Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mới dùng altium ai giúp em cái này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mới dùng altium ai giúp em cái này với

K biết cái bo mình xuất qua pcb bị lỗi gì mà vẽ mạch ra toàn màu xanh lá cây.

ai biết giúp em với

Comment

Chắc cho rule bạn đặt có vấn đề ... nó báo màu xanh là đường đó k thỏa mãn rules

Comment

Đúng như bạn free-08 nói, thiết kế của bạn vi phạm luật trong rule design. để sửa lỗi bạn có thể vào để chỉnh sửa lại. muốn biết lỗi gì thì compile sẽ có massages lỗi hiện lên. để bỏ qua các lỗi này bạn nhấn T - M để trở lại bình thường. sẽ không còn xanh nữa.
        Be quan. Plz contact through email:

Comment

báo lỗi kiểu này rất củ chuối, nhiều khi tên lk chồng lên nhau nó cũng báo lỗi, muốn không báo lỗi nữa ngoài cách của "lenh ho" thì có thể bấm L rồi bỏ tích ở chỗ màu xanh lá cây là hết. nhưng sau khi vẽ thì vẫn nên bật lại để kiểm tra.

Comment

thank tất cả các bạn nha. Mình làm mất màu xanh đó đc rồi.

Comment

thay vì lời cảm ơn thì thanks trên kia đó ^^
              Be quan. Plz contact through email:

Comment

lỗi này là do khi up data từ sch sang pcb bạn lên bỏ tích ở ô Add Rooms ở cuối cùng của danh sách update.
                Nếu không bỏ tích thì chuyển sang pcb bạn tiến hành xóa lớp màu đỏ nằm bên ngoài board đi hoặc ấn T M

Comment

Cho mình hỏi sau khi update sang PCB rồi mình nhấp chuột kéo vào khung thiết kế thì nó không chịu vào cứ nhảy lung tung. Linh kiện là mình tự làm trong thư viện riêng nhưng một số linh kiện khác vẫn di chuyển bình thường. Ai biết chỉ giùm mính nhé!

Comment

bạn thử chụp ảnh lên đi. chứ nói thế cũng chưa doc tình hình lắm . bạn thử ấn G thay giá trị nhỏ hơn. thử thôi mình chưa biết

Comment

Nhiều lúc khi mình update qua PCB thì một số lk nó nằm ngoài giới hạn của bản vẽ làm mình ko thể di chuyển lk đó bằng chuột đc. Gặp trường hợp này thì mình nên làm ntn nhỉ. xóa rồi update lại cũng đc nhưng thấy mất thời gian quá?

Comment

Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
                        Nhiều lúc khi mình update qua PCB thì một số lk nó nằm ngoài giới hạn của bản vẽ làm mình ko thể di chuyển lk đó bằng chuột đc. Gặp trường hợp này thì mình nên làm ntn nhỉ. xóa rồi update lại cũng đc nhưng thấy mất thời gian quá?
                        Mình chưa gặp trường hợp như vậy bao giờ. Bạn thử ấn phím Z A xem sao nhé.! Phím tắt này cho phép nhìn bao quát toàn bộ linh kiện tron board.

Comment

Mình mới dùng AT bản 10.391.22084 có một số thắc mắc gà gà như sau:
                          + Trong thư viện altium sao mình tìm hoài mà không thấy em 8051 DIP40 đâu nhỉ? hay không có đây?
                          + Mình không xemd được chế độ 3D của e nó. Hay phải có card mà hình rời đây?
                          Các bác cũng biết là mình phải có "thuốc" cho e nó thì mình mới xài đc, không biết có khi nào e nó uống thuốc vào nên làm hỏng hay không nhỉ?
                          Cảm ơn các bác đã ghé qua !
                          Không biết ký thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi Mosfet Xem bài viết
                            Mình mới dùng AT bản 10.391.22084 có một số thắc mắc gà gà như sau:
                            + Trong thư viện altium sao mình tìm hoài mà không thấy em 8051 DIP40 đâu nhỉ? hay không có đây?
                            + Mình không xemd được chế độ 3D của e nó. Hay phải có card mà hình rời đây?
                            Các bác cũng biết là mình phải có "thuốc" cho e nó thì mình mới xài đc, không biết có khi nào e nó uống thuốc vào nên làm hỏng hay không nhỉ?
                            Cảm ơn các bác đã ghé qua !
                            -Mình cũng đang dùng bản altium kia
                            -8051 thì bạn seach trong thư viện của altium chắc chắn có C:\Users\Public\Documents\Altium\AD 10\Library vì altim phân loại theo hãng sản xuất nên hơi khó tìm. Footprint của nó nó TO-220 đấy
                            -Để xem chế độ 3D thì cần có card đồ họa rời hoặc mấy dòng chip đời mới ở laptop cũng xem đc thoải mái. Nếu không thì bạn có thể xem bằng cách ấn T T 3 cách này nhìn thấy body 3d thôi không đc chi tiết như ấn số 3.

Comment

Cảm ơn bạn! Vấn đề xem 3D thì ok rùi! mình dùng PC cấu hình hơi cùi nên thôi! tưởng tượng cũng được!
                              Tuy nhiên library của em nó mình không thấy ATMEL đâu ( mình cũng ngâm cứu và bít là thằng AT này xắp xếp linh kiện theo tên nhà sản xuất), library của mình đây? bạn chỉ dùm mình với?
                              [IMG][/IMG]
                              Không biết ký thế nào?

Comment

Về tác giả

Collapse

minhthanh89 Tìm hiểu thêm về minhthanh89

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X