Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tự làm trống điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tự làm trống điện tử

Tình hình thế này. E mê trống điện.nhưng gia thành hơi đắt.nên e quyết định tự làm 1bộ chơi cho zui.về mặt pad thì e làm loa thạch anh đã ok.còn âm trống e lấy từ organ.(hàn các dây vô mạch phím.)tiếng ra ok.rất nhạy.chỉ có điều dù đánh mạnh hay nhẹ tiếng ra cũng như nhau.nên ko giống trống jazz.nên nhờ các a có giải pháp gì giúp e với.mình có thể làm thêm mạch chi để có thể khi đánh mạnh tiếng to và ngược lại ko

Bạn xem luồng này đã có trên diễn đàn nhé:
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...87n-t%E1%BB%AD
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

E cám ơn.line này e đã đoc.chủ thớt kia tự làm hộp tiếng.nhưng ko chia sẻ mạch với mn và làm vdk có lẽ phức tạp.nên e phải lấy âm từ ogan.va gặp vấn đề như e đã nói trên ạ.

Comment

Phím đàn organ dưới phím là 1 ống trụ cao su đường kính 3mm mục đích ngăn cản lực ngón tay gõ xuống bàn phím. Gõ mạnh ống cao su lún nhiều mở rông cửa sổ cho ánh sáng opto họat động , đàn kêu to và ngược lại. (Đàn organ rẻ tiền gõ mạnh nhẹ kêu bằng nhau).
        Em lấy loa thạch anh làm cảm biến để lấy tín hiệu MIDI trực tiếp từ đàn organ rất khó làm kêu to, kêu nhỏ.
        Sau lưng đàn organ có tín hiệu MIDI out, làm hộp giao tiếp MIDI em sẽ gõ mạnh kêu to, gõ nhẹ kêu nhỏ.
        Chú ý: MIDI không phải là tín hiệu âm thanh, nó chỉ là phương thức giao tiếp số mà thôi.

Comment

E cám ơn a vi van pham.e hiểu ý a rồii.e cũng ko chuyên về điện tử nhưung cũng mún khám pha.hihi.sau đàn organ e có 1ngõ usb.cho e hỏi làm hộp giao tiếp midi ( nó nằm giữa organ và mặt pad drum) e hiểu theo ý của a là vây.lam có khó ko a.Có thể hướng dẫn rõ hơn giúp e.cám ơn a nhìu nhìu

Comment

E cám ơn a vi van pham.e cũng ko rành về món này.nhưng thích khám phá.hihi.a có thể hướng dẫn rõ hơn về hộp giao tiếp midi như a nói ko.sau đàn ỏgan co ngõ midi ạ

Comment

Đàn của e khi dùng phím vẫn có chức năng nhỏ lớn tiếng trống .nhưng khi dùng thạch anh nó lại kêu tiếng giống nhâu. Giúp e làm hôp.midi nối giũa đàn và mặt pad nhé.thank a

Comment

Em xem tại đây: https://www.pjrc.com/tech/midi-drums/sch-cpu.html.
                Có đầy đủ board analog, board 8051,code 8051, cổnggiao tiếp MIDI in, out, thru, pwer nguồn.Nói chung đầy đủ để nghiên cứu.

Comment

Cám ơn anh nhìu.ee ngiên cứu thử thế nào

Comment

Về tác giả

Collapse

dũng hồ Tìm hiểu thêm về dũng hồ

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X