Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chip LED Samsung?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chip LED Samsung?

Đây phải chip LED Samsung không nhỉ? Nếu cùng chip LED sao nhiệt độ màu của LED tube cao hơn LED trụ và LED bulb còn cao hơn nữa?
    Click image for larger version

Name:	Screenshot_20200210-201758_Gallery.jpg
Views:	494
Size:	147.8 KB
ID:	1715824
    Click image for larger version

Name:	Screenshot_20200210-201515_Gallery.jpg
Views:	1158
Size:	161.1 KB
ID:	1715823

Ngoại hình trước khó thể phận biệt chip led hãng nào.

Nhiệt độ màu đo bằng phần mềm trên di động độ tin cậy không cao vì thay đổi nhiều theo độ sáng (cường độ sáng) nữa.

Nhiệt độ màu của đèn (gồm cả tán quang, phản xạ) sẽ sai khác so với nhiệt độ màu do led phát ra, nên dù cùng loại chíp, led tube sẽ khác led bulb,.... vì miếng/ tấm tán quang dày mỏng và chất liệu khác nhau

Vậy bạn nên lấy các con chip led của đèn khác nhau, cấp cùng một dòng điện tải, không dùng tán quang thì so sánh mới chính xác.

Nếu là chíp Samsung thì nhiệt độ màu rất gần định mức, VD, 65K thì chỉ sai khác không tới 200K. Nó cũng rất bề khi chạy ở nhiệt độ cao nữa ( mình test thử chip Samsung và Epistar, Bridgelux thì Samsung không bôi keo tản nhiệt vẫn không hư như còn lại)

Comment

Về tác giả

Collapse

trthnguyen Tìm hiểu thêm về trthnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

• T.L.M
      Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
      bởi T.L.M
      Áp ra = Vz - 0,6V xem như gần bằng 12V. Nếu dùng Zener nhỏ td 3V3 thì chỉ còn 2,7V...
      Hôm qua, 23:47
    • ne_yo_0202
      bởi ne_yo_0202
      mạch này em vẽ lại trên mạch thực tế, dùng cấp nguồn cho ic điều khiển và rơ le 12v...
      Hôm qua, 23:05
    • ne_yo_0202
      bởi ne_yo_0202
      vậy nếu cần áp ra 12v thì mình cần dùng 2 con zener 12v đúng ko bác ơi...
      Hôm qua, 23:03
    • T.L.M
      bởi T.L.M
      1 Zener ghim bán kỳ dương, 1 zener ghim bán kỳ âm. Nhờ vậy mà nó chịu được dòng gấp đôi so với mạch chỉ dùng 1 zener.
      Hôm qua, 22:18
    • bqviet
      bởi bqviet
      Mạch trên có vẻ sai, không ghim được áp.
      Hôm qua, 18:11
    • bqviet
      Trả lời cho Hỏi về cảm biến dò line CNY70
      bởi bqviet
      CNY70 là cảm biến tối giản. Phát xạ là 1c LED, phía thu là 1c photo transistor. Cái gọi là "giá trị trả về" phụ thuộc vào mạch lắp bên ngoài. Hiểu nôm na rằng, cái đầu thu là 1c BJT thông thường, nhưng thay vì điều khiển bởi áp đặt...
      Hôm qua, 16:28
    • ne_yo_0202
      bởi ne_yo_0202
      Em đang vướng mạch sau, theo sơ đồ thì cầu nắn lại dùng 2 diode thường và 2 zener, điện áp ra đi qua tụ C2, ko thấy nối song song với zener để ghim áp, vậy mạch này ghim áp bằng cách nào? Có phải 2 con zener ở cầu kia ghim được áp?...
      Hôm qua, 14:16
    • D_Son
      Hỏi về thông số setpoint trong PID
      bởi D_Son
      Em sử dụng PIC18F4431 kết nối 5 cảm biến dò line CNY70 điều khiển 2 động cơ DC, giá trị cảm biến trả về là 1 khi phát hiện vạch và 0 khi ngoài vạch.
      Công thức:

P_part = Kp*(Error - pre_Error); error là các trường hợp mà 5 cảm...
      Hôm qua, 10:06
    • D_Son
      Hỏi về cảm biến dò line CNY70
      bởi D_Son
      Em mới tiếp xúc đến điện tử nên chưa hiểu cảm biến này trả về giá trị nào? trong khoảng bao nhiêu? Hi vong các anh chị có thể giúp em giải đáp vì em đọc trên mạng nó mơ hồ với cả không cụ thể lắm, ngoài ra em muốn kết nối nó với...
      Hôm qua, 09:53
    • Thangbpvn
      Trả lời cho Chỉ giáo mạch thu RF
      bởi Thangbpvn
      duyhiep em cảm ơn bác nhiều lắm ạ, vậy mà hồi giờ em cũng tìm mãi mà không ra được cái này. hi.
      vậy ra cái modul của em là cần phải mua thêm tay đo sóng nữa ah, em nghĩ họ thiết kế đo cảm ứng tần số chứ ạ. hi
      em xin cảm ơn!...
      Hôm qua, 01:01
    Đang tải...
    X