Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm ơn giúp mình tìm PIC điều khiển 20 chân

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm ơn giúp mình tìm PIC điều khiển 20 chân

Mình có một mạch hộp điều khiển chiếu sưởi nhưng khi cắm vào thì nó không hiển thị nhiệt độ và báo lỗi vì không rành về điện tử nhiều. Mình muốn tìm tên con ic bị xóa tên U1 trong sơ đồ nguyên lý. Mong mọi người ai biết IC này hay hiểu nguyên lý của mạch này để sửa thì làm ơn chỉ giúp mình với. Mùa đông sắp tới rồi ạ. Mình xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người.
    Click image for larger version

Name:	help.jpg
Views:	2051
Size:	62.5 KB
ID:	1718318

Bạn có thể chụp hình cái mạch cho mình xem thử được không? Tại sao Bạn lại nghĩ là VĐK PIC???

Comment

Nguyên văn bởi Khoa Anh Xem bài viết
      Bạn có thể chụp hình cái mạch cho mình xem thử được không? Tại sao Bạn lại nghĩ là VĐK PIC???
      Đây bạn ơi. Hiện thì mình đang gỡ con U2 ra rồi.

Comment

Nhìn sơ đồ của Bạn, mình không xác định được chân VDD_VSS của IC U1 là bao nhiêu Voltage. Bạn có chắc vẻ đúng sơ đồ không!!!

Comment

trên ảnh thì con R1 nổ tung toé còn đâu

Comment

Nhìn sơ đồ của Bạn, mình không xác định được chân VDD_VSS của IC U1 là bao nhiêu Voltage. Bạn có chắc vẻ đúng sơ đồ không!!!
            Mình vẽ đúng bạn ơi. VDD chân 8 - VSS chân 10. Mình đã kiểm tra điện áp tại đó là 5V
            Nguyên văn bởi Phuongkao Xem bài viết
            trên ảnh thì con R1 nổ tung toé còn đâu
            Vâng bạn. trước bị nổ con trở đó nên mình đã thay con nâu đó

Comment

Mình đã tìm thử VĐK PIC, mình không thấy con VĐK nào có kiểu chân như Hình. Mình bó tay.

Comment

Mình đã tìm thử VĐK PIC, mình không thấy con VĐK nào có kiểu chân như Hình. Mình bó tay.
                Nó có báo lỗi thì tạm bỏ qua ic dò kiểm lại nhiệt trở , cảm biến nhiệt , cs nhiệt opto và biến trở chỉnh nhiệt xem có hư hay đứt gì không .

Comment

Vâng cảm ơn giúp đỡ của bạn

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Nó có báo lỗi thì tạm bỏ qua ic dò kiểm lại nhiệt trở , cảm biến nhiệt , cs nhiệt opto và biến trở chỉnh nhiệt xem có hư hay đứt gì không .
                  Cảm ơn bạn. Mình đã kiểm tra ok hết. Chỉ còn mỗi con ic đk đó

Comment

Nguyên văn bởi dataonline Xem bài viết

Vâng cảm ơn giúp đỡ của bạn

Cảm ơn bạn. Mình đã kiểm tra ok hết. Chỉ còn mỗi con ic đk đó
                    Kiểm lại đi chứ hư ic là bó tay vì trừ ic rã máy ra thì không có ic mới nào chạy được . Trong bo cũng đủ ráp lại thành mạch chỉnh tay không hiển thị để tận dụng xài đỡ cho đến khi hư hết rồi .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Kiểm lại đi chứ hư ic là bó tay vì trừ ic rã máy ra thì không có ic mới nào chạy được . Trong bo cũng đủ ráp lại thành mạch chỉnh tay không hiển thị để tận dụng xài đỡ cho đến khi hư hết rồi .
                      Nhờ bạn chỉ mình cách nối tắt với

Comment

Nguyên văn bởi dataonline Xem bài viết

Nhờ bạn chỉ mình cách nối tắt với
                        Tách chân 20 ra nối đầu - led 4 với - và chỉnh nhiệt thử xem .

Comment

Về tác giả

Collapse

dataonline Tìm hiểu thêm về dataonline

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X