Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chỉ giáo mạch thu RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chỉ giáo mạch thu RF

Em xin chào các bác, nay mạo muội qua luồng này xin các bác chỉ cho em đôi điều.
    em có mua 1 modul thu RF <500Mhz, mà bên bán họ không hướng dẫn, tìm thông tin không ra,. Mạch này mua về không có anten. Em gắn thử anten camera wifi rồi mà đo tần số bị sai (thấp hơn thực tế nhiều)
    Kỹ thuật cao tần muốn học mà chưa học được,
    Nay xin phép hỏi các bác về loại mạch này dùng ra sao, và nếu cần thì anten kết nối để thu sóng RF là loại nào ạ?
    ​​​​​​​em xin cảm ơn trước ah.

Cái này phải đợi mod queduong thôi , dạo này dinhthuong làm thơ dịch lời bài hát mụ cả đầu óc rồi sao mà mua cái mạch mà mình không biết cách sử dụng vậy .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Cái này phải đợi mod queduong thôi , dạo này dinhthuong làm thơ dịch lời bài hát mụ cả đầu óc rồi sao mà mua cái mạch mà mình không biết cách sử dụng vậy .
      Hi em mua để ngâm cứu ạ.
      thấy nó hay, nếu sài ổn thì có lẽ cũng giúp ích khá nhiều.hi

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
        Em xin chào các bác, nay mạo muội qua luồng này xin các bác chỉ cho em đôi điều.
        em có mua 1 modul thu RF <500Mhz, mà bên bán họ không hướng dẫn, tìm thông tin không ra,. Mạch này mua về không có anten. Em gắn thử anten camera wifi rồi mà đo tần số bị sai (thấp hơn thực tế nhiều)
        Kỹ thuật cao tần muốn học mà chưa học được,
        Nay xin phép hỏi các bác về loại mạch này dùng ra sao, và nếu cần thì anten kết nối để thu sóng RF là loại nào ạ?
        em xin cảm ơn trước ah.
        Cái mạch này là mạch đo tần số có tần số đo cao nhất là 500 mhz dùng để đo với biên độ nhỏ, mua thêm thêm cái que đo máy hiện sóng và một cái chuyển đổi sma đực thành bnc cái nữa để gắn vào que đo máy hiện sóng nữa là có thể dùng được
        Email:

Comment

Nguyên văn bởi duyhiep Xem bài viết

Cái mạch này là mạch đo tần số có tần số đo cao nhất là 500 mhz dùng để đo với biên độ nhỏ, mua thêm thêm cái que đo máy hiện sóng và một cái chuyển đổi sma đực thành bnc cái nữa để gắn vào que đo máy hiện sóng nữa là có thể dùng được
          Dạ em cảm ơn chia sẻ của bác ạ.
          em vẫn chưa hiểu rõ vì như module này khả năng họ đo tần số không dây thôi ạ. Không thấy kết nối gì cả.
          Bác cắt nghĩa dùm em chỗ này với ah.
          Bác có mail hay số điện thoại cho em xin để hỏi cho dễ không ạ

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Dạ em cảm ơn chia sẻ của bác ạ.
            em vẫn chưa hiểu rõ vì như module này khả năng họ đo tần số không dây thôi ạ. Không thấy kết nối gì cả.
            Bác cắt nghĩa dùm em chỗ này với ah.
            Bác có mail hay số điện thoại cho em xin để hỏi cho dễ không ạ
            Bạn xem cái link này có hướng dẫn tiếng việt:
            https://youtu.be/gbnf7ThSe-8
            Email:

Comment

duyhiep em cảm ơn bác nhiều lắm ạ, vậy mà hồi giờ em cũng tìm mãi mà không ra được cái này. hi.
              vậy ra cái modul của em là cần phải mua thêm tay đo sóng nữa ah, em nghĩ họ thiết kế đo cảm ứng tần số chứ ạ. hi
              em xin cảm ơn!

Comment

Cái này là mạch đếm tần số. Tần số đưa vào giắc SMA... sau đó qua bộ chia MB501L rồi được MCU hiển thị ra LCD. Theo datasheet thì MB501L có thể làm việc tới 1,1GHz.
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

Thangbpvn Tìm hiểu thêm về Thangbpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

• D_Son
                  Trả lời cho Hỏi về thông số setpoint trong PID
                  bởi D_Son
                  Em đang tìm hiểu về PID nên công thức chắp vá trên mạng, thật sự là cũng không hiểu rõ lắm, anh giúp em chỉnh lại dc ko ạ? với lại em đọc tài liệu có nói đo tốc độ động cơ bằng encoder rồi băm xung theo công thức, mà họ không nói...
                  hôm nay, 20:38
                • D_Son
                  Trả lời cho Hỏi về cảm biến dò line CNY70
                  bởi D_Son
                  Em hỏi thêm chút: em đang làm con robot dò line, bác có đề cử loại cảm biến nhận line nào tốt ko ạ? vì em ko tiếp xúc nhiều với cảm biến lắm.
                  Em cảm ơn ạ...
                  hôm nay, 20:19
                • T.L.M
                  Trả lời cho Hỏi về thông số setpoint trong PID
                  bởi T.L.M
                  pre là giá trị của cảm biến của lần đọc trước, pre_pre là giá trị cũ trước đó nữa.

T là khoảng thời gian giữa 2 lần đọc cảm biến.

Các công thức có gì đó không ổn. Thí dụ: xe lệch về mức 5 trong 1 khoảng thời gian dài thì P_part luôn = 0???...
                  hôm nay, 19:07
                • T.L.M
                  Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
                  bởi T.L.M
                  Nhìn hình là đủ thấy nó ghim áp rồi, nếu thích thì bác có thể mô phỏng để kiểm chứng....
                  hôm nay, 17:53
                • queduong
                  Trả lời cho Chỉ giáo mạch thu RF
                  bởi queduong
                  Cái này là mạch đếm tần số. Tần số đưa vào giắc SMA... sau đó qua bộ chia MB501L rồi được MCU hiển thị ra LCD. Theo datasheet thì MB501L có thể làm việc tới 1,1GHz.
                  hôm nay, 17:01
                • T.L.M
                  bởi T.L.M
                  Trong 1 bán kỳ dòng nhỏ hơn Ipeak thì Zener chưa chết được.

2 Zener nối tiếp ngược chiều, mắc vào 2 chân AC của cầu diot nên sẽ ghim ở áp Vz+0,6V...
                  hôm nay, 16:49
                • ne_yo_0202
                  bởi ne_yo_0202
                  Vậy ZD1 và ZD2 có nhiệm vụ gì vậy bác? tại sao lại ko dùng diode thường nếu như ko phải ghim điện áp?...
                  hôm nay, 15:59
                • vi van pham
                  bởi vi van pham
                  Tại bán kỳ dương Zener quá dòng chết Zener.
                  Tại bán kỳ âm Zener quá dòng chết Zener.
                  Không có chuyện Zener chịu được gấp đôi dòng

Biết thì nói , đừng nói nhảm. Lấy Proteus phân tích mạch thử xem có ghim áp không?...
                  hôm nay, 13:42
                • ne_yo_0202
                  bởi ne_yo_0202
                  Vậy ZD1 và ZD2 có nhiệm vụ gì vậy bác? tại sao lại ko dùng diode thường nếu như ko phải ghim điện áp?...
                  hôm nay, 11:56
                • davidcopy
                  bởi davidcopy
                  Mạch này điện áp trên tải còn phụ thuộc trở kháng của tải, khi cấp điện nhớ gắn tải, nếu không tụ C2 sẽ nổ....
                  hôm nay, 10:00
                Đang tải...
                X