Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mua biến áp cho

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần mua biến áp cho

Tình hình mình mới bị cháy cái biến áp của con Ampli Suyang SA-9900, k biết mua biến áp ở đâu, loại nào ạ? Thấy nó ghi là 800W Mình k biết gì về điện tử cả :-( mong mọi ngưới tìm giúp mình. Xin cảm ơn mọi người.

tháo biến áp đem ra thợ quấn lại đi bạn. dễ nhanh rẻ nữa...

Comment

Thanks bạn nha, để mình đem ra thợ xem :-)

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
        tháo biến áp đem ra thợ quấn lại đi bạn. dễ nhanh rẻ nữa...
        Nói cứ như đúng rồi... Giờ đây may áo quần còn đắt hơn mua quần áo may sẵn. Đồ điện cũng thế nếu biêt mua thì đồ có sẵn còn rẻ hơn đồ mang đi sửa... Như một cái tivi crt màn phẳng còn tốt khéo chỉ một vài trăm ngàn nhưng nếu cũng cái tivi đó mà hỏng mang sửa thì khéo tiền sửa xong còn đắt hơn tiền cái tivi.

Comment

biến áp sắt và loa đỡ mất giá hơn mà. bạn viết vậy tớ thấy đau lòng ghê mà cũng oan cho tớ nữa tớ chỉ muốn giúp bạn ấy nhanh có đồ để nghe thui mà. nếu bạn nguyen... biết chỗ bán biến áp âm ly mới rẻ hơn đi quấn thì có thể bảo bạn ấy để mọi người cùng biết mà...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Nói cứ như đúng rồi... Giờ đây may áo quần còn đắt hơn mua quần áo may sẵn. Đồ điện cũng thế nếu biêt mua thì đồ có sẵn còn rẻ hơn đồ mang đi sửa... Như một cái tivi crt màn phẳng còn tốt khéo chỉ một vài trăm ngàn nhưng nếu cũng cái tivi đó mà hỏng mang sửa thì khéo tiền sửa xong còn đắt hơn tiền cái tivi.
            Nếu bạn có sẵn vải và đi may thì rẻ hơn chứ.

Comment

Nguyên văn bởi njnakaka Xem bài viết
              Tình hình mình mới bị cháy cái biến áp của con Ampli Suyang SA-9900, k biết mua biến áp ở đâu, loại nào ạ? Thấy nó ghi là 800W Mình k biết gì về điện tử cả :-( mong mọi ngưới tìm giúp mình. Xin cảm ơn mọi người.
              cách tốt nhất là bạn mang biến áp đến thợ tận tâm làm cho , giá có thể bằng mua mới hoặc thấp hơn chút nhưng bù lại đúng chất lượng công suất và độ bền hơn là lúc cũ của nó ( biến thế tốt rất khó cháy) thành ra là vẫn rẻ hơn mua mới hàng đểu .chỉ sợ thợ lôm côm , làm lấy tiền là chính thôi .

Comment

Nếu bạn rảnh thì nên tự làm.
                Đọc trên diễn đàn này các luồng liên quan đến quấn biến áp.
                Tháo cuộn cũ ra, mua dây về ngồi quấn y hệt cuộn biến áp cũ...
                Tự mình làm lấy vẫn "sướng" hơn.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

bạn nói là " không biết gì về điện" nên mình khuyên là bạn đừng nên tự làm
                  nếu cần cầm cả cục apply đó đưa thợ cho thợ xem... nhớ là kêu họ bảo hành nha ( bao xài )
                  Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                    Nếu bạn rảnh thì nên tự làm.
                    Đọc trên diễn đàn này các luồng liên quan đến quấn biến áp.
                    Tháo cuộn cũ ra, mua dây về ngồi quấn y hệt cuộn biến áp cũ...
                    Tự mình làm lấy vẫn "sướng" hơn.
                    Hehe đúng là sướng thật nhưng biến áp amply thường là lõi xuyến, quấn có vẻ khó hơn nếu ko có máy chuyên dụng, thứ 2 nó liên quan đến âm thanh, quấn ko chuẩn là nhiễu kinh lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

njnakaka Tìm hiểu thêm về njnakaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X