Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Santak TG500 lỗi, mong các Cụ giúp em với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Santak TG500 lỗi, mong các Cụ giúp em với.

Tình hình là nhà em có con Santak TG500 nó bệnh lạ quá mà chưa biết cách xử lý, các cụ giúp em 1 tay với. Khi bật nguồn lên, cắm điện AC thì nó lên, đầu ra có đủ điện áp nhưng nó kêu tit...tit chậm thôi trong vòng 15s đầu sau đó ko kêu nữa. Trong khi nó kêu thì đèn đỏ cứ nháy, hết kêu thì đèn đỏ hết nháy. Nhưng khi rút điện AC ra thì mất luôn áp đầu ra, chuông kêu tit liên tục. Có cắm lại điện AC thì nó cũng vẫn kêu như thế và ko có áp ở đầu ra. Em thay thử cái ac quy 250A của oto vào nhưng vẫn thế, 2 cầu chì em đo vẫn thông. Tụ và đèn 3 chân ko thấy chửa hay nổ. Các cụ phán giúp em xem cháu nó bị sao để em cứu nó. Khả năng nào do thằng Delay OMI-SS-2120 ko các cụ? Mong nhận đc sự giúp đỡ của các cụ. Chúc các cụ sức khỏe và thành công...

Xin chào bạn
    Tôi đoán chắc trong điễn đàn này chưa ai lên được chức cụ đâu, toàn anh em thôi
    - Thường lỗi như vậy thì hay lỗi mạch sạc or mạch hồi tiếp thôi bạn ah
    - Tốt nhất bạn cứ mang qua Hãng mà sửa, lỗi này không đắt lắm đâu bạn ah
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
      Xin chào bạn
      Tôi đoán chắc trong điễn đàn này chưa ai lên được chức cụ đâu, toàn anh em thôi
      - Thường lỗi như vậy thì hay lỗi mạch sạc or mạch hồi tiếp thôi bạn ah
      - Tốt nhất bạn cứ mang qua Hãng mà sửa, lỗi này không đắt lắm đâu bạn ah
      Gửi lên hãng thấy bất tiện quá vì mình ở tỉnh. Hôm nay mình thay Rơle khác nhưng vẫn vậy. Cụ nào có Schematics của nó Share cho mình với, mình vọc xem mạch xạc và mạch hồi tiếp nó ra làm sao. Thanks các cụ. Chúc các cụ thành công và sức khỏe... Mà Cụ Thiệu Bắc Ninh có xe Thái Bình nào chạy qua nhà ko? mình gửi qua cụ xem hộ nhé.

Comment

Dear ban,

Ban thay batterry khac là ok ngay ! Batterry cua ban bi tut ap dưới nghu7o74ng quy đinh (<12.5v) do đó khi mới mở điện lên mach chager bắt đầu hoạt đông đến khi Btty lên >12.5v thì em nó hết kêu!!

Chúa bạn thành công,
        Thanks.
        Máy nén khí CN Nguyễn Đức
        Email:Bacnnguyen@Gmail.com;

Comment

Nguyên văn bởi CanhHoa_LuuL Xem bài viết
          Tình hình là nhà em có con Santak TG500 nó bệnh lạ quá mà chưa biết cách xử lý, các cụ giúp em 1 tay với. Khi bật nguồn lên, cắm điện AC thì nó lên, đầu ra có đủ điện áp nhưng nó kêu tit...tit chậm thôi trong vòng 15s đầu sau đó ko kêu nữa. Trong khi nó kêu thì đèn đỏ cứ nháy, hết kêu thì đèn đỏ hết nháy. Nhưng khi rút điện AC ra thì mất luôn áp đầu ra, chuông kêu tit liên tục. Có cắm lại điện AC thì nó cũng vẫn kêu như thế và ko có áp ở đầu ra. Em thay thử cái ac quy 250A của oto vào nhưng vẫn thế, 2 cầu chì em đo vẫn thông. Tụ và đèn 3 chân ko thấy chửa hay nổ. Các cụ phán giúp em xem cháu nó bị sao để em cứu nó. Khả năng nào do thằng Delay OMI-SS-2120 ko các cụ? Mong nhận đc sự giúp đỡ của các cụ. Chúc các cụ sức khỏe và thành công...
          mình cũng đang đau đầu vì cái ông santak này đây
          Attached Files
          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Chào mọi người.
            Em cũng có 1 con TG500 bị lỗi điện áp ra thấp, chạy ở chế độ battery mode thì điện áp ra chỉ có 100Vac không tải, khi cho tải 50w vào thì lên đc 110Vac. Làm sao để nó chạy đúng như bình thường?Các bác có cao kiến gì giúp em với, cảm ơn.

Comment

Loại này không thể đo bằng vol kế được đâu ,vì nó dạng sóng vuông đo không đủ 220v nhưng vẫn xài được .
              Pan rele kêu cọc cạch tôi không nhớ rỏ ic số mấy hình như là con ic LM358 và tui thay con ic 8 chân là nó chạy ok , cố tìm con khác thay thử xem. Chúc bạn mai mắn !
              Last edited by linhbacang2; 02-08-2013, 23:26.

Comment

Nguyên văn bởi linhbacang2 Xem bài viết
                Loại này không thể đo bằng vol kế được đâu ,vì nó dạng sóng vuông đo không đủ 220v nhưng vẫn xài được .
                Pan rele kêu cọc cạch tôi không nhớ rỏ ic số mấy hình như là con ic LM358 và tui thay con ic 8 chân là nó chạy ok , cố tìm con khác thay thử xem. Chúc bạn mai mắn !
                Trên mạch có 2 con 8 chân là con 358 và con 3843. Mình chỉ so sánh với mức điện áp của con này với tiêu chuẩn của TG500 chuẩn( đ/a ra khoảng 170v).
                Last edited by thuy_dt1; 05-08-2013, 14:25.

Comment

Nguyên văn bởi Bacnguyen Xem bài viết
                  Dear ban,

Ban thay batterry khac là ok ngay ! Batterry cua ban bi tut ap dưới nghu7o74ng quy đinh (<12.5v) do đó khi mới mở điện lên mach chager bắt đầu hoạt đông đến khi Btty lên >12.5v thì em nó hết kêu!!

Chúa bạn thành công,
                  Thanks.
                  Cái này tui kiểm chứng là không phải >12,5V nó hết kêu mà chỉ cần 12V nó cũng có thể chạy bình thường, nên bạn xem lại đi nhé

Comment

Nguyên văn bởi CanhHoa_LuuL Xem bài viết
                    Bạn cho mình hỏi là điện áp ra đó là bao nhiêu volt? Bạn đo bằng đồng hồ gì? Và một câu hỏi nữa là khi đèn đỏ hết nháy thì điện áp ra có hay ko, như thế nào? Bạn có thể chụp ảnh gửi cho mình được không. Email:thuytv.dtcs@gmail.com

Comment

xin cho mình ké 1 chút nhá chủ thớt : mình ucngx đang gặp con santak TG500 tình trạng là vẫn hoạt động bình thường nhưng đôi lúc nó báo lỗi đèn đỏ và mất áp ra , tắt đi khởi động lại là được . có khi chạy 1 ngày mới báo , có khi chạy 2 ngày , có khi vài giờ là báo lỗi đèn đỏ cảnh báo chớp nháy , tắt đi khởi động lại thì bình thường . mong ae ai gặp bệnh này xin tư vấn giúp cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                        xin cho mình ké 1 chút nhá chủ thớt : mình ucngx đang gặp con santak TG500 tình trạng là vẫn hoạt động bình thường nhưng đôi lúc nó báo lỗi đèn đỏ và mất áp ra , tắt đi khởi động lại là được . có khi chạy 1 ngày mới báo , có khi chạy 2 ngày , có khi vài giờ là báo lỗi đèn đỏ cảnh báo chớp nháy , tắt đi khởi động lại thì bình thường . mong ae ai gặp bệnh này xin tư vấn giúp cảm ơn nhiều
                        Bạn cần xem lại acquy là vấn đề đàu tiên, nếu acquy còn lưu điện tốt thì mới xác định mạch nhé ( acquy đo có áp nhưng dòng thì không). mạch loại này cũng rẻ có gì cần mang quá mình xem cho

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                          Bạn cần xem lại acquy là vấn đề đàu tiên, nếu acquy còn lưu điện tốt thì mới xác định mạch nhé ( acquy đo có áp nhưng dòng thì không). mạch loại này cũng rẻ có gì cần mang quá mình xem cho
                          accu mình đã test ổn định bạn à , thay accu mới để test cũng vẫn vậy

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết

accu mình đã test ổn định bạn à , thay accu mới để test cũng vẫn vậy
                            Do main thôi, bạn thay CPU đi là hết nếu chất lượng main mạch tốt không bị rỉ sét nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

CanhHoa_LuuL Tìm hiểu thêm về CanhHoa_LuuL

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X