User Tag List

kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: giúp!! tivi JVC không lên màn đèn " chợp chờn"

Thành viên mới hoaithuc's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

giúp!! tivi JVC không lên màn đèn " chợp chờn"

hi every bro! mình không rành về linh vực này lắm .nên tham gia diễn đàn này hyvọng học hỏi thêm nhiều điều hay từ các bro.

nhà mình có con TIVI JVC 29INCH. ko biết sao. đang xài ngon lành tự nhiên mở nguồn lên nó ko lên màng hình . đèn led vẫn sáng. dùng remote thì nó chuyển qua đèn 'xanh" nưung vẫn ko lên hình. em đợi cỡ 3phút thì thấy đèn màng hình ti vi chớp chớp lên máy cái rồi tắt luôn. rồi cứ như vậy lặp đi lặp lại hoài. giận quá nên tắt nguồn luôn.cỡ 3 tiếng sau em bật tivi lên lại thì nó lên hình bình thường Click here to enlarge nhưng xem thì xem luôn chứ mà tắt nguồn . rồi mở lên lại là nó bị tình trạng như trên.
    em có hỏi mấy người bạn. nó nói bị phần nguồn. đứa thì nói bị con "sò" hay con "hến" j đó bị hư. vì tivi to quá nên làm biếng chở đi sửa. muốn tự làm luôn. hư mua cái khác.Click here to enlarge.

các anh cóthể cho em biết nguyên nhân là j dc ko? nếu dc thì có thể chỉ chi tiết dc không vậy.

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Thành viên tích cực buikhacthinh's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoaithuc Click here to enlarge
    hi every bro! mình không rành về linh vực này lắm .nên tham gia diễn đàn này hyvọng học hỏi thêm nhiều điều hay từ các bro.

nhà mình có con TIVI JVC 29INCH. ko biết sao. đang xài ngon lành tự nhiên mở nguồn lên nó ko lên màng hình . đèn led vẫn sáng. dùng remote thì nó chuyển qua đèn 'xanh" nưung vẫn ko lên hình. em đợi cỡ 3phút thì thấy đèn màng hình ti vi chớp chớp lên máy cái rồi tắt luôn. rồi cứ như vậy lặp đi lặp lại hoài. giận quá nên tắt nguồn luôn.cỡ 3 tiếng sau em bật tivi lên lại thì nó lên hình bình thường Click here to enlarge nhưng xem thì xem luôn chứ mà tắt nguồn . rồi mở lên lại là nó bị tình trạng như trên.
    em có hỏi mấy người bạn. nó nói bị phần nguồn. đứa thì nói bị con "sò" hay con "hến" j đó bị hư. vì tivi to quá nên làm biếng chở đi sửa. muốn tự làm luôn. hư mua cái khác.Click here to enlarge.

các anh cóthể cho em biết nguyên nhân là j dc ko? nếu dc thì có thể chỉ chi tiết dc không vậy.
    vậy mua cái khảc luôn đi.

Thành viên chính thức lethanhsl's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    có phải màn phẳng không nếu dúng bạn kiểm tra mấy diot nhut ,tụ c sò , và thay thử plyback

Thành viên chính thức huutam243's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Rat co nhieu nguyen nhan dan den truong hop nhu the nay,nhung theo toi ban phai kiem tra xem khi may tat nguon con hoat dong tot ko?cup nguon hay cup dao dong ngang co nhu the moi tim phuong an sua chua chinh xac nhat.

Thành viên tích cực nhoclnga's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi hoaithuc Click here to enlarge

theo tui thì do áp mồi của nguồn có vấn đề kiểm tra xem có phài tụ áp mồi bị die ko? nếu bạn biết chút kiến thức về TV thì hẵng vọc...còn ko thì>>>No nguy hiểm dễ bi điện giật lắm.

Thành viên tích cực hanaka's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thái Nguyên
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    như mọi người đã tham gia với bạn nếu biết về tv thì hãng mua linh kiện tự sửa chứ đang vọc thì không nên bạn à dễ bị điện giật lắm còn chưa nói tới trường hợp làm song tv nó khỏi chạy luôn

QUAY ĐẦU LẠI LÀ BỜ MÀ BƠI SANG BÊN KIA CŨNG LÀ BỜ ???

Thành viên tích cực phuongdt_hd's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Nếu bạn có khả năng hàn mạch,thì bạn có thể sửa
    Theo m nghĩ có thể chi do lỏng mối hàn thôi
    chúc may mắn