Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn phủ xanh mạch in hoàn toàn thủ công

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
    Ý kiến của bác KVLK đúng đấy....Cái nền sơn trắng điểm mầu vàng của đồng làm người ta nhớ tới những năm 30-40 của thế kỉ trước . Mầu sắc mang tính thời đại mà , vì thế nó mới có cái ngành Mĩ thuật Công nghiệp....tức là phải đẹp " từ trong ra ngoài"...Tốt rồi thì còn phải đẹp nữa chứ bác NA nhỉ
    Đúng rồi, vậy để em làm ngược lại xem sao.... Phủ xanh xong, in tên lk mầu trắng...... đúng ko các bác nhỉ

email:

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
      Đúng rồi, vậy để em làm ngược lại xem sao.... Phủ xanh xong, in tên lk mầu trắng...... đúng ko các bác nhỉ
      Cái vụ in tên linh kiện này, tôi tính là sơn trắng trước (dùng bình sơn xịt của Thái), sau đó mới phủ xanh và chụp. Bác Ngọc Anh thấy có được ko? Mà bác xem có sơn UV trắng ko, kiếm đc thì chiến luôn 1 lần là xong!

Comment

Nguyên văn bởi hqbien Xem bài viết
        Cái vụ in tên linh kiện này, tôi tính là sơn trắng trước (dùng bình sơn xịt của Thái), sau đó mới phủ xanh và chụp. Bác Ngọc Anh thấy có được ko? Mà bác xem có sơn UV trắng ko, kiếm đc thì chiến luôn 1 lần là xong!
        Nếu dùng sơn trắng trước thì làm thế nào để hiện được lỗ via bác nhỉ? . Em cũng có mực trắng mà đang loay hoay chưa biết làm thế nào cho kết quả khả quan.
        PS : Lưu ý không dùng PP in lưới! - Em phải ghi chú thế chứ không nhiều bác vào chém loãng luồng!

email:

Comment

Phủ xanh được rồi thì lại phủ trắng thôi, cũng quét như phủ xanh, phim âm bản ( chỗ nào có chữ, hình linh kiện thì ánh sáng UV lọt qua, chỗ nào không có thì đen hết). Chụp xong lại cọ rửa như ta rửa phủ xanh để hiện via, chân hàn vậy.
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
            Phủ xanh được rồi thì lại phủ trắng thôi, cũng quét như phủ xanh, phim âm bản ( chỗ nào có chữ, hình linh kiện thì ánh sáng UV lọt qua, chỗ nào không có thì đen hết). Chụp xong lại cọ rửa như ta rửa phủ xanh để hiện via, chân hàn vậy.
            Bác Qd nói hoàn toàn đúng. và đây là một trong những tác phẩm của em :

Click image for larger version

Name:	IMG_4771.jpg
Views:	1
Size:	549.3 KB
ID:	1384417

email:

Comment

đẹp đó anh
              Last edited by eprom_v; 01-09-2013, 21:27.

Comment

[ATTACH=CONFIG]73308[/ATTACH]
                úi chà , đẹp đấy ... nhưng hơi tốn phíp ( chắc nhà trồng được ) ... vẽ co gọn lại cho đỡ tốn ! ( tính tôi vốn tiết kiệm )
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

[ATTACH=CONFIG]73308[/ATTACH]
                  Thế này thì lại phải qua Bồ Đề kiếm hộp sơn trắng rồi Lần làm mạch trước ko in tên linh kiện đc lên mạch cũng hơi khó chịu các bác ạ!

Comment

ở HCM chổ nào có bán cái ống tuyp phủ xanh mạch thế tìm nát bét không ra toàn thấy bán kg cả trăm k thì không thể mua về nghịch tí được híc

Các bác nào có biết chổ nào trong hcm có bán keo UV lẽ vài CC như bác chu topic làm không zậy? màu trong cũng được không cần màu xanh miễn chịu nhiệt độ cao cở 300độ là ok

Comment

Sau khi bác quét mực in, dàn đều thì có cần để khô trước khi đi chụp không ạ? Nếu chụp xong mực chưa khô thì vẫn dùng cồn lau được hay phải chờ khô.
                      Không biết khi bác thao tác (từ bước quét mực, dàn đều) có phải làm trong bóng tôi không (trong cả hai bước làm mạch và phủ xanh mà bác giới thiệu)?

Comment

Nguyên văn bởi kebaotu Xem bài viết
                        Sau khi bác quét mực in, dàn đều thì có cần để khô trước khi đi chụp không ạ? Nếu chụp xong mực chưa khô thì vẫn dùng cồn lau được hay phải chờ khô.
                        Không biết khi bác thao tác (từ bước quét mực, dàn đều) có phải làm trong bóng tôi không (trong cả hai bước làm mạch và phủ xanh mà bác giới thiệu)?
                        Phần phủ xanh bạn có thể làm bất cứ ở đâu, đừng ngồi ở giữa trưa nắng là được. vào chỗ có bóng mát mà làm. Còn film cảm quang hoặc mực cảm quang thì cần tìm một chỗ có anh sáng yếu là được. ( ví dụ như quay lưng lại với anh đèn là đủ đk)

email:

Comment

[MENTION=238347]ngocanh77[/MENTION] bac ship về VN hêt bao nhiêu tiền vậy?

Comment

Nguyên văn bởi kinglucky95 Xem bài viết
                            [MENTION=238347]ngocanh77[/MENTION] bac ship về VN hêt bao nhiêu tiền vậy?
                            Không rõ là bạn hỏi về vấn đề gì?

email:

Comment

Không rõ là bạn hỏi về vấn đề gì?
                              Khi bác mua mực phủ xanh ở ebay phí vận chuyển về Việt Nam là bao nhiêu tiền vậy?

Comment

Nguyên văn bởi kinglucky95 Xem bài viết
                                Khi bác mua mực phủ xanh ở ebay phí vận chuyển về Việt Nam là bao nhiêu tiền vậy?
                                Bạn cứ nhân đôi lên là ok

email:

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocanh77 Tìm hiểu thêm về ngocanh77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X