Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm tụ thay thế

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi Vu67 Xem bài viết

Đúng rồi a. Nó bị rột rẹt. Tụ hơn 40 năm nên em tính thay hết cho chuẩn ko biết có nên
    Tụ 1 đầu nối với vdc đầu kia đo phải 0 v có vài v là rột rẹt rồi , muốn giữ nguyên thì bạn đo vdc và thay lk hư còn nếu muốn thay 1 lần cho tiện thì hãy thay hết phần radio thay tụ mới còn phần amp nếu kiếm được thì thay tụ mỹ hay eu tiếng ra sẽ hay hơn .

Leave a comment:

• Vu67
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

ôi , cám ơn bạn , mình nhìn sơ qua tưởng là máy radio Philip cổ , mấy loại tụ này thì 10 năm chắc chưa kịp hư đâu
    Hơn 40 năm rồi a. Nên em tính thay

Leave a comment:

• Vu67
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Dùng tụ 400 v thôi 2 kv để dùng trong mạch cao áp hợp hơn . Tụ trong máy chỉ thay khi đứt hay rỉ không cần thiết phải thay định kỳ đâu , đứt thì tịt còn rỉ thì nó rò vdc ra gây nên tiếng rột rẹt .
    Đúng rồi a. Nó bị rột rẹt. Tụ hơn 40 năm nên em tính thay hết cho chuẩn ko biết có nên

Leave a comment:

• Vu67
    replied
    Nguyên văn bởi MinhHoi0211 Xem bài viết
    điện áp tụ lớn hơn hoặc bằng là được bác ạ, tuy nhiên giá trị tụ thì cần chính xác
    Giá trị tụ y như nhau. V thì lớn hơn

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Dạ em cảm ơn. Đây là radio đèn. Em thay cùng giá trị ban đầu của tụ nhưng 250v thì ko có. Thế 400v hoặc tụ 2k V đc ko anh
    Dùng tụ 400 v thôi 2 kv để dùng trong mạch cao áp hợp hơn . Tụ trong máy chỉ thay khi đứt hay rỉ không cần thiết phải thay định kỳ đâu , đứt thì tịt còn rỉ thì nó rò vdc ra gây nên tiếng rột rẹt .

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Dạ em cảm ơn. Đây là radio đèn. Em thay cùng giá trị ban đầu của tụ nhưng 250v thì ko có. Thế 400v hoặc tụ 2k V đc ko anh
    400 volt là tốt rồi còn 2k không để lại dùng vào mạch cao áp hợp lý hơn , tụ máy cổ dùng vài chục năm cũng chưa hư chỉ phải thay khi đứt hoặc rỉ thôi đứt thì tịt rỉ thì có tiếng rột rẹt .

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied

Radio xài 220V. Grundig của Đức
    ôi , cám ơn bạn , mình nhìn sơ qua tưởng là máy radio Philip cổ , mấy loại tụ này thì 10 năm chắc chưa kịp hư đâu

Leave a comment:

• tungoc
    replied
    Em muốn thay tụ mới cho tốt hơn. Nghe nói tụ sau 10 năm bị lão hoá nên tìm tụ thay.
    Nếu vẫn nghe tốt thì không cần thay làm gì. Tuổi thọ của tụ khác nhau tuỳ theo loại nào...

Leave a comment:

• MinhHoi0211
    replied
    điện áp tụ lớn hơn hoặc bằng là được bác ạ, tuy nhiên giá trị tụ thì cần chính xác

Leave a comment:

• Vu67
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

linh kiện này của hãng Philip , tụ đó là tụ giấy hoặc tụ dẻo , nếu máy này dùng nguồn thấp dưới 50v thì bạn vẫn có thể thay thế bằng các tụ mylar có điện áp 50v là được , tất nhiên là giá trị phải giống như tụ cũ , nhìn qua các tụ này thì vẫn tốt cần gì phải thay nhỉ , hay là bạn muốn tháo nó ra để thay cho ampli đèn , rồi lấy tụ khác thay vô đó ???
    Radio xài 220V. Grundig của Đức

Leave a comment:

• Vu67
    replied
    Em muốn thay tụ mới cho tốt hơn. Nghe nói tụ sau 10 năm bị lão hoá nên tìm tụ thay.

Leave a comment:

• Vu67
    replied

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Radio đèn à dùng tụ màu vàng , xanh cam đỏ thay được hết miễn đúng trị số và áp .

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Xin chào.
    Em cần thông tin về các tụ sau và tụ thay thế. Nhờ các anh giúp đỡ. Có 4 hình tương đương 4 tụ.
    linh kiện này của hãng Philip , tụ đó là tụ giấy hoặc tụ dẻo , nếu máy này dùng nguồn thấp dưới 50v thì bạn vẫn có thể thay thế bằng các tụ mylar có điện áp 50v là được , tất nhiên là giá trị phải giống như tụ cũ , nhìn qua các tụ này thì vẫn tốt cần gì phải thay nhỉ , hay là bạn muốn tháo nó ra để thay cho ampli đèn , rồi lấy tụ khác thay vô đó ???

Leave a comment:

• Vu67
    started a topic Cần tìm tụ thay thế

Cần tìm tụ thay thế

Xin chào.
    Em cần thông tin về các tụ sau và tụ thay thế. Nhờ các anh giúp đỡ. Có 4 hình tương đương 4 tụ.

Về tác giả

Collapse

Vu67 Tìm hiểu thêm về Vu67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X