Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch in công đoạn khó nhất trong in ui

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch in công đoạn khó nhất trong in ui

không biết đối với mọi người thế nào nhưng đối với em công đoạn ủi là rất dễ và khó nhất là bốc ra, khó không phải vì đứt mạch bởi lẽ khi bốc ra những khoảng cách giữa các đường rất nhỏ nhưng thường lại dính giấy khi cho ăn mòn lại bị chập mạch,giấy e dùng là giấy thủ công đỏ loại to a0, không biết mọi người có hướng giải quyết ko giúp em với, mực của e in thì gở ra k bao giờ đứt mạch mak toàn chập mạch bởi giấy giữa 2 đường mạch mak khe lại rất nhỏ

tôi làm bằng giấy decal loại bán trong nhà sách rất nhiều, lấy mặt bóng in, bàn ủi thật nóng, ủi chừng 5--10s là xog, chờ nguội, tự nó bong ra luôn, mà bóc ra luôn cũng chưa từng thấy tróc hay dính miếng gì cả(vì chỉ có mực in dính), mà nó dính phải lấy đồ cạo mới ra, tha hồ mà rữa, rữa xong axeton đẩy 1 phát đẹp ngay
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

decan thì bik là ngon nhưng rất khó in ,máy mình xài canon 1120 thử hỏi sao in decal, đành dùng thủ công mak dùng thủ công thì gặp phaiir vấn đề giấy dính giưa các đường mạch ko tài nào lammf sạch vs đường cực nhỏ khi cho axit ăn mòn bị chập mạch, có ai coa giaiir pháp thì giúp cho newbie vs về mực của mình thì đã in vào mạch lấy dao cạo mới ra,còn giấy thì cũng cứ khăn khăn dính oài lớp giấy cho dù chà ra nhưng màu vẫn dính làm chập mạch thật là potay

Comment

in bằng giấy tạp chí

Comment

loại giấy đó có dính sơ ko bạn, loại giấy giống giấy báo hả bạn, mình cho ăn bằng hcl vs h202 nên nếu gặp phải sơ giấy là vẫn chập như thường làm 5 cái mạch thành công có 2

Comment

Nguyên văn bởi linhquy10 Xem bài viết
            decan thì bik là ngon nhưng rất khó in ,máy mình xài canon 1120 thử hỏi sao in decal, đành dùng thủ công mak dùng thủ công thì gặp phaiir vấn đề giấy dính giưa các đường mạch ko tài nào lammf sạch vs đường cực nhỏ khi cho axit ăn mòn bị chập mạch, có ai coa giaiir pháp thì giúp cho newbie vs về mực của mình thì đã in vào mạch lấy dao cạo mới ra,còn giấy thì cũng cứ khăn khăn dính oài lớp giấy cho dù chà ra nhưng màu vẫn dính làm chập mạch thật là potay
            ban viết cái gì vậy ?

giấy decan chon loại mỏng in máy nào chẳng đc.mình dùng máy in hp 1006 giá tầm 2M. chỉ in mach thôi,2 năm vẫn chua het muc
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

loại giấy đó có dính sơ ko bạn, loại giấy giống giấy báo hả bạn, mình cho ăn bằng hcl vs h202 nên nếu gặp phải sơ giấy là vẫn chập như thường làm 5 cái mạch thành công có 2
              giấy tạp chí như cuốn xã hội thông tin, hay tạp chí truyền hình ấy. Ko để lại xơ giấy, in đậm quá ủi còn bị len. Ra tiệm sách cũ mua 1 cuốn tạp chí HTV vài chục tờ có mấy ngàn in cho đã.

Comment

ok thanks để mình thử

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                  ban viết cái gì vậy ?

giấy decan chon loại mỏng in máy nào chẳng đc.mình dùng máy in hp 1006 giá tầm 2M. chỉ in mach thôi,2 năm vẫn chua het muc
                  vấn đè là mực in có dính trên mặt bóng ko kìa mình đem đy in toàn lem đến ng ta nản

Comment

mak mọi người có biết chất nào làm giấy mau rã mềm cực mềm ko

Comment

vấn đè là mực in có dính trên mặt bóng ko kìa mình đem đy in toàn lem đến ng ta nản
                      ban hỏi ngô vậy ? mình nói mình vẫn làm băng decan mà,tât nhiên là dính rối,ko dinh sao làm
                      không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                        ban hỏi ngô vậy ? mình nói mình vẫn làm băng decan mà,tât nhiên là dính rối,ko dinh sao làm
                        ặc sao mình in toàn lem mình dùng loại decan dán xe ah

Comment

ặc sao mình in toàn lem mình dùng loại decan dán xe ah
                          mình dem ra tiem phôt nguoi ta phôt ko ăn mực luôn đã thử nhiều nên dùng thủ công luôn

Comment

decan minh dùng là loại giấy màu vào,bóc ra từ mấy mẫu quảng cáo mì tôm ,xà phòng ...... xài rất tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

linhquy10 Tìm hiểu thêm về linhquy10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X