User Tag List

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 55
Cây cảm ơn23Cảm ơn

Ðề tài: cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất

Thành viên tích cực hieubangnb's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Gần Ngọc mỹ nhân Sơn-Ninh Bình
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Lợi dụng lúc thiếc còn đang nóng chảy dùng hơi thổi nó bay ra ngoài lá nhanh nhất rồi nhưng cẩn thận kẻo thiếc lại dây vào mạch dẫn đến doản mạch thì khổ.

Telephone number : 098H882372
    YM: huyhieubangnb@yahoo.com.vn

Thành viên tích cực phuongdt_hd's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi khacvietvt Click here to enlarge
    Trời ạ,máy nén khí là cái máy mấy ông vá ép hay dùng đó.em có cái máy đó hay để thổi bụi vs mạch.dùng thông qua cái súng hơi>>>mỏ hàn nóng chí vô chân fpt >>>khịt mấy phát nhấc nguyên con ra lun.Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
    Mình thì nghĩ khi dùng cách này thi chỉ nóng chảy bắn tung téo trên mạch à.
    Mà khịt mấy nhát thì cũng bằng từng từng đấy chân của cao áp.
    Cái cách này mình đã từng làm từ ngày chưa biết gì về diện tử chỉ là làm mò.Kể ra thì ghĩ lại cũng tởm phết.Tiện kể luôn nhé
    Ngyaf đó cũng chả có đồ gì cả chỉ dùng đồ tự chế thôi,Cái mỏ hàn thì làm từ cái sạc acquy 8V mình tháo thứ cấp ra xong quấn đầy dây khoảng 1,5mm đầu kia bát vít bằng 2 thanh sát rời để cho chúng tiếp súc nhau để sinh nhiết mạnh có khi đầu mỏ hàn còn đỏ ửng luôn ấy.Để lấy lk ra mình dùng bơm xe đạp để đứa em bơm khi nào chảy thiếc báo nó bơm mạnh Khịt 1 cái thế là thiếc lỏng bay tung ra khỏi mạch để lại chân lk không(Lúc này chác mình chỉ ~10t)

Nơi Cư Ngụ
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi phuongdt_hd Click here to enlarge
    Cái cách này mình đã từng làm từ ngày chưa biết gì về diện tử chỉ là làm mò.Kể ra thì ghĩ lại cũng tởm phết.Tiện kể luôn nhé
    Ngyaf đó cũng chả có đồ gì cả chỉ dùng đồ tự chế thôi,Cái mỏ hàn thì làm từ cái sạc acquy 8V mình tháo thứ cấp ra xong quấn đầy dây khoảng 1,5mm đầu kia bát vít bằng 2 thanh sát rời để cho chúng tiếp súc nhau để sinh nhiết mạnh có khi đầu mỏ hàn còn đỏ ửng luôn ấy.Để lấy lk ra mình dùng bơm xe đạp để đứa em bơm khi nào chảy thiếc báo nó bơm mạnh Khịt 1 cái thế là thiếc lỏng bay tung ra khỏi mạch để lại chân lk không(Lúc này chác mình chỉ ~10t)
    He he 10 tuổi mới biết nghịch đất thôi bạn ạ,bạn hay đùa quá.

Thành viên tích cực phuongdt_hd's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hieubangnb Click here to enlarge
    He he 10 tuổi mới biết nghịch đất thôi bạn ạ,bạn hay đùa quá.
    ~10 tuổi tại không nhớ chính xác nhưng còn rất nhỏ chỉ lớp mấy thôi.Mình chơi với điện từ ngày đó rồi.Thấy họ có cái mỏ hàn rồi mượn về xem

Nơi Cư Ngụ
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    ~10 tuổi tại không nhớ chính xác nhưng còn rất nhỏ chỉ lớp mấy thôi.Mình chơi với điện từ ngày đó rồi.Thấy họ có cái mỏ hàn rồi mượn về xem
    chắc bạn cũng như mình rồi,12-13 tuổi đã thích và học sửa điện tử,quấn biến thế v v rồi,báo hại năm lớp 12 học hành sa sút lên không đủ tự tin để thi đại học nữa.

Thành viên tích cực linhmoi.vp's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có Đất & Nước

Nhóm xã hội

THỢ ĐIỆN TỬ

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Tởm phết chứ nhỉ . Công nhận là Phương có năng khiếu thật .Click here to enlargeClick here to enlarge

Thành viên tích cực dinh.dt's Avatar

Nhóm xã hội

DIY - dientuvietnam.net - Hà Nội

Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Ngày xưa thì em toàn dùng que sắt nung lửa để hàn thôi, mà hồi đó có biết gì đâu, hàn vớ vẩn ấy mà, cũng có linh kiện thay đâu. Khi đi học thì các thầy chỉ cách dùng dây đồng để hút thiếc, nhưng mà dùng cách đấy nóng tay lắm nên em chuyển sang dùng súng hút thiếc, dùng tiện mà nhanh hơn. Nhưng nó có khuyết điểm là hay bị tắc và hay phải bôi dầu. Em có thấy 1 ông thợ ở quê cũng cỡ cao thủ nhưng ông ấy hút thiếc = cách dùng 1 ống inox nhỏ giống như cái ống anten đài đó, khi thiếc nóng chảy ông ấy thổi phù 1 cái. Chả hiểu vậy thì thiếc tòe loe hết sinh thêm pan thì sao? vậy mà mấy năm xa quê về vẫn thấy ông ấy dùng phương pháp này.???

Trần Quang Định
    0932299590

Thành viên tích cực daihoan1977's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dinh.dt Click here to enlarge
    Ngày xưa thì em toàn dùng que sắt nung lửa để hàn thôi, mà hồi đó có biết gì đâu, hàn vớ vẩn ấy mà, cũng có linh kiện thay đâu. Khi đi học thì các thầy chỉ cách dùng dây đồng để hút thiếc, nhưng mà dùng cách đấy nóng tay lắm nên em chuyển sang dùng súng hút thiếc, dùng tiện mà nhanh hơn. Nhưng nó có khuyết điểm là hay bị tắc và hay phải bôi dầu. Em có thấy 1 ông thợ ở quê cũng cỡ cao thủ nhưng ông ấy hút thiếc = cách dùng 1 ống inox nhỏ giống như cái ống anten đài đó, khi thiếc nóng chảy ông ấy thổi phù 1 cái. Chả hiểu vậy thì thiếc tòe loe hết sinh thêm pan thì sao? vậy mà mấy năm xa quê về vẫn thấy ông ấy dùng phương pháp này.???
    thờ buổ này còn người thổi như vậy à ,chổ tôi làm vậy khách ôm tivi chạy mất dép,,haaaaa..

[email]daihoan1977@yahoo.com.vn
    daihoan1977@gmail.com.vn
    sông mã_sơnl la

Banned khacvietvt's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeEm gởi bài cho tpic (cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất) đó là cách theo em là nhanh nhất.mấy anh ở đây cho hỏi trình gì???sao lại dùng từ {tởm phết} {thổi phù 1 cái} {khách ôm tivi chạy mất dép} em còn nhỏ,ngu dốt ,thiển ý thấp như đầu gối ,mong sự chỉ bảo.cho em hỏi thêm kilogram-force per square centimeter (kgf/cm2) là gì vậy?chỉ thằng ngu mới chình 3 kgf/cm2 khi đó có khi chì lỏng văng vào mắt lại trách dại dột là làm theo dd.em bái phục các anh sao to ở đây rùi.Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

Thành viên mới ptrung's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi khacvietvt Click here to enlarge
    Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlargeEm gởi bài cho tpic (cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất) đó là cách theo em là nhanh nhất.mấy anh ở đây cho hỏi trình gì???sao lại dùng từ {tởm phết} {thổi phù 1 cái} {khách ôm tivi chạy mất dép} em còn nhỏ,ngu dốt ,thiển ý thấp như đầu gối ,mong sự chỉ bảo.cho em hỏi thêm kilogram-force per square centimeter (kgf/cm2) là gì vậy?chỉ thằng ngu mới chình 3 kgf/cm2 khi đó có khi chì lỏng văng vào mắt lại trách dại dột là làm theo dd.em bái phục các anh sao to ở đây rùi.Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
    Các bạn nói có phần đúng đó bạn,tôi đã xài kim đã lâu thời vùng tôi chưa có điện phải dùng mỏ hàn đốt bằng đèn dầu.Theo tôi thì dùng súng hút là hay nhất,còn cách thổi nếu không cẩn thận sẽ gây thêm pan.có gì không phải mong các bạn bỏ qua.

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối