Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn kiểm tra lại IR2110 trên bo lái đi. Như bạn nói ở #2848 thì có khả năng là IR đi luôn lúc ấy rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
      Bạn kiểm tra lại IR2110 trên bo lái đi. Như bạn nói ở #2848 thì có khả năng là IR đi luôn lúc ấy rồi.
      Lâu lắm mới thấy ông bạn tái xuất giang hồ! Đang ...luyện công món gì đó, chia sẻ cho bà con đi...

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
        Bạn kiểm tra lại IR2110 trên bo lái đi. Như bạn nói ở #2848 thì có khả năng là IR đi luôn lúc ấy rồi.
        À e đã sửa bo EGS chạy ngon lành sau sự cố #2848 rồi, chạy với cặp IGBT RJH60F7, nhưng khi chạy với cặp fet này thì lỗi. Sau đó e phát hiện ra do bo EGS cắm lỏng chân, khi cắm lại đã ko trùng dẫn nữa (hoặc là có nhưng e ko biết, chỉ thấy là đèn cầu chì sáng mờ, bằng với cặp IGBT chạy ổn định). Tuy nhiên khi vừa nối tắt bóng đèn thì cặp fet chết luôn.
        Sau đó e thay thêm 1 cặp fet 20N60 nữa, chạy đèn 100W thì OK nhưng khi vừa cắm cái nồi cơm 600W vào thì cặp này lại chập.
        Tóm lại cứ dùng MOSFET là bị chết, khó hiểu quá!

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
          Mình lại hỏi, IVT của mình chạy board gốc quái quỷ gì đó, sau khi bị cháy mình thay bằng EGS002 vì chân cẳng giống nhau, nhưng đang thắc mắc là tụ lọc 4.7uF chứ ko phải là 2.2uF, còn cuộn lọc thì ko biết trị số, vậy có ổn ko? Dòng ko tải của nó cũng có vẻ hơi cao, 1A, khi tăng f DC-DC từ 32kHz lên 64kHz thì giảm xuống còn 0.6A
          Click image for larger version

Name:	Screenshot_20200731-000525_Gallery.jpg
Views:	291
Size:	80.0 KB
ID:	1719436
          Click image for larger version

Name:	Screenshot_20200731-000517_Gallery.jpg
Views:	555
Size:	73.0 KB
ID:	1719435
          Bạn coi qua bài này mình có giải thích về cách chọn L và C ứng với nguồn công suất

https://www.youtube.com/watch?v=wCAuwhaSbKM&t=337s

Comment

• Nguyên văn bởi Thanh Ng Xem bài viết

Bạn coi qua bài này mình có giải thích về cách chọn L và C ứng với nguồn công suất

https://www.youtube.com/watch?v=wCAuwhaSbKM&t=337s
            Cái của bạn chắc là tính LC theo % dợn sóng chỉnh lưu thông thường, ở đây bạn ấy hỏi là lọc LC sin đầu ra, khác hẳn.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết

Cái của bạn chắc là tính LC theo % dợn sóng chỉnh lưu thông thường, ở đây bạn ấy hỏi là lọc LC sin đầu ra, khác hẳn.
              Hi dinhthuong80, Đây là cách tính cho mạch lọc LC ở đầu ra dạng sóng Sine chuẩn

Comment

• Nguyên văn bởi dong1978 Xem bài viết
                Chào các bác !
                Thấy các bác "ăn chơi" món này mấy năm nay mà giờ em mới mò ra, đúng là suốt đời em vẫn mãi là người đến sau.
                2 ngày nay em lướt từ trang 1 đến trang 189. Đang tìm hiểu lấp trình nuvoton cho N76e003 thế là gió đưa gió đẩy về "rẫy in ve sin" này mà quên cả cơm nước.
                Bác TP-Electro cho em sin cái code nghiên cứu với bác, em tìm mãi ko thấy ko biết bác có share ko nữa.
                Thank bác nhiều
                Bác ấy code bằng ASM không phải C. Có share code trong luồng này. Xem chả hiểu gì . Bạn mà code C thì nhờ bác ấy làm cho cái lưu đồ thuật toán để tham khảo chắc dễ hơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X