Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thể nào để thiết lập phần cắt board bên trong board outline trong orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm thể nào để thiết lập phần cắt board bên trong board outline trong orcad

Chào các bác !

Em đang dùng orcad để vẽ mạch.
    Trước giờ set Board outline phía ngoài để bên gia công họ hiểu và cắt board thì chắc các bác bác ai cũng biết rồi.
    Giờ em muốn sét để cắt phía trong thì sét thế nào các bác ?

Bác nào đã làm chỉ giùm em cái. mò mãi chưa thấy ai chỉ cái này.

Ah. thêm nữa là em đang dùng con relay LY2N. Con này chân của nó là chân dẹt chứ không phải chân tròn. có bác nào biết cách tạo footprint mà chân lỗ dẹt không ạ ? là lỗ khoan dẹt để cho bên làm mạch hiểu và cắt lỗ dẹt ấy. chứ không phải là chân hình bầu dục hay oval để hàn nhé.

Thông thường muốn " khoan" hay " phay" một lỗ vuông ( Chân hàn hình vuông, lỗ cắm chân linh kiện hình vuông hay chữ nhật ) thì thường các phần mềm vẽ mạch chuyên dụng có thể làm điều này ( Protel ( altium) hay orcad không biết có tạo nổi cái lỗ PAD hình vuông hay không thì không rõ ) nếu không thì làm nhiều pad nhỏ để tạo thành chân lỗ khoan vuông ) còn muốn cắt hình thù bất kỳ trong mạch ( để mình gá hộp hay theo định dạng bất kỳ ) thì bên trong mạch vẫn sử dụng keep out layer để vẽ hình dạng muốn cắt ( khoét ) ... Dù đặt mạch bên Tây, Tàu Khựa, hay VN thì họ cũng hiểu và khoét cho mình thôi ( tuy nhiên giá gia công ( khoét ) có thể bị đội lên do yếu tố mạch phức tạp - vấn đề này hay gặp ở những cơ sở làm mạch thủ công, bán tự động ( hay yêu sách ) chứ máy CNC chạy " phay" tự động thì chẳng có ý kiến gì cả.
    ( Mấy cái cơ sở làm mạch thủ công họ khuyến khích và thích nhất là mấy cái mạch kiểu hình vuông, chữ nhật ... )
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

marshaldvt Tìm hiểu thêm về marshaldvt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X