Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết bị kết nối không dây và đăng ký tần số vô tuyến

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Về tác giả

Collapse

huyphuc92 Tìm hiểu thêm về huyphuc92

Bài viết mới nhất

Collapse

• heront
    Trả lời cho Hỏi thăm các cao nhân, các bác sống bằng gì?
    bởi heront
    Em đã bỏ điện tử, giờ chuyển sang làm phần mềm. Nhưng cũng may làm lớp driver nên cũng vẫn dùng được kiến thức điện tử.
    Đi tha hương xứ người cũng có cái hay riêng. Được tiếp cận, và học những cái mới mà có khi phải 10 năm...
    hôm nay, 13:42
  • heront
    Trả lời cho Tìm ic CXP82324
    bởi heront
    vì sao bạn lại cần mua con này? khi mà trên thị trường rất khó kiếm. Bạn có thể chuyển sang một IC khác phổ thông hơn. Việc porting lại code cũng không quá khó khăn khi đa số các nhà sản xuất chip đã viết sẵn driver cho bạn rồi.
    Hãy liên lạc nếu bạn cần giúp đỡ
    hôm nay, 13:38
  • vandong1111
    Trả lời cho Inverter và PF
    bởi vandong1111
    Tụ điện không tiêu thụ điện năng, nhưng tại sao cắm tụ vào lỗ điện thì công tơ vẫn quay
    Tổn hao trên dây dẫn sau công tơ quá nhỏ so với số chỉ công tơ quay nên bỏ qua được
    Chỗ khác cũng có người xác nhận
    http://webdien.com/d/showthread.php?...icx5tMAWpkcH9l...
    hôm nay, 10:06
  • trthnguyen
    bởi trthnguyen
    Cảm ơn bác, tại các tài liệu nói không rõ ràng, cộng thêm cái vụ EVN phạt khách hàng khi PF thấp nên e cứ nghĩ PF là hao phí, hoá ra là nó làm tăng hao phí trên đường dây chứ không phải cái phần phản kháng lại là hao phí...
    hôm nay, 09:40
  • Khoa Anh
    Trả lời cho Tìm ic CXP82324
    bởi Khoa Anh
    "CXP82316/82320/82324 microcomputer is composed of a CPU". Mua khó và không chừng có chương trình bên trong IC. Chúc Bạn may mắn.
    hôm nay, 08:02
  • vandong1111
    Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
    bởi vandong1111
    Diễn đàn lỗi nên em không chèn thêm dòng này được: Ảnh xem trực tiếp mờ, các bác bấm chuột phải mở ảnh tab mới để xem ảnh gốc

Bác kia mô phỏng bằng cái gì thế?
    Em thấy mô phỏng ra thông số bình thường, đỉnh nhọn phân cực ngược ~67mA, ~3.5ms, thì vẫn chưa chết được zener...
    hôm nay, 00:04
  • vandong1111
    bởi vandong1111
    Em tay mơ nên không biết dùng mấy phần mềm chuyên dụng, dùng cái ghẻ lở, bác nào bớt chút thời gian mô phỏng trên mấy phần mềm chuyên dụng cho em hóng với

Phần mềm ghẻ nên tính dòng qua D4 em phải dùng tạm điện trở Shunt...
    hôm nay, 00:00
  • tungoc
    bởi tungoc
    Ơ... Ớ ! Cái này có liên quan mật thiết với "Zener nóng chủ yếu do lúc phân cực ngược" không nhỉ?...
    Hôm qua, 22:54
  • bqviet
    bởi bqviet
    Người mở luồng nhầm lẫn về khái niệm hệ số công suất. Khi hệ số công suất là x thì KHÔNG có nghĩa công suất tiêu thụ thực là x còn 1-x bị hao phí.

Thực tế nên hiểu nôm na là công suất nhà đèn đưa cho mình là 1, nếu hệ...
    Hôm qua, 22:43
  • hoahauvn2
    bởi hoahauvn2
    Thân chào, có thể là như thế này, cái PF đó bạn phải hiểu cơ bản nó là cái công suất vô công thiết bị nó trả ngược về nguồn do không chuyển hóa hết và nguồn phải tốn thêm công gồng mình lên dập cái năng lượng phản kháng này (chứ...
    Hôm qua, 21:00
Đang tải...
X