Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tài liệu về bể cách thủy

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tài liệu về bể cách thủy

Em có một chút tài liệu về bể cách thủy để cho bác nào cần tìm hiều giống như em để trao đổi về kinh nghiệm kiểm tra, sửa chữa ....
    Ngoài ra có bác nào biết về loại cảm biến nhiệt độ RTD 4 dây 100ohm không giới thiệu cho em với....
    Attached Files

cảm biến nhiệt bạn thử xem cái này
    http://dientrovietsinh.com/tin-tuc/c...u-dung-72.html
    bể cách thủy này của bạn dùng làm gì vậy?
    bạn có hình chụp nó và bo mạch nó ko, mình muốn tham khảo chút!

Comment

Cảm ơn Vô danh. Bể cách thủy bên mình dùng để để úng dụng trong lĩnh vực vi sinh và hóa lý (xử lý mẫu trước phân tích). Hẹn bác Vô Danh một lát sẽ trả ảnh bo mạch.

Comment

thank và chờ ảnh bác. Tôi làm bên dược thế là có tý liên quan rồi, chỗ thí nghiệm có vài cái bể siêu âm. mấy con tủ lão hóa ( tạo môi trường khí hậu để kiểm tra chất lượng thuốc )......ngoài ra các thiết bị khác nữa. muốn tham khảo tài liệu của mọi người để sửa chữa máy cho tốt. mấy cái cảm biến và phao dùng rất nhiều và khá đặc chủng, nhiều khi thay và chữa rất khó

Comment

Về tác giả

Collapse

tuongtq Tìm hiểu thêm về tuongtq

Bài viết mới nhất

Collapse

• kienitvn
          Trả lời cho Xin giúp đỡ về IC cấp trước nguồn PC
          kienitvn
          Cảm ơn bác. Để mai kiếm thay luôn rồi review bài thằng dân IT làm nghề kỹ thuật điện tử...
          hôm nay, 01:19
        • bqviet
          bqviet
          Thay IC TNY280PN là đủ. Các con số, chữ cái bên dưới là năm, số lô sản xuất ... không có ý nghĩa về mặt sử dụng. Ngoài ra nên kiểm tra xung quanh có tụ nào phồng, trở nào cháy ...thì thay luôn.
          hôm nay, 01:08
        • kienitvn
          kienitvn
          Em xin bốc mộ tiếp bài này. Em không phải dân điện tử nhưng cũng trùng hợp là em có con nguồn kiếm hơi khó. Hôm nay bổ ra phát hiện cháy con IC

Giờ em muốn thay thế thì chỉ cần mua con IC TNY280PN hay phải trùng toàn bộ...
          hôm nay, 00:42
        • lehainhan996
          Mạch Buck-Boost.
          lehainhan996
          Em làm đồ án với đề tài sử dụng pin năng lượng mặt trời điều khiển bơm nước. Em mới bắt đầu tìm hiểu đồ án thì thầy kêu tìm hiểu mạch buck boost điều khiển bằng dòng điện, công suất 200W, áp 48V. Em đọc tài liệu thì hiểu...
          Hôm qua, 09:29
        • Thanh Ng
          Trả lời cho Mạch Buck-Boost.
          Thanh Ng
          Nguồn Solar là nguồn dòng và điện áp thay đổi . Mạch Buck-Boost loại căn bản có bất lợi là tạo ra điện áp nghịch. Nên dùng loại BB đảo áp để tạo ra áp 48V. Hoặc nguồn xung Sepic. Tập xử dụng mô phỏng để tìm hiểu về các loại nguồn...
          hôm nay, 00:25
        • trthnguyen
          Âm thanh và nguồn xung
          trthnguyen
          Mình có con organ cùi, nó dùng adapter 12V nguồn xung. Khi bật nguồn thì có tiếng ù phát ra loa, xác định là do adapter. Mình quyết định tháo adapter ra thay mấy con tụ lọc có trị số cao hơn, rồi thêm cả tụ 104, 103 (vì nguyên...
          Hôm qua, 16:49
        • bqviet
          Trả lời cho Âm thanh và nguồn xung
          bqviet
          Cái tụ đó có 2 tác dụng
          1. Giảm nhiễu EMI phát ngược trở lại lưới.
          Nói chung vụ này dân VN ít quan tâm, nhưng nó là bắt buộc nếu muốn có chứng chỉ CE để bán ở xứ tây.

2. An toàn
          Do capacitor coupling nên điện...
          Hôm qua, 20:46
        • danates2004
          Trả lời cho Nhơ ae giup minh lăp nguôn 3 day.
          danates2004
          Nêu ko ôn thì e se lm thư theo cach cua a.
          Hôm qua, 20:42
        • danates2004
          Trả lời cho Nhơ ae giup minh lăp nguôn 3 day.
          danates2004
          Cảm ơn a đa chỉ giáo.khi trưa minh lăp càng như thế nay có đc ko ạ .mình tháo bỏ ic nguôn ra.mình lăp dây đen vào chân mass tụ 300v.dây đỏ minh lăp ngay chân 300v của ic nguồn.dây xanh mình ko dùng.máy vẫn ra nguôn và minh chỉnh đu nguôn cho máy chạy...
          Hôm qua, 20:41
        • tunglt
          mọi người hộ trộ
          tunglt
          chào mọi người cho mình hỏi tí có anh em nào gặp trường hợp panosonic TC 21FG71V chạy lên coa ánh sáng bình thường rồi cúp liền anh em nào gặp hổ trợ mình với
          20-11-2017, 09:29
        Đang tải...
        X