Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công suất thực của máy hàn điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Công suất thực của máy hàn điện tử

Các bác cho e hỏi là mình dựa vào đâu để biết công suất thực của máy hàn điện tử, ví dụ con máy ghi igbt 200a mà xài 2 igbt 40n60, ?????? Máy ghi 150a xài tới 4 con igbt 45n60,???????
    có phải mình lấy công suất của igbt cộng lại là ra công suất thực của máy 4 con igbt 45n60 = 180 ampe

Về tác giả

Collapse

trung30000 Tìm hiểu thêm về trung30000

Bài viết mới nhất

Collapse

• T.L.M
    Trả lời cho Mạch đóng mở động cơ qua Triac
    bởi T.L.M
    Tiếng Việt gì mà tối nghĩa thế. Sao từ đầu bác không nói là dời điện trở đi. Còn cái mạch snubber sao bác không nói dời đi?

Dời điện trở như bác vvp nói thì không những Moc vẫn hư mà mạch lại hư thêm cái khác nữa. Đố mọi người biết nó hư thêm cái gì?
    hôm nay, 20:59
  • vi van pham
    Trả lời cho Bơm hơi dùng màng
    bởi vi van pham
    Thôi ko cãi nữa, thầy bói nghe nhạc nè:
    https://www.youtube.com/watch?v=6g9FIcEsT_s...
    hôm nay, 15:49
  • vi van pham
    bởi vi van pham
    1- Tôi nói motor phải nối tiếp với triac. Thầy bói kêu tôi vẽ hình, tôi nói cần gì vẽ dời dây r 4.7k sang 220 volt là motor đã nối tiếp với triac rồi. Bác ráng học tiếng Việt cho giỏi đi nhé.

2-Tôi đâu có biết như thế, chỉ biết...
    hôm nay, 15:39
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    Rõ ràng bác nói vị trí motor sai, bây giờ còn cố cãi.

Thời còn tv crt mấy nhà dân gần chỗ chụp mri bị lem màu khử từ hoài không hết. Bác không biết lại đổ thừa người khác nói xạo....
    hôm nay, 15:18
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    1. "Lạm dụng thời gian dài gây hại" không có nghĩa là "có khả năng làm biến dạng để đo xơ gan". Bác lập lờ thấy ớn.

2. Lúc trước bác nói đầu dò phát ra tần số thấp. Bây giờ lươn lẹo thành "sóng mang...
    hôm nay, 15:08
  • vi van pham
    bởi vi van pham
    Thầy bói ko học điện thì đúng, ngay tiếng Việt cũng ko rành mà lên diễn đàn nói phét.

1- Thầy bói chụp ảnh bài viết nói ko nên lạm dụng siêu âm nghĩa là siêu âm có hại cho sức khỏe chứ ko phải là ko có hại rõ chưa?
    ...
    hôm nay, 14:27
  • vi van pham
    bởi vi van pham
    Tòan nói nhảm, mạch snubber ko hiểu rồi xủ quẻ nói bậy. Vào diễn đàn hành nghề để nuôi vợ con đi....
    hôm nay, 14:19
  • vi van pham
    bởi vi van pham
    Thầy bói ko ăn học nói con voi thầy xủ quẻ thành con chuột. Dời r sang 220volt là tải nối tiếp với triac biết chưa?

Tôi chẳng nhớ gì cả, chỉ nhớ có 1 mem hỏi tại sao máy hiện sóng bị lệch phải chỉnh mỗi khi dùng, thầy bói...
    hôm nay, 14:10
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    Bài #17 nói vị trí mô tơ sai, bây giờ lại lẹo qua dời điện trở.

Triac nối trực tiếp với mo tơ không chết, Moc nằm sau mạch lọc RC lại chết?
    Moc không chết vì áp mà chết vì dòng xả tụ. Lúc trước bác cũng cãi tụ hạn...
    hôm nay, 12:50
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    - Triac tự kích dẫn khi dV/dt lớn. Triac chưa dẫn chưa có dòng thì làm gì có I/t.

- Đang nói về mạch snubber bác lại nhảy sang công nghệ chế tạo triac. Thế còn snubber ở sơ cấp biến áp xung thì sao, có phải để chống gai áp không?...
    hôm nay, 12:28
Đang tải...
X