Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vấn đề về driver cho led 20w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vấn đề về driver cho led 20w

mình học điện tử viễn thông ra nhưng chỉ đc cái Trung Cấp nên cũng tự mày mò những sơ đồ trên mạng, là gà mờ mong mọi người giúp đỡ.
    chẳng là thế này: mình mới mua được 2 con led 10W loại 2 gì đó( người bán nói vậy). mà mình thì không biết làm sao cho nó sáng nhất, mình tìm trên diễn đàn, trên mạng thì có thấy mạch dùng LM2576 nhưng hình như dòng ra 3A, tức là 30W đối với ngõ ra là 12V của LM2576.vậy có mạch nào nữa để ổn định dòng ccong suất ngõ ra là 20W ổn định không ạ.mong mọi người giúp đỡ với.mình đang cần.nguồn vào mạch là accu 12v, ngõ ra cho 2 led 10W.mình cám ơn nhiều.

chíp led hay bóng đồng bộ và b pải biết thông số của chíp thì mới chế nguồn khác dc chứ.

Comment

ở đây là 2 con led luxenon 10W bạn ạ.mình không biếta phải dùng mạch nào.ở đà nẵng thì hỏi khắp mà không có mạch 12V đầu vào.chỉ có 220v thôi.mong mọi người giúp đỡ về cái mạch này.

Comment

nếu bạn dùng Accu nối thêm con trở sứ 2.2 ohm cho nhanh

Comment

Nguyên văn bởi chinamle Xem bài viết
          ở đây là 2 con led luxenon 10W bạn ạ.mình không biếta phải dùng mạch nào.ở đà nẵng thì hỏi khắp mà không có mạch 12V đầu vào.chỉ có 220v thôi.mong mọi người giúp đỡ về cái mạch này.
          Dùng MC34063 mắc mạch boost vơi mosfet ngoài

Comment

Led 10W thường có 2 loại 10V và 30V từ đó tính ra dòng rồi làm cái mạch ổn dòng cấp cho nó. Chỉ nên dùng khoảng 7W mỗi bóng thôi và dùng tản nhiệt của CPU cũ bỏ quạt đi.
            sau.ph

Comment

hình như loại 30v ấy. công suất 10w vậy -> dòng cỡ 300mA. vậy làm mạch gì đc vậy bạn.xin chỉ giáo

Comment

Đừng phức tạp quá vấn đề, nhất là với linh kiện tàu.
                Cần làm 2 việc sau là ổn :
                - tản nhiệt tốt vì loại này nó nóng, để nhiệt độ cao là tổn thọ.
                - Ổn áp. Xem điện áp của nó là bao nhiêu rồi ổn định ở mức bằng hoặc thấp hơn một chutd. LM2576 thẳng tiến.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                  Đừng phức tạp quá vấn đề, nhất là với linh kiện tàu.
                  Cần làm 2 việc sau là ổn :
                  - tản nhiệt tốt vì loại này nó nóng, để nhiệt độ cao là tổn thọ.
                  - Ổn áp. Xem điện áp của nó là bao nhiêu rồi ổn định ở mức bằng hoặc thấp hơn một chutd. LM2576 thẳng tiến.
                  cám ơn bạn đã góp ý, mà bạn có mạch ko úp luôn cho mính nhé.vậy có 2 loại. mạch lm2576-12v thì mình có mạch, nhưng mình chưa làm đc, chưa có sơ đồ của mạch lm2576ADJ điều chỉnh áp ra 30v.giúp mình với nhé.cho mình cái sơ đồ mạch nhé

Comment

kô ai giúp mình hết...huhu.. ;(

Comment

Từ 12V lên 30V bạn dung mạch stepup sử dung LM2579.
                      đây là sơ đồ và tài lieu của nó.​

Attached Files

Comment

cảm ơn bạn nhiều nha

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                          Từ 12V lên 30V bạn dung mạch stepup sử dung LM2579.
                          đây là sơ đồ và tài lieu của nó.​
                          mình đọc rồi nhưng không biết công thức tính để cho vào 12 mà ra 30.bạn chỉ mình đc kô. không thì bạn cho mình cái sơ đồ có linh kiện của In 12 out 30 ấu..thanks bạn

Comment

Nguyên văn bởi chinamle Xem bài viết

mình đọc rồi nhưng không biết công thức tính để cho vào 12 mà ra 30.bạn chỉ mình đc kô. không thì bạn cho mình cái sơ đồ có linh kiện của In 12 out 30 ấu..thanks bạn

Tại trang 2-84 của tài liệu có sơ đồ mạch stepup.

Vout = (R1+R2)/R2.
                            Trong sơ đồ đó R=140K,R2=10K nên Vout =15V.

Bạn có thể thay R1=270K để được Vout = 28V.

Comment

hiện tại mình đã tìm ở cửa hàng linh kiện màk kô có con 2596.vậy mạch lm2576 có thể chỉnh áp cao lên như vậy đc kô bạn. với lại mình thấy ở cửa hàng có bán loại mạch 12v lên 30v mà tới 150w..mình chỉ cần 20w là đủ rồi..nhờ bạn giúp mình nhé.vì ở đây kô có bán sẵn mạch 2576adj

Comment

Về tác giả

Collapse

chinamle Tìm hiểu thêm về chinamle

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X