Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn tổ ong 12v 5a ko lên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn tổ ong 12v 5a ko lên

Em mới mua từ Aliexpress cái nguồn tổ ong 12v 5a (mua xong mới biết ở vn bán nhiều)

Nhưng đen cái là sau khi đấu dây ngon lành xong cắm điện 220v vào thì đèn led báo có điện bình thường nhưng cắm nguồn 12v vào thiết bị thì thiết bị ko chạy, đèn led báo cứ nháy liên tục. Thế là bị sao nhỉ? Nguồn mới tinh.

Hỏi bọn bán ở Ali Express ấy.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Trước hết bạn xem tải của bạn có bị chập ko? Công suất có lớn hơn so với nguồn ko? Để chắc chắn thì bạn đấu vào 1 nguồn 12V và đo dòng rồi nhân với 12 để tính công suất.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Hỏi bọn bán ở Ali Express ấy.
        Diễn đàn để giao lưu học hỏi, ko biết thì hỏi vậy mà mod quản lý diễn đàn trả lời thế này thì đáng chán quá

Comment

Đúng là đáng chán quá. Mua thứ rác rưởi hàng chợ tàu khựa rồi lên làm phiền cả cộng đồng. Trong nước đã có đơn vị sản xuất hàng dùng ổn. Đại lý chính thức của các hãng có tên tuổi cũng có. Thế nhưng vẫn "nhắm mắt đưa chân" mang tiền thật đi mua rác về thì đáng gọi là gì ? Làm phiền cộng đông với đống rác vô dụng bốc mùi thì gọi là gì ?
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
            Trước hết bạn xem tải của bạn có bị chập ko? Công suất có lớn hơn so với nguồn ko? Để chắc chắn thì bạn đấu vào 1 nguồn 12V và đo dòng rồi nhân với 12 để tính công suất.
            Tôi đang muốn tìm hiểu cách tính công suất nguồn. Đấu cái gì vào 1 nguồn 12V vậy bạn ơi?
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
              Tôi đang muốn tìm hiểu cách tính công suất nguồn. Đấu cái gì vào 1 nguồn 12V vậy bạn ơi?
              Bạn chủ thớt mua cái nguồn có đèn báo chứng tỏ có nguồn ra nhưng khi đấu tải vào thì đèn nguồn nhấp nháy. Mình đang nghi tải có vấn đề nên đề nghị đấu tải vào 1 nguồn 12V khác để xem nó thế nào.
              Còn muốn biết công suất của nguồn thì có cách làm nhưng chứa rủi ro, đó là cho nó chạy cái gì đó thật nặng rồi đo áp, dòng ngõ ra rồi nhân với nhau thôi. Rủi ro ở đây là nguồn bị quá công suất có thể phát nổ.

Comment

nhấp nháy khi có tải là bị quá tải hoặc chập nên ic dao động nó ngắt để bảo vệ chứ sao. mà cái tải của chủ thớt là cái gì vậy...

Comment

Tải có tổng trở nhỏ như cái bóng sợi đốt hay 1 số quạt giải nhiệt thì không chạy đèn báo chớp chớp, câu led thanh tổng trở lớn hơn vô thì chạy tốt .

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                    Đúng là đáng chán quá. Mua thứ rác rưởi hàng chợ tàu khựa rồi lên làm phiền cả cộng đồng. Trong nước đã có đơn vị sản xuất hàng dùng ổn. Đại lý chính thức của các hãng có tên tuổi cũng có. Thế nhưng vẫn "nhắm mắt đưa chân" mang tiền thật đi mua rác về thì đáng gọi là gì ? Làm phiền cộng đông với đống rác vô dụng bốc mùi thì gọi là gì ?
                    Trong khi vẫn có người trả lời em một cách nhiệt tình ngoài bác thì cả topic hình như mỗi mình bác bốc mùi thì phải.

Em cũng dạo qua diễn đàn xem được các trả lời của bác nên biết bác là thành viên lâu năm đức cao vọng trọng trên toàn diễn đàn rồi nên thôi em người mới xin phép chịu thua bác ở đây kẻo mùi nó bốc lên ảnh hưởng đến cộng đồng.

Comment

xét ra thì thái độ của bạn bq... đúng là có phần hơi quá. thêm chủ thớt thì đanh đá nữa thế là có chuyện để xem. bạn bq... ấy có thể nói là hơi tiêu cực với bọn tàu khựa và những ai có tư tưởng dạng ly khai phân biệt chủng tộc nên phản ứng gay gắt về những thứ dính dáng đến... ngày xửa tớ cũng từng bị bạn ấy band mấy mấy nick ấy ban đầu tức lém nhưng nghĩ lại so với những mốt min khác trong ngoài diễn đàn thì cũng có thể coi là lành. mỗi người một tính và chúng ta đều hông phải thánh nhân. hy vọng bạn sẽ bớt ấm ức để cùng xây dựng 1 cộng đồng tốt hơn...

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_tan Tìm hiểu thêm về thanh_tan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X