Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minh que Xem bài viết
    Ae giúp mình con LG RT-21FB55V. Máy chạy ic tổng VCT 49XYF P7 C7 ic mành TDA 4863. Máy chỉ có hình khoảng 3cm phía trên còn phía dưới chỉ có khung sáng lờ mờ. Mình đã thay TDA 4863 rồi nhưng kô được. Ai đã làm qua chỉ cho mình với hoặc có FWcủa máy nayg cho mình xin. Xin cảm ơn!
    Bác "minh que" thử tách lái mành ra đo xem 2 quận trên và dưới xem có quận nào đứt ko?
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• chào các bác các bác cho em hỏi tý . em có con lg 21fs6rg (tổng LV76213) máy có tiếng ko có hình . em kiểm tra thấy HT=6V , KGB=80V , 180V ĐỦ , THIẾU ĐIỆN áp G2 từ cao áp ra =0v , sin hỏi các bác có ai biết cao áp con này chạy con gì ko giúp em với , mà G2 con này khoảng bnhieu vol nhỉ . có thể tự tạo G2 như màn monitor crt pc không nhỉ ? trước kia sửa màn crt máy tính mất G2 em thường lấy từ C sò dòng đưa lên làm g2 nhưng không hiểu tivi thì thế nào .(chưa thử bao giờ) mong các bác chỉ giúp em . chân thành cảm ơn .

Comment

• bác bác cho em hỏi liệu có cách nào an toàn . tạo g2 cho nó ko nhỉ ?

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
          chào các bác các bác cho em hỏi tý . em có con lg 21fs6rg (tổng LV76213) máy có tiếng ko có hình . em kiểm tra thấy HT=6V , KGB=80V , 180V ĐỦ , THIẾU ĐIỆN áp G2 từ cao áp ra =0v , sin hỏi các bác có ai biết cao áp con này chạy con gì ko giúp em với , mà G2 con này khoảng bnhieu vol nhỉ . có thể tự tạo G2 như màn monitor crt pc không nhỉ ? trước kia sửa màn crt máy tính mất G2 em thường lấy từ C sò dòng đưa lên làm g2 nhưng không hiểu tivi thì thế nào .(chưa thử bao giờ) mong các bác chỉ giúp em . chân thành cảm ơn .
          về nguyên tắc làm việc giửa monitor crt và tivi crt đều như nhau nó chỉ khác ở chổ tivi có thêm bộ thu kênh, cs tiếng.... và một số mạch khác mà monotor ko có .còn điện áp làm việc thì cũng giống nhau thôi, còn việc mất g2 thì bạn nên cách ly dây g2 ra và đo thử xem nó có áp ko,nếu vẫn ko có thì hỏng cao áp rồi (cao áp này có bán ), nếu ko bạn có thể dùng 1 con d nấn từ chân c sò dòng để thay thế g2 từ fbt(điện áp g2 từ 450vd -600vdc tùy thuộc vào máy).vài lời chia sẻ.chúc bạn thành công!
          NO NO
          NO NO

Comment

• bác vanlai1984 ah cho em hỏi thêm là liệu diện áp từ c sò có đủ cho g2 ko nhỉ bởi c sò chỉ có >>100v thôi . và bác có biết tên con cao áp này ko ? nó mất tờ giấy ghi chên thân nên chẳng biết cao áp tên gì. thank babs nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
              bác vanlai1984 ah cho em hỏi thêm là liệu diện áp từ c sò có đủ cho g2 ko nhỉ bởi c sò chỉ có >>100v thôi . Và bác có biết tên con cao áp này ko ? Nó mất tờ giấy ghi chên thân nên chẳng biết cao áp tên gì. Thank babs nhiều
              từ c sò bạn nấn con d dương thử xem là biết kết quả ngay mà,con số cao áp nó là:
              BSC25_N0329
              NO NO
              NO NO

Comment

• vâng cảm ơn bác nhiều

Comment

• Theo mình nếu mất áp g2 bạn phải xem đèn có bị chập g2 xuống mát không đã rồi lúc tính chuyện cao áp

Comment

• các bác cho e hỏi tý.e có con tivi lg 21 in phẳng khi xem xong tắt máy thì xuất hiện 3 đốm nhỏ của 3 tia sau ít dây mới hết.ko biết nó bị j nưa.nói chung củng ko anh hưởng j mấy nhưng củng khó chịu và thấy lạ.mong cao nhân nào chỉ e cách khắc phục với, e xin cám ơn
                    Điều phụ nử giử được bí mất ........
                    Là điều họ ko biết!

Comment

• e trong diễn đàn ai đã tưng làm qua pan này giúp mình với
                      Mình có con LG slim model21SA3RG ic vi tính LV 76213 3C bị hiện tượng như sau
                      máy chạy khoảng 15p tự động chuyển sang chế độ tắt chờ dùng đk hoặc p+ máy chạy bình thường một lát sau lại ngắt bật lại chạy rồi lại ngắt mình đã thay thử ic 7808 7805 đấu tắt R b+ thay các tụ lọc nguồn nạp lại nhớ vẫn không được
                      HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• chào ae trên diễn đàn mình mới mua được cái phên ti vy lg chạy ic tổng ean57153403 nhớ atml4044 lắp vào đèn slim chạy tốt được một ngày bị mất mầu và bị nở ngang mở sevicer chỉnh mà o được nhờ ae chỉ giáo xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi ledinhhanhth Xem bài viết
                          chào ae trên diễn đàn mình mới mua được cái phên ti vy lg chạy ic tổng ean57153403 nhớ atml4044 lắp vào đèn slim chạy tốt được một ngày bị mất mầu và bị nở ngang mở sevicer chỉnh mà o được nhờ ae chỉ giáo xin cám ơn
                          máy của bạn chạy đời nào bạn cho thông tin như vậy ai mà lần được.........
                          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                          daihoan1977@gmail.com.vn
                          sông mã_sơnl la

Comment

• phên mua ở sắt vụn máy bị đập vỡ hết rồi còn mỗi phên thôi ictoongrean571534003 ic nhớ atml4044 tay khiển mkj54138901

Comment

• Nguyên văn bởi ledinhhanhth Xem bài viết
                              phên mua ở sắt vụn máy bị đập vỡ hết rồi còn mỗi phên thôi ictoongrean571534003 ic nhớ atml4044 tay khiển mkj54138901
                              toàn ic "mới" đa số ae chưa đc cập nhật.
                              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                              MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• bạn cách ly phân nghang ra sau dó kt nguong sem có dủ khong ! neu nguong du ok bạn dỏng so nghang vao dung dong hô vạn nang
                                do dot tim co tù 4-6v ac la duoc con néu khong co von so nghang nong thi thay coa ap la ok

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X