User Tag List

Trang 5/15 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 150
Cây cảm ơn23Cảm ơn

Ðề tài: Máy giặt không vắt được

Thành viên tích cực dangphihung's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nam Định
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nguyenminh82 Click here to enlarge
    hoi bao hanh ho noi khong sao da sua cong tac. nhung vai hom sau lai bị như cũ.em da thu cong tac khong sao cả
    Bảo hành họ nói đúng đấy. Công tắc không hỏng đâu.
    Các bạn cần biết cái công tắc cửa nắp máy giặt nó có chức năng an toàn trong hai trường hợp:
    1 là khi đang vắt mở nắp ( hoặc nếu mở nắp sẽ không vắt được)
    2 là mất cân bằng, thùng lắc dẫn đến dừng vắt.
    Máy của bạn do giặt quá tải và kết hợp mất cân bằng trầm trọng dẫn đến cái lẫy gạt ở ngay sau miệng thùng giặt (cái này khiển công tắc cửa) đang ở bên ngoài thì nay đã nhảy vào mép trong thùng và kẹt ở đó. Bạn nên kiểm tra thử.

Last edited by dangphihung; 13-01-12 at 23:07.

Thành viên mới cachua_1412's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    cho e hỏi nhà e có cái máy VTB ghẻ tự nhiên bị hỏng! giặt xong nó xả hết nước rồi báo lỗi. e đã ktra cửa xả, công tắc cửa, cảm biến áp lực đều ổn. ai cho e xin ý kiến với loay hoay mãi mà k đc! thanhks!

Thành viên tích cực binhbazan's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi cachua_1412 Click here to enlarge
    cho e hỏi nhà e có cái máy VTB ghẻ tự nhiên bị hỏng! giặt xong nó xả hết nước rồi báo lỗi. e đã ktra cửa xả, công tắc cửa, cảm biến áp lực đều ổn. ai cho e xin ý kiến với loay hoay mãi mà k đc! thanhks!
    Máy báo lỗi gì vậy bác? Bác kiểm tra lại cảm biến áp lực và công tắc an toàn.

Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được.
    Tel: 04.36249345. Mobile: 0914.796.896.

Thành viên mới kiencang36's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Thank all comen!
    Kết quả sau khi mời 4 chuyên gia sửa máy giặt đến là :
    Ông thứ nhất : tháo tung con máy nhà em ra ! Nhổ tung hết cả các giây điện ! cuối cùng bảo nhà em hỏng vi mạch! Em cho ông nảy ra khỏi nhà!
    Ông thứ 2 : máy em hỏng tụ. và hỏng vi mạch! ông này em cho ra nốt.
    Ông thứ 3 bảo nhà em chỉ bị chuột cắn giây cửa máy. ( bắt đúng bệnh) Nhưng ông này lại không nối được giây mà ông thứ nhất tháo tung ra ( dù là có sơ đồ bố trí điện ở nắp máy). kết quả là ông ấy đấu chập điện, làm điện xung vào vi mạch. Ông này em cũng cho về
    Ông thứ 4: đấu được điện và máy chạy được nhưng các nút điều khiển không có tác dụng. Ông này đem về sửa và đã làm máy em chạy lại bình thường!
    Chia sẽ 1 chút "mẹ thành công" cho các bác rút kinh nghiệm.

Thành viên mới tranba's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nguyenminh82 Click here to enlarge
    GIAT NHUNG KHONG VAT DUOC/(cho em hoi may giat panasonic NA-F70b2 7kg moi mua 11/2011.).
    da goi tho BHanh 1 lan.BAO LOI U-12 ,KHONG VAT DUOC O MOI CHE DO.VAN GIAT RAT BINH THUONG NHUNG DEN CHU TRINH VAT THI DUNG LAI HIEN LOI "U-12" NHAP NHAY...
    Trời máy nhà em cùng model với bác, hôm nay nó cũng bị lỗi này. Máy của bác đã sửa được chưa? Nó bị làm sao thế bác? Máy nhà em em đã kiểm công tắc, không có vấn đề gì, em nghi nó bị hỏng con cảm biến từ (em tạm gọi thế), con cảm biến này màu vàng nằm trên bo mạch chính, trên đầu cánh cửa có một cục nam châm, khi đóng cửa thì vị trí cục nam châm này nằm ngay sát con cảm biến, nó sẽ tác động lên con cảm biến này báo đã chắc chắn là cửa đã đóng.
    Mong tin bác.

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi tranba Click here to enlarge
    Trời máy nhà em cùng model với bác, hôm nay nó cũng bị lỗi này. Máy của bác đã sửa được chưa? Nó bị làm sao thế bác? Máy nhà em em đã kiểm công tắc, không có vấn đề gì, em nghi nó bị hỏng con cảm biến từ (em tạm gọi thế), con cảm biến này màu vàng nằm trên bo mạch chính, trên đầu cánh cửa có một cục nam châm, khi đóng cửa thì vị trí cục nam châm này nằm ngay sát con cảm biến, nó sẽ tác động lên con cảm biến này báo đã chắc chắn là cửa đã đóng.
    Mong tin bác.
    Bác lấy một cục nam châm để vào cảm biến từ đó rồi lấy đồng hồ đo là biết sống hay chết ngay mà.

Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi binhbazan Click here to enlarge
    Bác lấy một cục nam châm để vào cảm biến từ đó rồi lấy đồng hồ đo là biết sống hay chết ngay mà.
    Vâng, em đã đo thử, nó hoạt động không ổn định bác ạ, có lúc chênh lệch điện trở khi không có nam châm và khi có nam rất ít. Em đã cố tình gõ gõ vào nó rồi tác động cơ học vào chân của nó... mong rằng nó "tỉnh giấc". Giờ thì nó xả, vắt được rồi, nhưng nếu thử mở nắp ra rồi đóng nắp lại, có lần được, có lần không được. Chắc ít hôm nữa phải mang đi bảo hành thôi bác ạ, có điều em không rõ chất lượng của dịch vụ bảo hành như thế nào nên hơi ngại bác ạ.

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Vâng, em đã đo thử, nó hoạt động không ổn định bác ạ, có lúc chênh lệch điện trở khi không có nam châm và khi có nam rất ít. Em đã cố tình gõ gõ vào nó rồi tác động cơ học vào chân của nó... mong rằng nó "tỉnh giấc". Giờ thì nó xả, vắt được rồi, nhưng nếu thử mở nắp ra rồi đóng nắp lại, có lần được, có lần không được. Chắc ít hôm nữa phải mang đi bảo hành thôi bác ạ, có điều em không rõ chất lượng của dịch vụ bảo hành như thế nào nên hơi ngại bác ạ.
    Bác biết chắc con đấy chết thì tự thay lấy cho nhanh chứ gọi bảo hành lâu lắm.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi binhbazan Click here to enlarge
    Bác biết chắc con đấy chết thì tự thay lấy cho nhanh chứ gọi bảo hành lâu lắm.
    Xin lỗi bác, mãi hôm nay em mới vào lại diễn đàn, em nối tắt chân nó lại dùng tạm từ hôm tới giờ (quá liều Click here to enlarge). em cũng định tự thay nó cho nhanh vì sợ mấy ông bảo hành tàn phá nhan sắc em nó nhưng không biết kiếm con này ở đâu nữa, liệu ở các cửa hàng bán đồ điện tử có không bác, em ở tỉnh lẻ nên kiếm đồ khó lắm không như các bác ở thành phố lớn.

Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam thân yêu
    Mentioned
    5 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Xin lỗi bác, mãi hôm nay em mới vào lại diễn đàn, em nối tắt chân nó lại dùng tạm từ hôm tới giờ (quá liều Click here to enlarge). em cũng định tự thay nó cho nhanh vì sợ mấy ông bảo hành tàn phá nhan sắc em nó nhưng không biết kiếm con này ở đâu nữa, liệu ở các cửa hàng bán đồ điện tử có không bác, em ở tỉnh lẻ nên kiếm đồ khó lắm không như các bác ở thành phố lớn.
    Bác cứ vào chỗ nào bán linh kiện điện tử mua là có liền.

Trang 5/15 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối