User Tag List

Trang 39/165 đầuđầu ... 2937383940414989139 ... cuốicuối
kết quả từ 381 tới 390 trên 1642
Cây cảm ơn329Cảm ơn

Ðề tài: TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Thành viên mới thanlancon04's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Unhappy mong cac bac giup em ti vi tien dat voi

chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,R 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah

Thành viên tích cực linhmoi.vp's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có Đất & Nước

Nhóm xã hội

THỢ ĐIỆN TỬ

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi thanlancon04 Click here to enlarge
    chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,R 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah

Mới vào nghề à, dễ thôi bạn ơi.......!
    Đầu tiên bạn phải chắc chắn là đã thay hết linh kiện hư hại bên sơ cấp và chắc chắn linh kiện thay là tốt. Tiếp theo cách ly từng nguồn thứ cấp ra xem có chạm chập nguồn nào không, làm đi rồi hồi âm lại mới tính tiếp nhé.
    Cảm ơn nếu bạn hồi âm!

Thành viên tích cực vanlai1984's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,r 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah
    góp ý cùng anh nhe!anh nên viết rỏ ràng và có dấu để hiệu quả cao hơn!đọc bài ko hiểu làm sao ae dẫn đường anh đến chổ anh cần đến được!

Ảnh gửi kèm

Nơi Cư Ngụ
    Nơi có Đất & Nước

Nhóm xã hội

THỢ ĐIỆN TỬ

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    chào các bác em có nhận ti vi tiến đạt bị nổ nguồn, tổng thiệt hại là hư l6565,sò nguồn,R 0,22om,opto817 và c1815 em đã thay và kiểm tra kĩ rồi không có linh kiện nào hư thêm nữa nhưng sao chân b của sò nguồn thì cứ dao động từ 0volt đến 6volt nhấp nháy liên tục em không hiểu vì sao nữa. Em là dân mới vào nghề, mong các bác tận tình giúp dỡ em được không ạ?
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi vanlai1984 Click here to enlarge
    góp ý cùng anh nhe!anh nên viết rỏ ràng và có dấu để hiệu quả cao hơn!đọc bài ko hiểu làm sao ae dẫn đường anh đến chổ anh cần đến được!

Nó là con IC dao động nguồn Lái ơi.

vanlai1984 đã cảm ơn nội dung này.

Thành viên tích cực vanlai1984's Avatar
    Mentioned
    1 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi linhmoi.vp Click here to enlarge
      nó là con ic dao động nguồn lái ơi.
    dạ em cảm ơn anh phong nhiều nhe!

Nơi Cư Ngụ
    Nơi có Đất & Nước

Nhóm xã hội

THỢ ĐIỆN TỬ

Mentioned
    2 Post(s)
    Tagged
    2 Thread(s)
    Click here to enlarge Nguyên văn bởi vanlai1984 Click here to enlarge
    dạ em cảm ơn anh phong nhiều nhe!

Ối ối! Nhầm to roài bác ui.Click here to enlarge

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    cam on bac linhmoi e da cô lập các tải bên thứ cap rồi nhưng tại chan b của sò nguồn vẫn cứ dao động liên tục từ 0volt đến 6volt bac ah các linh kiện bên sơ cấp e thay gần hết rồi mà van chua tim ra nguyen nhan thế mới dau bac ah. các bac giup e voi nha thanks cac bac

Thành viên tích cực hanhtiep's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    theo mình bạn cứ để cái máy đó lại rồi làm việc khác rồi đến ngày mai bạn mang gia làm lại từ đầu đến cuối là ok thôi mình cũng đã mấy lần như bạn rồi " THAY MỚI HẾT MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC " mình chắc rằng bạn đang làm sai ở một chỗ nào đó vì mình tập trung làm cái máy đó trong thời gian dài nên dễ bị nhầm lẫn lắm bạn ạ bạn làm thử theo các của mình xem thế nào chúc thành công nhé

Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    ah e xin đính chính lại là e có nhận tivi tiến đạt nó bị nổ nguồn sau khi kiểm tra phat hiện:sò nguồn,diện trỏ 0,22om,L6565 (ic giao động nguồn),opto 817,c1815,bi hư e đã thay mới và (cô lập thứ cấp và đo tai chân b sò nguồn thì lại cứ dao dộng liên tục từ 0volt đến 6volt( e chưa đóng sò nguồn vào ) các linh kiện khác xung quanh nguon e đã kiểm tra hết rồi không phat hiện hư hỏng e không hiểu vì sao nua mong các bac co kinh nghiệm gợi ý 1 số nguyên nhân va giúp e với nha cảm on cac bac nhiều

Thành viên tích cực toi1975's Avatar
    Mentioned
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)
    ah e xin đính chính lại là e có nhận tivi tiến đạt nó bị nổ nguồn sau khi kiểm tra phat hiện:sò nguồn,diện trỏ 0,22om,L6565 (ic giao động nguồn),opto 817,c1815,bi hư e đã thay mới và (cô lập thứ cấp và đo tai chân b sò nguồn thì lại cứ dao dộng liên tục từ 0volt đến 6volt( e chưa đóng sò nguồn vào ) các linh kiện khác xung quanh nguon e đã kiểm tra hết rồi không phat hiện hư hỏng e không hiểu vì sao nua mong các bac co kinh nghiệm gợi ý 1 số nguyên nhân va giúp e với nha cảm on cac bac nhiều
    vậy là sơ cấp tốt rồi bạn đóng sò nguồn vào đi nhé ! nó nhịp như vậy là có dao động nguồn rồi...

ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779
    ductoi75@yahoo.com.vn

Tags for this Thread