Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thùng Cpu kết nối với samsung 40 inch , Có vấn đề gì không các bác

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
    Giải thích hộ mình với: tại sao có con tụ đó thì lọc được nhiễu? Chẳng phải có tụ đó thì nhiễu từ phần sơ cấp càng dễ chui sang phần thứ cấp sao?

Như bác ấy nói , vỏ ( tức phần GND thứ cấp) đã đc nối đất rồi. Thì nhiễu bên sơ cấp phải chui xuống đất chứ.

Comment

Nguyên văn bởi 3oranges Xem bài viết
      nói thật em rất ghét những người như bác. đúng chất cổ hủ của Việt Nam.
      ko lẽ tôi nói sai chỗ nào à ? tôi trả lời đúng như chủ đề bạn hỏi mà ? bạn hỏi thùng cpu kết nối với samsung 40inch có vấn đề gì ko ? vậy sao ko hỏi đầu đĩa hay đầu thu kỹ thuật số hay đầu k+ hay net tivi kết nối với nó có vấn đề gì ko ?

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
        ko lẽ tôi nói sai chỗ nào à ? tôi trả lời đúng như chủ đề bạn hỏi mà ? bạn hỏi thùng cpu kết nối với samsung 40inch có vấn đề gì ko ? vậy sao ko hỏi đầu đĩa hay đầu thu kỹ thuật số hay đầu k+ hay net tivi kết nối với nó có vấn đề gì ko ?

E hỏi khi nào vậy bác ?
        vì e thấy bác bảo chẳng cần nối đất cứ để như thế, e thấy nó khá nguy hiểm nên e nghĩ làm như vậy là không tốt . Tất nhiên người VN có tính chủ quan, mất bò mới lo làm chuồng.
        Trừ trường hợp bất khả kháng ,còn lại nên khuyên mọi người nối đất tất cả các thiết bị điện cho an toàn bác ạ.
        Ko nối đất trước mắt thì chẳng sao nhưng tiềm ẩn nguy hiểm, nguy hiểm cả cho thiết bị và cho con người.
        Nối đất thì chắc chắn chỉ có lợi mà ko có hại.

Comment

E hỏi khi nào vậy bác ?
          vì e thấy bác bảo chẳng cần nối đất cứ để như thế, e thấy nó khá nguy hiểm nên e nghĩ làm như vậy là không tốt . Tất nhiên người VN có tính chủ quan, mất bò mới lo làm chuồng.
          Trừ trường hợp bất khả kháng ,còn lại nên khuyên mọi người nối đất tất cả các thiết bị điện cho an toàn bác ạ.
          Ko nối đất trước mắt thì chẳng sao nhưng tiềm ẩn nguy hiểm, nguy hiểm cả cho thiết bị và cho con người.
          Nối đất thì chắc chắn chỉ có lợi mà ko có hại.
          bạn giỏi quá luôn làm đúng nguyên tắc quy trình an toàn điện , xin thưa là bạn kiểm tra hết trong nhà bạn có phải tất cả các thiết bị điều đảm bảo an toàn điện hết ko ? trở lại vấn đề là bạn đọc kỹ chủ đề và câu hỏi chủ thớt hỏi đi rồi hãy nói nhé . thôi vậy từ nay tôi qui ẩn vậy , lớp trẻ giờ giỏi rồi đâu cần gì nữa ,

Comment

Hay. Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ.. Cái tính xấu đó không biết bao giờ mới hết.

Comment

vớ vẩn. lệ với quan tài con khỉ gió. nghe cứ như trong phim tàu khựa ấy. bạn 30ran... thấy bạn trinh... hiền lành tốt bụng cứ bắt bạt mãi lỡ bạn ấy giận hờn lây cả diễn đàn rùi bỏ đi thì biết lấy gì dỗ bây giờ. ai thích an toàn thì mua cái rơ le rò về mà lắp. làm hẳn 2 cái ấy rẻ có đắt có. tha hồ mà nghịch điện có gì mà phải cãi nhau rùi lại quan với cả tài...

Comment

bạn có đọc câu đầu tiên tôi viết ko mà nói như vậy ? bạn thương tôi tôi cũng ko giàu hơn tí nào mà bạn ghét tôi tôi cũng ko nghèo hơn . , chẳng qua là tiếp xúc với điện , điện tử , điện công nghiệp, PLC từ năm 2003 đến giờ nên kiến thức còn hạn hẹp quá mong bạn bổ sung thêm giúp tôi với .

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
                  Giải thích hộ mình với: tại sao có con tụ đó thì lọc được nhiễu? Chẳng phải có tụ đó thì nhiễu từ phần sơ cấp càng dễ chui sang phần thứ cấp sao?
                  Xung cao tần từ cuộn sơ cấp nhiễm sang cuộn thứ cấp. Thêm con tụ nhỏ thì nhiễu cao tần truyền hết sang lưới điện, mà lưới điện lại nối đất.

Còn điện lưới có tần số thấp nên bị con tụ đó cản bớt lại.

Một số biến áp xung nó quấn thêm 1 lớp nằm giữa sơ và thứ. Lớp này nối với mass sơ cấp nên không cần tụ , không bị tê tê.
                  sau.ph

Comment

Đọc còm tôi nhớ lại tiết mục Thăng bằng trên dây cáp do đoàn xiếc Liên sô diễn ở nhà văn hóa Lao động thành phố .
                    Tiết mục này có 1 sợi dây cáp chăng trên 2 cột độ cao hơn 2 mét có chổ đứng nghỉ ở 2 đầu cột , anh diễn viên cao hơn mét tám tóc vàng đẹp trai và vì mặc quần bó nên thấy khoai cũng to nữa đi từ hậu đài ra chào khán giả xong 2 tay túm dây đu cái là thấy đứng thăng bằng trên dây ngay khiến khán giả vỗ tay rào rào sau đó anh này bước đi trên dây về hướng cột đối diện khi gần đến thỉ đột nhiên anh này quay ngoắt lại và nhảy ngay xuống đất chạy vào hậu đài vùa chạy vừa chỉ vào cây cột và nói gì đó làm mọi người hoang mang vì không biết đã xảy ra chuyện gì .
                    Lát sau có 1 anh đi ra leo lên phía cột mà anh diễn viên chỉ loay hoay làm gì đó 1 lúc rồi leo xuống đi vô sau đó thì anh diễn viên đi ra mắt dáo dác nhìn về phía cột tới nơi anh này đi vòng ra sau ngó cái rồi lại vừa chạy vào vừa chỉ trỏ vào cột .làm khán giả đã lại càng hoang mang đến khi phiên dịch ra giải thích là anh diễn viên thấy có 1 sợi dây điện ở tầm ngang đầu sợ điện giật nên anh mới nhảy xuống và dù sợi dây không có điện và đưa ra phía sau ảnh vẫn không chịu đòi kéo dây ra chỗ khác mới chịu diễn tiếp .
                    Lại 1 anh nữa đi ra bám cột leo lên nóc rạp vừa leo vừa kéo theo 1 sợi dây điên thu gọn lại rồi bám cột tụt xuống đi vô vùa đi vùa nói : Ẹ trông to xác vậy mà nhát như cáy làm cả rạp cười vang từ lúc đó trở đi dù anh diễn viên ra diễn nhiều trò khó như bịt mắt nhào lộn trên dây tiếng vỗ tay chỉ lẹt tẹt rời rạc chứ không rần rần như lúc trước .

Comment

Về tác giả

Collapse

trung30000 Tìm hiểu thêm về trung30000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X