Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự Làm đèn soi sáng bằng động cơ giảm tốc DC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tự Làm đèn soi sáng bằng động cơ giảm tốc DC

Bạn đã bao giờ tự làm một món đồ điện tử đơn giản hay chưa? trong bài viết này mình sẽ giới thiệu đến các bạn cách làm một sản phẩm DIY vô cùng sáng tạo nhé. Chỉ với một vài linh kiện và các bước hướng dẫn sau đây bạn cũng có thể tự làm chúng tại nhà

Chuẩn Bị Linh Kiện Điện Tử

• Động cơ 12V DC
    • Module động cơ hạ áp DC
    • Cáp USB cái
    • Đèn Led 5V
    • Ống nhựa
    • Bìa cứng
    Các Bước Tiến Hành:

Bước 1: Nối cáp USB cái với đèn Led 5V

Gắn nối động cơ cùng với module hạ áp.

den pin dong co giam toc

Bước 2: Gắn nối hai các linh kiện vào với nhau

den pin dong co giam toc don gian

Bước 3: lựa chọn đoạn ống nhựa ngắn, đục lỗ và gắn công tắc.

den pin dong co giam toc tu lam

Bước 4: Cho các tất cả linh kiện vào trong ống nhựa. Gắn tay quay vào động cơ giảm tốc.

den pin dong co giam toc tai nha

Bước 5: Gắn đèn vào đầu còn lại của ống nhựa

den pin dong co giam toc don gian tai nha

Vậy là bạn đã hoàn thành cho mình một món đồ vô cùng sáng tạo rồi. Mặc dù chúng sẽ tốn nhiều thời gian so với mua đèn pin bình thường, nhưng một sản phẩm như thế này cũng xứng đáng để bạn bỏ công sức chứ nhỉ?

Hay ghê em cũng muốn học điện tử để làm được như anh ạ. Anh chỉ em dây đỏ đen nối vào đâu với ạ. Hôm nọ em nối cho cụ hàng xóm cái cầu chì bằng dây cáp điện xịn nhặt của mấy chú thợ điện thế mà bị mắng cho 1 trận chắc tại mấy chú ấy sợ em cắt trộm cáp lên mới vậy

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Hay ghê em cũng muốn học điện tử để làm được như anh ạ. Anh chỉ em dây đỏ đen nối vào đâu với ạ. Hôm nọ em nối cho cụ hàng xóm cái cầu chì bằng dây cáp điện xịn nhặt của mấy chú thợ điện thế mà bị mắng cho 1 trận chắc tại mấy chú ấy sợ em cắt trộm cáp lên mới vậy
      ??? Không hiểu ý mèo này là gì nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

??? Không hiểu ý mèo này là gì nhỉ?
        Hướng dẫn DIY mà chẳng có cái gì rõ ràng. Từ việc chọn linh kiện chẳng có thông số đến việc nối dây cũng chẳng nói là phải nối như thế nào. mục đích ra làm sao. Làm mà không hiểu ý nghĩa thì cũng giống như nối cầu chì bằng dây cáp xịn vậy đó.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
          Giả ngơ chọc ngoáy không , với người có căn bàn thì tự biết nối vô đâu rồi vì bo và lk có dấu sẵn rồi . Chỉ có động cơ giảm tốc quay cái đầu to chỉ sợ chỉ quay được 1 lúc thì hư bánh răng vì quay nặng tay .

Comment

Hi các pro hỏi xoáy đáp xoay quá.hi
            nói ngụ ý thâm sâu hiểm hóc quá giờ em mới hiểu.hi
            Đa tạ đa tạ

Comment

Các bác thay bằng cái motor túp năng quạt điện nhé, thò 2 đầu dây ra vừa quay vừa sờ 2 dây.

Comment

Ngày xưa cũng dụ người ta cầm 2 cọng dây mà ai cũng cảnh giác chẳng ai chịu cầm. Quay nhanh đo được 500Vac đấy!

Comment

Về tác giả

Collapse

huanbachkhoa sinh viên k60 đại học bách khoa hà nội Tìm hiểu thêm về huanbachkhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X