Thông báo

Collapse
No announcement yet.

loa gốm trong máy phun sương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• loa gốm trong máy phun sương

các bác có biết nơi nào bán cái loa gốm trong máy phun sương tàu hình con lợn không ạ.chả là em mới mua được 1 con ở chợ hoàng cầu về nhà cắm thử vẫn chạy bình thường nhưng hơi nước lên yếu.quan sát sơ bộ loa gốm bị chớt khá là nhiều ảnh hưởng tới dao động nên hơi nước lên ít.các bác cho em hỏi mua cái loa ấy ở đâu vậy.em cám ơn các bác nhiều lắm

xin lỗi các bác do sơ xuất em không để ý loa gốm bị đóng mangr bám.em đã cạo sạch hết rồi bật thử vẫn như vậy tình hình không có gì thay đổi.hơi nước vẫn lên yếu.nếu cho ít nước thôi.loa cách mặt nước khoảng cách gần thì hơi nước lên cũng tàm tạm.em thóa ra quan sát sơ bộ không chập chấy con nào cả.bác nào biết cách sửa thì chỉ em với.em không biết bắt đầu từ đâu cả ạ. em nghĩ nguồn cấp 28 cho bỏad dao động bình thường.nguồn 12 cho quạt vẫn Oke.

Comment

Bạn chỉnh cho mức nước thấp xuống bằng cách kéo dài cái miệng ống chỗ nước xuống (dán thêm 1 đoạn ống nước). Hoặc nhẹ tay kéo dãn mấy vòng dây ở bo mạch để thay đổi tần số dao động, sẽ có một vị trí (tần số) nước phun cao nhất.
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

sẵn tiện cho em hỏi thì cái này thường chạy tần số bao nhiêu nhỉ, em định chế 1 cái cho mùa hè
        SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
          các bác có biết nơi nào bán cái loa gốm trong máy phun sương tàu hình con lợn không ạ.chả là em mới mua được 1 con ở chợ hoàng cầu về nhà cắm thử vẫn chạy bình thường nhưng hơi nước lên yếu.quan sát sơ bộ loa gốm bị chớt khá là nhiều ảnh hưởng tới dao động nên hơi nước lên ít.các bác cho em hỏi mua cái loa ấy ở đâu vậy.em cám ơn các bác nhiều lắm
          Em rất muốn mua cái loa này,nó không chỉ dùng trong máy làm tăng độ ẩm mà còn dùng trong máy hấp tóc của chị em nữa đấy (có hẳn 3 cái liền) bác nào biết nơi bán giới thiệu cho em với. Còn phun sương yếu thì thường do 2 con tụ 473/630v giảm trị số thôi bác nào có đồng hồ đo tụ kiểm tra sẽ thấy trị số giảm đi đáng kể đấy.Muốn khỏe hơn nữa thì các bác thay con BU406 bằng con 2SC2625 (có trong bộ nguồn máy tính) đảm bảo phun ầm ầm luôn.
          Telephone number : 098H882372
          YM:

Comment

em cũng định chế 1 cái nhưng chưa biết tần số hd của máy này là bao nhiêu vào nguyên lí như nào .ai có nguyên lý thì up lên cho em xin hehe
            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
              Bạn chỉnh cho mức nước thấp xuống bằng cách kéo dài cái miệng ống chỗ nước xuống (dán thêm 1 đoạn ống nước). Hoặc nhẹ tay kéo dãn mấy vòng dây ở bo mạch để thay đổi tần số dao động, sẽ có một vị trí (tần số) nước phun cao nhất.
              em cũng định chế lại để nước xuống ít hơn.hơi phun lên nhiều hơn nhưng cũng không đã lắm.vẫn muốn nó mạnh hơn.mạnh như lúc mua mới là được.hehe

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                Em rất muốn mua cái loa này,nó không chỉ dùng trong máy làm tăng độ ẩm mà còn dùng trong máy hấp tóc của chị em nữa đấy (có hẳn 3 cái liền) bác nào biết nơi bán giới thiệu cho em với. Còn phun sương yếu thì thường do 2 con tụ 473/630v giảm trị số thôi bác nào có đồng hồ đo tụ kiểm tra sẽ thấy trị số giảm đi đáng kể đấy.Muốn khỏe hơn nữa thì các bác thay con BU406 bằng con 2SC2625 (có trong bộ nguồn máy tính) đảm bảo phun ầm ầm luôn.
                em đã thay mấy con tụ 473j màu xanh rồi.còn mỗi con 1kv 152j màu nâu là không có để thay thôi.em cũng đã thử lấy con tụ màu nâu to nhất của vượt muỗi rồi mà nó không chạy thay các con khác cũng không được có lẽ phải thay đúng trị số của nó thì mới ổn.thường thì tụ này hay giảm trị số lắm.trong vượt muỗi cũng vậy

con bu406 là kênh N,hay P vậy các bác.trong nguồn máy tính lởm em toàn thấy 1003,1007 thôi chưa thấy con
                2625 bao giờ

Comment

con bu406 là kênh N 150-200v,7A thì có thể thay bằng D718 không ạ.hehe

Comment

ạc ạc tra datasheet thì con D718 có 120v thôi .hix

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
                      em đã thay mấy con tụ 473j màu xanh rồi.còn mỗi con 1kv 152j màu nâu là không có để thay thôi.em cũng đã thử lấy con tụ màu nâu to nhất của vượt muỗi rồi mà nó không chạy thay các con khác cũng không được có lẽ phải thay đúng trị số của nó thì mới ổn.thường thì tụ này hay giảm trị số lắm.trong vượt muỗi cũng vậy

con bu406 là kênh N,hay P vậy các bác.trong nguồn máy tính lởm em toàn thấy 1003,1007 thôi chưa thấy con
                      2625 bao giờ
                      Con tụ 473m này chịu điện áp 630v cơ mà bạn,khi mạch chạy tốt đo điện áp trên loa gốm có giá trị hơn 1000v~ bạn ạ.
                      Telephone number : 098H882372
                      YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                        Con tụ 473m này chịu điện áp 630v cơ mà bạn,khi mạch chạy tốt đo điện áp trên loa gốm có giá trị hơn 1000v~ bạn ạ.
                        Những 1000v cơ ạ. Sao cái quạt phun sương nhà em đo có khoảng 50vac mà vẫn phun sương phì phì vậy bác.

Comment

chắc bác nhầm hay sao chứ nguồn vào có 28V thôi mà.sao lên tới 1000V được.mà cũng chẳng thể nsof mà giật được vì f của nó tầm 20.000hz

Comment

Anh cho e hỏi là ngoài cái loa áp điện ra thì a có cần phải gắn thêm gì để cho loa có thể tách nước rồi phun ko ạ.
                            Em cũng đang cần chế 1 mô hình tương tự như thế. mong nhận đc sự giúp đỡ của anh. tks a nhiều ạ

Comment

Áp nó ra cao lắm, nguồn 50ac nắn song cấp cho mạch áp của sóng 1.7mhz lên 100-150v gì luôn ấy, hôm trước có đọc tài liệu của 1 mạch siêu âm phun sương. nếu nhớ không lầm là vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X