User Tag List

Trang 1/188 1231151101 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 1879
Cây cảm ơn433Cảm ơn

Ðề tài: monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Thành viên chính thức dammesuachua's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

mình ở hà nội mới vào nghề chưa có nhiều kinh nghiệm mong anh em trong forum này cùng giúp nhau nghiên cứu và sửa chữa monitor nhé ...
    hiện nay mình có tới 3 cái monitor bị hỏng trước tiên mình hỏi cái compaq 17" bị bệnh là cứ bật lên là nó nhằng nhằng hai ba cái rồi tắt bụp luc nó tắt led nguồn vẫn báo màu xanh . mình đã kiieemr tra sơ bộ thì thấy sò dòng và cao áp không có vấn đề gì . anh em có cao kiến xin chỉ dáo cảm ơn nhiều

BƯỚC RA VƯỜN TRƯỚC HOA ĐÀO NỞ
    NHÀ BÊN NHÀNH MAI THẤY ĐÂM CHỒI

CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Last edited by nguyendinhvan; 12-08-10 at 10:30.
    vietbk, tiendat1242, tô xuân tùng17 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên mới cuteo_1's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bạn nói nó "nhằng nhằng" hai ba cái là sao mình chưa hiểu? Lúc đó có lên hình chưa? Có tiếng kêu gì lạ không ? Có mùi khét không ? ... Bạn có thể nói rõ hơn, anh em mới xác định bệnh giúp bạn.

vietbk, cong_anh22tranminh2058 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực nowdaygood's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Bạn xem lại nhé:
    1-Áp cấp cho sò ngang có cao không ?
    2-Tra datasheet con ic dao động dòng xem chân nào là chân Xray, kiểm tra kỹ linh kiện gắn với chân đó, thường có 1 con điốt gắn với chân đó bị rò , tháo thử con điốt đó ra rồi bật máy xem sao , nhớ để tay sẵn sàng tắt máy nhé, nếu hết hãy thay con điốt đó đi . Nếu không hết hãy kiểm tra linh kiện chân nào tạo dao động dòng .Chủ đề của bạn giống bên chủ đề sửa main quá.

hoat6061, cong_anh22, daominhchien3 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực dientul's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    compaq 17, 10cái hết 9 cái bị hư tụ trong cục playback rồi đấy,kiểm tra trước đi để cài nát máy

hoat6061, beckhcom, cong_anh224 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi nowdaygood Click here to enlarge
    Bạn xem lại nhé:
    1-Áp cấp cho sò ngang có cao không ?
    2-Tra datasheet con ic dao động dòng xem chân nào là chân Xray, kiểm tra kỹ linh kiện gắn với chân đó, thường có 1 con điốt gắn với chân đó bị rò , tháo thử con điốt đó ra rồi bật máy xem sao , nhớ để tay sẵn sàng tắt máy nhé, nếu hết hãy thay con điốt đó đi . Nếu không hết hãy kiểm tra linh kiện chân nào tạo dao động dòng .Chủ đề của bạn giống bên chủ đề sửa main quá.
    thì chính em đây mà
    hoạt động với anh em bên sửa main mà chẳng giúp được gì chỉ có anh huydim anh nowdaygool và anh trile là các bậc cao nhân thôi em cảm phục các bác quá
    thời gian đầu vào chủ đề sửa main lúc này mới có anh huydim là nhiệt tình và tốt bụng và bây giờ lại có thêm các anh em mới bâp bỏm sửa main nên hỏi các anh mải mà củng không ăn thua . té ra kiến thức căn bản của mình còn non nớt có anh nói phải đi từ dể đến khó từ căn bản đến nâng cao chứ một lúc mà muốn sửa được main ngay thì không được vậy là em đã hiểu và em không đụng đến main nữa em mở đầu chủ đề này là vì em muốn sửa monitor cho tốt khi đả sửa thành thạo monitor rồi thì em mới bắt đầu nghiên cứu main sau
    em thấy anh nowdaygool hoạt động khá rộng trong forum đi đến đâu củng thấy anh trả lời những câu hỏi của anh em
    một lần nữa cảm ơn anh và những anh em đã mang những kinh nghiệm quý báu của mình chia sẻ cho mọi người.
    tới đây sin chúc tất cả anh em luôn mạnh khoẻ và thành công thành công đại thành công

NIỀM VUI TRONG CÔNG VIỆC, ĐẾN TỪ LÒNG ĐAM MÊ

lelan, cong_anh22, hoaanhtuc3 người nữa đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dientul Click here to enlarge
    compaq 17, 10cái hết 9 cái bị hư tụ trong cục playback rồi đấy,kiểm tra trước đi để cài nát máy
    bạn có thể hướng dẩn cụ thể một chút về cách kiểm tra playback không
    nói thật cách đây 3 năm mình có học sửa tivi nhưng đã 3 năm kiến thức căn bản củng đã quên gần hết bây giờ mới có cơ hội quay lại nghề mình thích vì vậy mình ming bạn trả lời chi tiết một chút nhé
    mong hồi âm cảm ơn.

cong_anh22hoaanhtuc đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi cuteo_1 Click here to enlarge
    Bạn nói nó "nhằng nhằng" hai ba cái là sao mình chưa hiểu? Lúc đó có lên hình chưa? Có tiếng kêu gì lạ không ? Có mùi khét không ? ... Bạn có thể nói rõ hơn, anh em mới xác định bệnh giúp bạn.
    nó lên hình nhưng bị thu nhỏ và mờ kèm theo là những vệt nhằng nhằng ngang dọc . nó chỉ lên khoảng 2-3s là nghe tiến tạch của role và sau đó là tối thui

cong_anh22nguyenhuuha đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    không có tiếng kêu gì lạ củng không có mùi khét

cong_anh22 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực dientul's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    muốn kiểm tra playback bạn phải tháo rời nó ra rồi dùng bộ thử thì mới biết được, vcòn để trong mạch thì khó mà biết gì khi bị hư tụ hoặc chạm trong playback thì bảo vệ hoạt động ngắt ko cho phần cao áp chạy,có mạch thì nó ngắt luôn nguồn.tốt nhất là đem playback ra thợ chuyên nghiệp mượn thử dùm

cong_anh22 đã cảm ơn nội dung này.

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi dientul Click here to enlarge
    muốn kiểm tra playback bạn phải tháo rời nó ra rồi dùng bộ thử thì mới biết được, vcòn để trong mạch thì khó mà biết gì khi bị hư tụ hoặc chạm trong playback thì bảo vệ hoạt động ngắt ko cho phần cao áp chạy,có mạch thì nó ngắt luôn nguồn.tốt nhất là đem playback ra thợ chuyên nghiệp mượn thử dùm
    ok cảm ơn nhièu

hanmonitor, cong_anh22phongdien đã cảm ơn nội dung này.

Trang 1/188 1231151101 ... cuốicuối