Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PAN TIVI LG 21 PHANG model 21Q9RG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào các bạn mình là dân điện công nghiệp mới tự nghiên cứu về điện tử mình có gặp một pan thế này: con sanyo 21inch bị lúc lên lúc ko( có tiếng mà ko có hình. mình kiểm tra nguồn 5v đốt tim vẫn bình thường. mình nghi bị hở board và đã chấm hàn lại nhưng chỗ nghi ngờ mà vẫn bị .hiện giờ tình trạng đang chập chờn lúc thì xem được lúc thì có tiếng mà ko có hình, mình vỗ vài cái thì có lại. nhưng mình tháo ra kiểm tra thấy nguồn 5v vẫn ổn định .các bác giúp mình với

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      chào các bạn mình là dân điện công nghiệp mới tự nghiên cứu về điện tử mình có gặp một pan thế này: con sanyo 21inch bị lúc lên lúc ko( có tiếng mà ko có hình. mình kiểm tra nguồn 5v đốt tim vẫn bình thường. mình nghi bị hở board và đã chấm hàn lại nhưng chỗ nghi ngờ mà vẫn bị .hiện giờ tình trạng đang chập chờn lúc thì xem được lúc thì có tiếng mà ko có hình, mình vỗ vài cái thì có lại. nhưng mình tháo ra kiểm tra thấy nguồn 5v vẫn ổn định .các bác giúp mình với

"Vỗ mà có thì hàn sẽ được"
      Chúc thành công!
      email:

Comment

chào ae ,ae cho mình hỏi thăm có ae nào gặp hay biết pan này xin chỉ giáo với ,con LG 21FS4RG này sao mới mở lên vài giây thì trở về tandby ,bấm tandby lên vài giây thì trở lại tandby tiếp ,nhưng nếu bấm tandby rồi bấm phím kênh liên tục vài giây thì máy chạy bắt kênh tivi bình thường xem thoải mái nhưng bấm qua AV thì tắt trở về tandby
        ae nào biết xin chỉ giáo dùm xin cảm ơn ae trước nhé

Comment

Nguyên văn bởi van.tan72 Xem bài viết
          chào ae ,ae cho mình hỏi thăm có ae nào gặp hay biết pan này xin chỉ giáo với ,con LG 21FS4RG này sao mới mở lên vài giây thì trở về tandby ,bấm tandby lên vài giây thì trở lại tandby tiếp ,nhưng nếu bấm tandby rồi bấm phím kênh liên tục vài giây thì máy chạy bắt kênh tivi bình thường xem thoải mái nhưng bấm qua AV thì tắt trở về tandby
          ae nào biết xin chỉ giáo dùm xin cảm ơn ae trước nhé
          bạn hàn kỹ mạch lại nhen!nếu ko hết bệnh.bạn đem ra tắm xá phòng ok ngay

Comment

ai co file LG 21FB7RG cho minh xin voi !tk truoc

Comment

chia sẽ cùng ae pan TV LG21fu1RG chạy 4s tắtClick image for larger version

Name:	Ti Vi LG 21FU1RG.jpg
Views:	1
Size:	531.0 KB
ID:	1400261

Comment

Về tác giả

Collapse

anhdu Tìm hiểu thêm về anhdu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X