User Tag List

Trang 5/9 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 88
Cây cảm ơn16Cảm ơn

Ðề tài: Sửa chữa đèn sạc chạy ắc quy 6V.

Thành viên tích cực tuanla93's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Tại vì mình chưa thấy con trans nào có thể mua để thay vào được mà Click here to enlarge
    Nếu lắp thêm trở vào hạn dòng thì biết đâu ... Click here to enlarge

Good luck & Have fun ^^

Thành viên tích cực ndp62's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi tuanla93 Click here to enlarge
    Tại vì mình chưa thấy con trans nào có thể mua để thay vào được mà Click here to enlarge
    Nếu lắp thêm trở vào hạn dòng thì biết đâu ... Click here to enlarge
    Click here to enlarge

Click here to enlargeGood luck&have funsClick here to enlarge

Last edited by ndp62; 29-07-10 at 16:08.

Thành viên chính thức ichitea606's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    sao mình vừa thay con D965 thì khoảng 2 phút sau đèn tắt kiểm tra lại thì chết 1 con thay bằng con khác thì tran k dẫn hay sao đó cực C vẫn 6v cực B=6v cực E=0v.có ai biết chỉ với các pro ơi

Thành viên tích cực hoangnganvn's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Chào các bác, mình có cái đèn trung quốc hiệu: zhoulu
    Click here to enlarge
    bị tình trạng như sau:
    Em nó bị nổ con D882 và mình đã thay thế thì thấy nó sáng nhưng độ sáng kém lắm đã kiểm tra ắc quy thì đo được 6,5v cắm thử ắc quy sang đèn khác thì vẫn sáng bình thường mình để sáng thử độ khoảng 15 phút thì đèn tắt ngấm. và từ lúc đó mình không thể bật nó sáng tiếp được nữa. mình thử cắm điện 220v vào và đo thì thấy chân ắc quy lên tới 21v và đèn cũng không sáng, các bác giúp mình với nhé... cảm ơn nhiều!

Thành viên tích cực pvc28's Avatar
    Mentioned
    7 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoangnganvn Click here to enlarge
    Chào các bác, mình có cái đèn trung quốc hiệu: zhoulu
    Click here to enlarge
    bị tình trạng như sau:
    Em nó bị nổ con D882 và mình đã thay thế thì thấy nó sáng nhưng độ sáng kém lắm đã kiểm tra ắc quy thì đo được 6,5v cắm thử ắc quy sang đèn khác thì vẫn sáng bình thường mình để sáng thử độ khoảng 15 phút thì đèn tắt ngấm. và từ lúc đó mình không thể bật nó sáng tiếp được nữa. mình thử cắm điện 220v vào và đo thì thấy chân ắc quy lên tới 21v và đèn cũng không sáng, các bác giúp mình với nhé... cảm ơn nhiều!
    Đồng hồ của bạn có ổn không?!!! khi cắm điện 220v mà đo ở đầu bình có 21v thì bình tèo rồi còn gì, đèn này dùng bình 6v4,5A thôi, áp sạc của nó khoảng 6,8 - 7vdc thôi, khả năng mạch của bạn bị dò AC sang rồi...

hoangnganvn đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Đồng hồ tầu chắc có sai số nhưng đo ắc quy thì vẫn chỉ 6,5v.
    Đúng là bình tèo đèn hỏng vì thế mình mua bình mới và thay con d882 mới còn, sáng mờ mờ khoảng một lúc thì tèo hẳn. tối qua kiểm tra thấy có 2 con diot đứt và đã thay nhưng đo điên nạp vẫn 21v mình chỉ sợ nhất là hỏng Biến áp vì rất khó tìm mua con cùng loại còn quấn lại thì mình không có kinh nghiệm về vấn đề này, mình đo biến áp bằng thang đo 10x thì vẫn thông (đo trong mạch chưa nhổ ra). con này chạy 2 con D882.
    Các bác giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều!

Mentioned
    7 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Đồng hồ tầu chắc có sai số nhưng đo ắc quy thì vẫn chỉ 6,5v.
    Đúng là bình tèo đèn hỏng vì thế mình mua bình mới và thay con d882 mới còn, sáng mờ mờ khoảng một lúc thì tèo hẳn. tối qua kiểm tra thấy có 2 con diot đứt và đã thay nhưng đo điên nạp vẫn 21v mình chỉ sợ nhất là hỏng Biến áp vì rất khó tìm mua con cùng loại còn quấn lại thì mình không có kinh nghiệm về vấn đề này, mình đo biến áp bằng thang đo 10x thì vẫn thông (đo trong mạch chưa nhổ ra). con này chạy 2 con D882.
    Các bác giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều!
    Mạch sạc loại này rất đơn giản, nếu bạn nghi ngờ biến áp bị hỏng thì cứ tách tải ra đo là biết liền, thường biến áp của nó vào 220v, ra 9v, được nắn qua cầu D và ghim áp bằng con diode zener, kích dòng sạc bằng trans D882, có mấy linh kiện thôi, bác ktra kỹ lại xem sao chứ nguồn sạc mà 21vdc là không ổn rồi

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Mình đã đo biến áp theo cách sau: để thang đo 10x rồi đo sơ cấp và thứ cấp, thấy vẫn thông mạch... không biết đo chính xác như thế nào.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Các bác pro đi đâu hết rồi, em cắm thử ắc quy vào thì co 882 bốc khói và đèn vẫn không sáng, thay mấy cái tụ xong thì cắm điện 220 vào đo 2 cực nạp ắc quy hiện tại chỉ có 1,2v không hiểu thế nào nữa???

Mentioned
    7 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Các bác pro đi đâu hết rồi, em cắm thử ắc quy vào thì co 882 bốc khói và đèn vẫn không sáng, thay mấy cái tụ xong thì cắm điện 220 vào đo 2 cực nạp ắc quy hiện tại chỉ có 1,2v không hiểu thế nào nữa???
    D882 mà bốc khói , bạn kiểm tra kỹ xem có bị chạm ở đâu nhất là các diode và biến áp kích...

Trang 5/9 đầuđầu ... 34567 ... cuốicuối