Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các phím tắt && mẹo vặt khi vẽ mạch trong altium

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

""
    cac bac gui vao gmail cho em nhe: llmta1989@gmail.com.
    em ko down dc theo duong link cua bac a.hjx..

Comment

Em muốn dùng phím tắt để tự động đánh tên cho các linh kiện như U?,R?,C?...thành U1,U2,U3,R1,R2,R3,C1,C2,C3...thì phải làm thế nào?.Nguyên tắc khi vẽ mạch nguyên lý thì mình phải sắp xếp như nào?em không muốn đi dây nhiều sẽ rối mẳt thì làm thế nào để mạch hiểu được là chỗ này có nối dây?em không muốn phải dùng Jumper thì cách đi dây như nào vậy?.Mong các anh và các bạn chỉ giúp em.

Comment

chào cả nhà.
        cho mình hỏi trong mạch in, muốn chuyển 1 loạt linh kiện (trở dán chẳng hạn) từ top layer -> bottom layer hoặc ngược lại thì làm ntn. mình thấy chuyển từng con 1 mất time quá.
        Thanks cả nhà
        Full Name : Nguyễn Việt Hùng
        Mobile : 0976 865 584
        Company :
        Product: Các sản phẩm cảnh báo nhiệt độ, cháy, khói và điều khiển qua Call/SMS.

Comment

Các bác, bác nào hay đi Multi track cho mình hỏi phím tắt nào để tăng giảm giá trị Spacing (khoảng cách giữa các track) nhỉ. Ấn Tab thì hơi bị thủ công

Comment

Làm sao mà vẽ được đường cắt mạch hình tròn, mọi người nhỉ? Mình muốn làm mạch hình tròn mà hông bit làm ra sao cả

Comment

thường thì mình hay đặt linh kiện ở lớp top. giờ muốn chuyển linh kiện xuống lớp botom thì làm thế nào nhỉ các bạn!
              cám ơn!

Comment

mirror cái linh kiện lại thì nó nằm dưới bottom thôi

Comment

Nguyên văn bởi xe đạp Xem bài viết
                  mirror cái linh kiện lại thì nó nằm dưới bottom thôi
                  Ý mình hỏi là có phím tắt nào ko?
                  Cám ơn bạn!

Comment

Mình thấy ở trang này có khá đủ phím tắt của altium này các bạn

[HOT] Tổng hợp các phím tắt trong Altium Designer[ Update 5-10-2011] ]

Comment

khi đi dây bằng tay thì lam ntn để khi khi đi dây đến 1 chân,vừa chạm chân ấy thì dây nó tự dừng hả các bác ???

Comment

cho em hỏi làm thế nào để xoay linh kiện trong altium vậy, mò mãi chưa ra mà cũng chưa thấy ai hướng dẫn phím tắt xoay linh kiện hay chân linh kiện khi tạo PCB cả, mong mọi người chỉ giúp. tks nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi ngocnamdhgt2 Xem bài viết
                          cho em hỏi làm thế nào để xoay linh kiện trong altium vậy, mò mãi chưa ra mà cũng chưa thấy ai hướng dẫn phím tắt xoay linh kiện hay chân linh kiện khi tạo PCB cả, mong mọi người chỉ giúp. tks nhiều.
                          nhấn nút space
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

các bác cho em hỏi. muốn viết chữ gạch ngang trên đầu của tên các chân linh kiện thì viết thế nào vậy
                            Last edited by hoanglonghv; 05-04-2013, 19:35.

Comment

Nguyên văn bởi hoanglonghv Xem bài viết
                              các bác cho em hỏi. muốn viết chữ gạch ngang trên đầu của tên các chân linh kiện thì viết thế nào vậy
                              Ví dụ muốn viết chữ Maria Orawa có sọc trên đầu thì có thể viết theo cú pháp : M\a\r\i\a\ \O\r\a\w\a\

Comment

các bác cho em hỏi : khi xóa dây ,nhấn nút gi để xóa đường dây ,ko phải 1 đoạn dây mà xóa các đường sau nối tiếp với nó nữa , ma ko dùng chuột quét ,mong các bác chỉ giáo ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

nhquangdt3k5 Tìm hiểu thêm về nhquangdt3k5

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X