User Tag List

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 49
Cây cảm ơn16Cảm ơn

Ðề tài: cần giúp tivi LG slim.bi chết sò ngang bất tử

Thành viên mới namtien09's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào các bác.tình hình là em có con ti vi LG 29FD1RL cần mọi người giúp đỡ....nó bị chết sò dòng.em đã thay đúng con sò đó rồi,và cao áp đã chạy,nhưng cao áp chay 5 giây sf dòng nóng,nóng bât thường.em gạp trường hợp này,mong các bác chỉ dậy.em đo 2 chân điện áp + - 14v đủ,nhưng điện ap 200v còn 100v....tim đèn còn 2v

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào các bác.tình hình là em có con ti vi LG 29FD1RL cần mọi người giúp đỡ....nó bị chết sò dòng c6090 .em đã thay đúng con sò đó rồi,và cao áp đã chạy,nhưng cao áp chay 5 giây sò dòng nóng,nóng bât thường.em gạp trường hợp này,mong các bác chỉ dậy.em đo 2 chân điện áp + - 14v đủ,nhưng điện ap 200v còn 100v....tim đèn còn 2v.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào các bác.tình hình là em có con ti vi LG 29FD1RL cần mọi người giúp đỡ....nó bị chết sò dòng.em đã thay đúng con sò đó rồi,và cao áp đã chạy,nhưng cao áp chay 5 giây sf dòng nóng,nóng bât thường.em gạp trường hợp này,mong các bác chỉ dậy.em đo 2 chân điện áp + - 14v đủ,nhưng điện ap 200v còn 100v....tim đèn còn 2v

Thành viên tích cực daihoan1977's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi namtien09 Click here to enlarge
    thay tụ c sò xem ,thay thử cao áp chưa..........

[email]daihoan1977@yahoo.com.vn
    daihoan1977@gmail.com.vn
    sông mã_sơnl la

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Em đã thay hết các tụ c roi.nhưng cao áp thì chưa,vì mua ko có,ma chập cao ap làm sao 2 chân +- 14v không tụt điên áp

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chào các bác.tình hình là em có con ti vi LG 29FD1RL cần mọi người giúp đỡ....nó bị chết sò dòng c6090 .em đã thay đúng con sò đó rồi,và cao áp đã chạy,nhưng cao áp chay 5 giây sò dòng nóng,nóng bât thường.em gạp trường hợp này,mong các bác chỉ dậy.em đo 2 chân điện áp + - 14v đủ,nhưng điện ap 200v còn 100v....tim đèn còn 2v.

Thành viên tích cực linhmoi.vp's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có Đất & Nước

Nhóm xã hội

THỢ ĐIỆN TỬ

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi namtien09 Click here to enlarge

Bác xác định sò tốt nhé , kiểm tra lái tia và cao áp , phần kích dòng . Chỉ có vậy thôi vì nếu chết sò do tụ thì không đến 5s đâu .

Ps : Không cần viết qua nhiều bài cùng một nội dung đâu .

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    cảm ơn các bác.theo em thì phần kích dòng đã làm việc rồi,vì cao áp đã chạy rồi mà.nguồn +- 14v đủ.nguồn kích dòng em đo xoay chiều ở chân B C sò được hơn 1v có đúng không.va bác nào biết được các nguôn điện áp o khu kích dòng thì cho em biết.....................cảm ơn trước nha

Thành viên mới anhchienxm's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

chet so` dòng

Click here to enlarge Nguyên văn bởi manhhung1980 Click here to enlarge
    khach mang toi con LG phang slim. em cu bat nguon len la chet so ngang lien.chua kip len anh sang.nguon B+ .thi ok.kiem tra quan lai tia con tot.do c e tren mach ko bi cham.em nghi la hu cao ap.nho cac bac giupClick here to enlarge
    bác ghim cho em con tụ nhụt xem sao 2 con vào nhéClick here to enlarge

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    toi da bi nhieu lan con nay roi...di mua so dong ngoai cua hang toan la do deu thoi.bac cu tim con so dong co dong ec lon vao la chay thoi.toi dam bao day.kiem con so dong o man hinh may tinh ay,chu khong can kiem tra linh kien nao dau(bai hoc dat gia cua toi ve lg day.toi da cay nat 5 ngay,5 dem.va roi chang dc ty gi)

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối