Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào chỉ em ráp 100 bóng led bẳng ic 555 và 4017 đi em cám ơn nhìu !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Dùng nhiều led thế k bt ic có tải nổi k?

Comment

co the gui cho e luon dc k?Email cua e la Tiennguyen10686@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi sukura0988 Xem bài viết
        Em có địa chỉ mail không, để anh gửi file hìng mạch cho.
        Muốn chạy chữ từ trên xuống và từ trái sang phải ( với nhiều yêu cầu như vậy phải dùng VDDK).Khi dùng con IC Cmos 4017 điều khiển 100 con led thi phải đệm dòng cho nó ví dụ : dùng thêm con Transitor hay IC đệm dòng 2083 vv.....
        Muón điều khiển 100 con led dùng Ic 4017 thi em phải tính 1 con IC 4017 đầu ra là 8 port vậy 100led\8 = 13 con IC 4017
        Để tạo dao động nhấp nháy theo tần số em phải làm mạch dao động có thể dùng IC 555 hay cổng NOT hay opam 741 nn..
        mail của em đây anh.
        valengteng@gmail.com
        ..anh có thể chia sẽ nhửng tài liệu về mạch số-tương tự và những mạch như trái tim dùng ic số,mạch đếm,ghi dịch cho em xin nhé...thank anh...em làm liệu thực tập anh...

Comment

khoang 60 con LED thì có cần tranzitor không vậy

Comment

cần

Comment

Nguyên văn bởi aaahhhh Xem bài viết

cần
              45 con mình dùng ic 4017+555 , nếu cần thì lắp tranzitor như thế nào vậy
              còn 15 con dùng 1 mình 1 con ic 555 thì có cần không?

Comment

bạn dung vi điều khiển dễ làm hơn đó
                IC89c52

Comment

Em có địa chỉ mail không, để anh gửi file hìng mạch cho.
                  Muốn chạy chữ từ trên xuống và từ trái sang phải ( với nhiều yêu cầu như vậy phải dùng VDDK).Khi dùng con IC Cmos 4017 điều khiển 100 con led thi phải đệm dòng cho nó ví dụ : dùng thêm con Transitor hay IC đệm dòng 2083 vv.....
                  Muón điều khiển 100 con led dùng Ic 4017 thi em phải tính 1 con IC 4017 đầu ra là 8 port vậy 100led\8 = 13 con IC 4017
                  Để tạo dao động nhấp nháy theo tần số em phải làm mạch dao động có thể dùng IC 555 hay cổng NOT hay opam 741 nn..

anh oi co thi gui em voi nhe :nguyenhoanghai15031993@gmail.com

Comment

Các a cho e hỏi con ic 4017 nó thường có ở mạch gì nhỉ e tim mãi mà ko dc

Comment

• em moi mai mo nen hk bỉ gi nhiu mong cac anh chi giao . ban boy buon oi ban lam dc mach led 555 va 4017 chua vay

Comment

• may anh cho em xin so do led trai tim su dung 555 va 4017 voi , em dag tim hieu nhug chua hieu lam nen mong anh em chi bao them thanks cac anh

Comment

• cai mach do kho khong anhtri cho em xin so do mach lam thu voi em moi vao nghe ak

Comment

Về tác giả

Collapse

boybuon123 Tìm hiểu thêm về boybuon123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X