pc's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    funiky e4 là lỗi nguồn điện, có thể nguồn điện thấp nữa.

Last edited by tuanh.pc; 21-03-13 at 11:36.

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối