Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hạ áp đầu vào Inverter hòa lưới

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hạ áp đầu vào Inverter hòa lưới

em đang cần hạ áp từ 30V DC xuống thành 28V DC để chạy bộ inverter on gird bằng pin năng lượng mặt trời,áp hoạt động của bộ hòa lưới là 10,5 tới 28V mà pin em làm đã vượt qua 28v rồi khi nắng yếu thì bộ hòa lưới làm việc bình thường nắng to là ngắt ngay do quá áp,khi làm hệ thống 600W pin này em đã tính tới chuyện quá áp rồi nhưng sai số thành ra nó vậy,giờ em tính kiếm cái tụ máy bơm nước cho vào để ổn áp liệu có được không mấy bác,em đã thử đấu 2 bình acu vào rồi nhưng không ổn vì khi áp acu yếu hòa lưới nó vẫn chạy như thường dưới áp 10,5v mới cắt.như vậy thì hỏng hết acu các bác có cách nào hạ áp thì giúp em với,em xin cám ơn

bạn xem link này coi có giúp gì được không? http://www.dientuvietnam.net/forums/...out-ad-173932/
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

làm như vậy thì tổn hao lắm bác à,hiện giờ áp em đo cao nhất là gần 30V em chỉ cần hạ xuống 28v là đẹp,bác có cách nào không.chắc qua vài m dây dẫn áp cũng tụt xuống một ít nữa,chỉ cần hạ xuống 1v là ok rồi hic

Comment

chạy qua 4 con đi-ốt là xong ^^

Comment

Nguồn trời cho, nhiều quá thì cho thoát đi chỗ khác: qua trở tải phụ tiêu bớt đi. Tinh vi hơn thì làm mạch tracking quay lệch hướng của sola so với ông trời để giảm cường độ ..... 2 phương án này đều có thể làm tự động được.

Comment

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
            chạy qua 4 con đi-ốt là xong ^^
            em cũng đã thử tổn hao là quá lớn

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
              Nguồn trời cho, nhiều quá thì cho thoát đi chỗ khác: qua trở tải phụ tiêu bớt đi. Tinh vi hơn thì làm mạch tracking quay lệch hướng của sola so với ông trời để giảm cường độ ..... 2 phương án này đều có thể làm tự động được.
              qua trở em thấy cũng được nhưng liệu có con nào mà chịu dòng tới 40A không bác.sợ tổn hao quá lớn thì không đc

Comment

40A chuyện nhỏ, 400A vẫn vô tư, đun nóng nước suối cho chị em ra tắm tiên đi !
                Last edited by Lam-dt; 17-06-2013, 02:06.

Comment

40A chuyện nhỏ, 400A vẫn vô tư, đun nóng nước suối cho chị em ra tắm tiên đi !
                  vậy bác có thể cho em biết dùng con nào chịu dòng cao,khả năng tổn hao của nó là boa nhiêu %

Comment

Con nào, sao bạn không tự chế lấy một con cho nó chịu tới bến luôn !!! ????. Dây may-so thời Liên Xô vẫn còn được bán nhiều trên thị trường thì phải !

Comment

Con nào, sao bạn không tự chế lấy một con cho nó chịu tới bến luôn !!! ????. Dây may-so thời Liên Xô vẫn còn được bán nhiều trên thị trường thì phải !
                      em muốn vẹn cả đôi đường,hihi,em đang tính lấy con tụ dung lượng cao cho nó nạp vào khi đó áp tụt là ok,theo bác có được không em vẫn chưa kiếm đc con tụ nào bự cả chiều nay phi lên chợ trời kiếm thì tụ mấy bơm là tụ AC chứ không phải DC như em tưởng,nên không mua

Comment

Trời ơi là trời, tụ dung lượng cao là cao bao nhiêu ? Bằng cái ắc quy không vậy ta ? Nó đầy thì dí vô đâu ? ....Sao không đun nước suối cho nóng để tiên giáng trần coi chơi ?

Comment

Trời ơi là trời, tụ dung lượng cao là cao bao nhiêu ? Bằng cái ắc quy không vậy ta ? Nó đầy thì dí vô đâu ? ....Sao không đun nước suối cho nóng để tiên giáng trần coi chơi ?
                          dung lượng thì em không biết chỉ cần nó hạ được áp xuống là oke rồi,khi nó đầy thì điện đâu có nạp vào tụ nữa mà vào thẳng inverter gird khi đó là ok mà

Comment

các bác có cách nào không ,hic giúp em với

Comment

Lấy mấy tấm cell mắc ngược chiều lại he he.
                              sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X