Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu cách làm mạch in bằng phương pháp cảm quang - film cảm quang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi danhquan1992 Xem bài viết
    Em đang định lấy cái bloc của tủ lạnh làm cái máy nén ko biết được nhỉ
    Mong có cao kiến của bác [MENTION=256957]Lam-dt[/MENTION] và các bác lớn tuổi giúp đỡ với ạ
    Quá đc là khác có thể mua luôn vỏ bình ga lạnh làm bình chứa, hoặc kiếm cái bình cũ, -hỏng của máy nén khí 1 đầu nén liền vỏ, thêm cái van an toàn và tự ngắt . Cái này trước mình hay làm cho máy bác sửa chữa điện thoại ..Chỉ có điều thi thoảng phải thay dầu lạnh cho bloc do ngưng hơi nước.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
      Quá đc là khác có thể mua luôn vỏ bình ga lạnh làm bình chứa, hoặc kiếm cái bình cũ, -hỏng của máy nén khí 1 đầu nén liền vỏ, thêm cái van an toàn và tự ngắt . Cái này trước mình hay làm cho máy bác sửa chữa điện thoại ..Chỉ có điều thi thoảng phải thay dầu lạnh cho bloc do ngưng hơi nước.
      Mà cái này cũng phải chế thêm cái van tự ngắt nữa chứ nhỉ, không thì nguy hiểm lắm....

email:

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
        Bác ơi, em lấy cái bình cứu hỏa làm bình nén được không nhỉ. Tại ở nơi làm việc của em thừa ra mấy cái bình cứu hỏa chả để làm gì . Mà kể cả có cháy cũng chả ai dám vác chạy ra để dập lửa cả ( toàn người nhát như cáy )
        Bác oanhchien có ở Hà Nội ko ??. Bác có thể tư vấn giúp em cái vụ này được ko ạ. Em lo lắng ở mỗi cái khoản an tòan , sức chịu nén của nó .
        Gia Công Mạch In - SDT 098.999.2470

Comment

• Hiện giờ anh bạn tôi đang dùng quả bóng đá để làm bình tích áp phục vụ việc sơn sì của anh ta. Dùng rất tốt, yên tâm vì có nổ vỡ thì cũng như mọi người biết hồi thanh niên đá bóng, bơm bóng bị nổ thôi....Tôi thì dùng ngay cái lốp xe máy Dream, van được nối ngay với chạc 3: 1 đầu tới bơm, 1 đầu tới vòi phun. Khi bơm: Đồng hồ áp kế tăng đến vị trí quy định thì kích chạm ngắt điện máy bơm khí nén.( 2.7kpa là sơn tối rồi ). Khi tiến hành sơn thì mang xe máy ra để cạnh....khỏi mua nhiều đồ cho tốn kém, để chật nhà...
          Last edited by Lam-dt; 03-05-2013, 15:38.

Comment

• Click image for larger version

Name:	164268_593907593955220_345142764_n.jpg
Views:	1
Size:	41.8 KB
ID:	1378238
            Cái này không cần bình tích áp vì cái bầu lọc nước làm luôn nhiệm vụ đó rồi . Chỉ cần cắm súng vào là phun phe phé.........

Comment

• Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]65214[/ATTACH]
              Cái này không cần bình tích áp vì cái bầu lọc nước làm luôn nhiệm vụ đó rồi . Chỉ cần cắm súng vào là phun phe phé.........
              Hơơơơơơơơơ, sướng quá. thế là quá đỉnh rồi bác thetung à!

email:

Comment

• Bac thetung cho em hỏi, nếu mình lắp thêm một cái lọc nước nữa to hơn, thì cũng coi như cái " bình tích áp" lớn hơn đúng ko bác?

email:

Comment

• Công nhận, qua kinh nghiệm của lam-dt với Bác oanhchien . Em đã có 1 cái nhìn mở rộng hơn biết bao.
                  Em đã có hoạch : Làm 1 cái súng phun sơn ko dùng đến điện .
                  Dụng cụ :
                  + 1 cái bơm xe đạp hoặc bơm đạp chân dùng cho xe máy .
                  + 2 cái van lốp xe máy ( 1 lan để nạp , 1 van để xả )
                  + 1 cái lốp xe máy , hoặc bình tích áp, hoặc quả bóng như [MENTION=256957]Lam-dt[/MENTION] nói ,nói chung cái gì chịu được áp lực tốt là được
                  + 1 cái súng phun sơn mua ở Hàng Cháo
                  Em biết làm cái như trên thì ko đc chủ động trong việc tự động nạp khí vì phải làm thủ công bằng sức người
                  _ Vậy bác lâm dt cho hỏi là : DIY có thành công ko.

Comment

• Cách này hiệu quả hơn khi có 1 người đứng bơm

Comment

• Việc chế này quá đơn giản, bạn làm là thành công ngay thôi !

Comment

Công nhận, qua kinh nghiệm của lam-dt với Bác oanhchien . Em đã có 1 cái nhìn mở rộng hơn biết bao.
                        Dụng cụ :
                        + 1 cái lốp xe máy , hoặc bình tích áp, hoặc quả bóng như [MENTION=256957]Lam-dt[/MENTION] nói ,nói chung cái gì chịu được áp lực tốt là được
                        Em biết làm cái như trên thì ko đc chủ động trong việc tự động nạp khí vì phải làm thủ công bằng sức người
                        Cần có thêm cái đồng hồ đo áp suất và 1 em bé đứng bên cạnh để bơm

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                          Bac thetung cho em hỏi, nếu mình lắp thêm một cái lọc nước nữa to hơn, thì cũng coi như cái " bình tích áp" lớn hơn đúng ko bác?
                          Càng to càng tốt,càng làm được lâu............

Comment

• hi hay đấy . bái phục bái phục
                            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Công nhận, qua kinh nghiệm của lam-dt với Bác oanhchien . Em đã có 1 cái nhìn mở rộng hơn biết bao.
                              Dụng cụ :
                              Quả nhiên là tuổi trẻ, tài cao... haaaaaaaaaaaaa . Bái phục bái phục. danhquan1992 hôm nao sang tớ cho mượn mấy em áo dài hay đi làm mẫu để tớ chụp ảnh ấy, về mà bơm thì có mà súng của danhquan1992 cứ gọi là phun ầm ầm

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                                Quả nhiên là tuổi trẻ, tài cao... haaaaaaaaaaaaa . Bái phục bái phục. danhquan1992 hôm nao sang tớ cho mượn mấy em áo dài hay đi làm mẫu để tớ chụp ảnh ấy, về mà bơm thì có mà súng của danhquan1992 cứ gọi là phun ầm ầm
                                Em dạo này đau chân , thành thử ra cầm súng toàn bắn ngược lên trời thôi, mới lại ko tự bóp cò bắn được. Có lẽ phải nhờ mấy cô người mẫu sang thôi. Chứ chân đau làm việc gì cũng khó thật

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X