Thông báo

Collapse
No announcement yet.

2 dây chạm nhau thì đèn tắt, không chạm nhau thì đèn sáng mãi mãi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 2 dây chạm nhau thì đèn tắt, không chạm nhau thì đèn sáng mãi mãi

Bạn nào biết cái mạch này không, cho mình xin sơ đồ với. Mình muốn lắp vào cửa phòng ấy mà. Khi đóng cửa thì 2 dây chạm vào nhau làm cho đèn tắt. Khi mở cửa thì 2 dây này không tiếp xúc với nhau và làm cho đèn sáng. Nghe có vẻ ngược đời nhỉ. Nhờ các bạn bớt chút thời gian vẽ hộ mình sơ đồ mạch này với. Cảm ơn mọi người nhé !

Nguyên văn bởi bibikae Xem bài viết
    Bạn nào biết cái mạch này không, cho mình xin sơ đồ với. Mình muốn lắp vào cửa phòng ấy mà. Khi đóng cửa thì 2 dây chạm vào nhau làm cho đèn tắt. Khi mở cửa thì 2 dây này không tiếp xúc với nhau và làm cho đèn sáng. Nghe có vẻ ngược đời nhỉ. Nhờ các bạn bớt chút thời gian vẽ hộ mình sơ đồ mạch này với. Cảm ơn mọi người nhé !
    Có mạch đêy ỨNG DỤNG!!!

Comment

cần quái gì mạch phức tạp, 1 cái công tác hành trình là đủ

Comment

1 con relay hay 1 con trans là đủ
        CK6C -HUI

Comment

bạn lắp đèn bình thường rồi muốn đèn tắt thì lấy dây nguồn chạm vào dây mass ấy. đảm bảo đèn tẳt ngay.
          giỡn thôi chứ sao ko thiết kế công tắc hành trình cho khi cửa đóng thì 2 dây hở ra đèn tắt, khi mỡ của thì 2 dây chạm vào nhau đèn sáng. tự làm khổ mình chi zậy. công tắc hành trình loại thường cũng có 2 cặp tiếp điểm NC và NO mà

Comment

quá đơn giản.ko chịu tìm hiểu mà đã đi hỏi lung tung hết lên.

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
              1 con relay hay 1 con trans là đủ
              Bạn này nói phét.
              Nếu như yêu cầu của bạn thì bạn chỉ việc thay cái cồng tắc bóng đèn bằng cái công tắc hành trình khéo tay gắn vào vị trí trên bản lề cửa là được.
              công tắc đó đây.http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:A...95jNaQPOyUMMbq
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

nếu bác ko biết chỗ mua thic bác tháo cồi cơm điện ra loại xịn ấy nha là có à. (nhớ là tháo nồi hỏng rồi ấy chứ tháo nồi đang dùng cái ba mẹ la cho mà trọc đầu rồi đổ thừa tụi anh xử làm là mệt đấy.)
                email:
                chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Mua công tác giống ctacs trong nồi cơm điện đó.có 2chế độ.

Comment

Về tác giả

Collapse

bibikae Tìm hiểu thêm về bibikae

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X