Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bể hàn nhúng và cách sử dụng?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thanks Bác Ngọc Anh cái, nhưng lại phải kiếm cái lò than để đun hả Bác? nhà em toàn đun ga mà cho lên bếp Ga thì em tiêu luôn, Vợ em mà nó biết chắc ccho ngay Bà đồng nát heng.

Comment

• Nguyên văn bởi diode4007 Xem bài viết
      Thanks Bác Ngọc Anh cái, nhưng lại phải kiếm cái lò than để đun hả Bác? nhà em toàn đun ga mà cho lên bếp Ga thì em tiêu luôn, Vợ em mà nó biết chắc ccho ngay Bà đồng nát heng.
      Bác mua lấy cái bếp điện may so cho rẻ, không thì bếp điện của nga cho đắt , không thì dùng bếp hồng ngoại, loại 500k một cái dùng bét nhè....

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
        Bác mua lấy cái chảo gang thật ấy, chứ cái này mua đắt lắm, trước em có ship về một cái của thằng tàu mà 14 Triệu đó bác (Có cả 10kg thiếc ) Bạn xem thêm ở #44
        Em vừa hỏi một ông anh hay sheep từ thằng Tàu về chảo kích thước 250x180, kêu hơn 3 tr, hông biết có ổn hông Bác nhỉ?kích thước của Bác chắc lớn hơn với lại thiếc 10 Kg của Bác đã mất gần chục rùi ha.

Comment

• Nguyên văn bởi diode4007 Xem bài viết
          Em vừa hỏi một ông anh hay sheep từ thằng Tàu về chảo kích thước 250x180, kêu hơn 3 tr, hông biết có ổn hông Bác nhỉ?kích thước của Bác chắc lớn hơn với lại thiếc 10 Kg của Bác đã mất gần chục rùi ha.
          Của mình đựng tối đa 25kg thiếc. kích thước 20x30. Đắt ở cái thiếc, Mà mình dùng thiếc "xịn" (người ta bảo thế ) Riêng tiền thiếc và tiền Flux đã 9 triệu rồi....

email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
            Của mình đựng tối đa 25kg thiếc. kích thước 20x30. Đắt ở cái thiếc, Mà mình dùng thiếc "xịn" (người ta bảo thế ) Riêng tiền thiếc và tiền Flux đã 9 triệu rồi....
            vậy thì đúng rùi, Cái chảo của Bác dùng tốt chứ?Chắc em đành nhắm mắt đưa chân làm thử em nó xem sao cái đã,cứ thực tế thì sẽ rõ thôi Bác nhỉ? Bác có hình ảnh loại thiếc đó hông? Post anh em xem thử ,chứ mấy thằng chợ Giời thì trời đánh chúng nó, toàn đồ ba lăng nhăng, hàn vô khói tùm lum mà chả bóng tí nào cả.mà em cũng chưa biết mua chỗ nào có loại thiếc tốt, ở Hàn Thuyên hay Đội Cấn thì cũng tàm tạm.

Comment

• Đây là thiếc mình đang dùng:
              Click image for larger version

Name:	IMG_3503.jpg
Views:	2
Size:	125.1 KB
ID:	1379851

email:

Comment

• Cảm ơn BÁc Ngọc Anh nha.

Comment

• hnay mới sheep được em hàng về chưa kịp phá nên chưa biết thế nào?BÁc Ngọc Anh cho em hỏi cách thức nhúng PCB thế nào cho ổn hả Bác?để thiếc bám vô chân vậy?

Comment

• Lâu lâu không vô mục này mà anh em làm nguội hết thiếc rùi , lại phải mồi lại cho thiêc tan chảy ra còn hâm nóng nhiệt độ lên chứ nhỉ?

Comment

• Hôm nay mình thử hàn thì thấy thiếc bám không đều và một số chân linh kiện có hiện tượn nổ bóng khí. Không biết có phải do nhiệt độ để cao quá không các bác?
                      n
                      ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

• Nguyên văn bởi minhhieu Xem bài viết
                        Hôm nay mình thử hàn thì thấy thiếc bám không đều và một số chân linh kiện có hiện tượn nổ bóng khí. Không biết có phải do nhiệt độ để cao quá không các bác?
                        Nhiệt cao là một phần, dầu thông để hàn nhúng cũng cần phải đúng loại hàn mới tốt!

email:

Comment

• cam nhiet nung bể chì việt nam có bán không các bác https://picasaweb.google.com/113946947167277478061/CamNhietBeChi#5941145999467984642
                          chì này ở đâu bán có cao thủ nào biết giúp e với https://www.dropbox.com/sc/6krefxwy8ajzais/EtFC_z4Grd e đang cần loại chì này
                          Last edited by phanminhtan7; 01-11-2013, 12:59.

Comment

• bác Ngocanh77 cho cái thông tin liên lạc nhé. bác mua được cái này hay thế. có phải nhờ công ty nào đứng ra mua giùm ko? vì nó là hóa chất mà. hay là share cho anh em ít xài thử nhé. có gí bác liên lạc với em nhe (phamthemai@yahoo.com)
                            Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                            Em cũng đã mua cái lọ này về để tráng thiếc, cũng chỉ để nghịch chơi cho biết thôi, chứ tính kinh tế thì không làm được. Vì về đến Việt Nam quá đắt. Bác nào dùng rồi, cho em xin ít ý kiến. Vì hàng của em cuối tháng mới về (Em ko có ý quảng cáo đâu nhé, vì cái này về Việt Nam là 1.700k/500ml, em thích chơi nên em mua thôi)

[ATTACH=CONFIG]64249[/ATTACH]
                            Mai Phạm (Mr)
                            .

Comment

• Nguyên văn bởi maipham Xem bài viết
                              bác Ngocanh77 cho cái thông tin liên lạc nhé. bác mua được cái này hay thế. có phải nhờ công ty nào đứng ra mua giùm ko? vì nó là hóa chất mà. hay là share cho anh em ít xài thử nhé. có gí bác liên lạc với em nhe (phamthemai@yahoo.com)
                              Ôi trời, lâu lắm mới gặp người "máu" như mình. Mình có 2 lọ đấy, một lọ đang dùng dở, còn một lọ nguyên tem, bạn cần "share" bao nhiêu?

email:

Comment

Về tác giả

Collapse

a13club Tìm hiểu thêm về a13club

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X