Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lõi biến áp xung ( ferrite core )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lõi biến áp xung ( ferrite core )

Các bác cho em hỏi cái khe hở không khí trong biến áp nguồn để làm gì?
    làm sao để có cái khe hở đó? ( em đã thử lấy giũa để mài lõi mua chợ trời mà không được )
    bác nào biết chỗ bán loại này không ạ?

thanks!

Bạn có thể xem qua luồng : http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-dtcs-205018/

Nếu chỉ cần một số lượng nhỏ mang tính nghiên cứu thử nghiệm, xin mời pm cho mình.

Share miễn phí cho bạn nếu sau khi hoàn thành, chia sẻ quá trình thiết kế chế tạo cho mọi người.
    Last edited by DTTH; 05-07-2014, 17:55.

Comment

nhìn bác DTTH quen quen?
      bác co trong webdien.com không a?

Comment

Nguyên văn bởi ktmta Xem bài viết
        nhìn bác DTTH quen quen?
        bác co trong webdien.com không a?
        Mình không (chưa) hoạt động bên webdien, chả biết tại sao cái avatar đang bình thường tự dưng lại biến thành con ngáo ộp, không biết có bàn tay vô hình nào can thiệp không (mà cũng chả quan trọng lắm)

Comment

Nguyên văn bởi jack87 Xem bài viết
          Các bác cho em hỏi cái khe hở không khí trong biến áp nguồn để làm gì?
          làm sao để có cái khe hở đó? ( em đã thử lấy giũa để mài lõi mua chợ trời mà không được )
          bác nào biết chỗ bán loại này không ạ?

thanks!
          mình thấy có vài cái biến áp họ dùng miếng nhựa cứng chêm vào để tạo khe hở.

Comment

Nguyên văn bởi DTTH Xem bài viết
            Bạn có thể xem qua luồng : http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-dtcs-205018/

Nếu chỉ cần một số lượng nhỏ mang tính nghiên cứu thử nghiệm, xin mời pm cho mình.

Share miễn phí cho bạn nếu sau khi hoàn thành, chia sẻ quá trình thiết kế chế tạo cho mọi người.
            bác có thể share cho em thông số 1 vài lõi ferrit hiện có trên thị trường việt nam đc ko ạ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

jack87 Tìm hiểu thêm về jack87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X