Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nút tăng giảm âm lượng trên điện thoại?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Ngoc Tan Xem bài viết

Mà bạn có làm thử thực tế chưa vậy? Hay chỉ lấy cái tai nghe ra đo thôi?? Vì tôi thấy bình thường đo cái day mic và dây GND thì nó vẫn lên
    Mình chỉ lấy tai nghe ra đo thôi, tại bạn chưa làm cho nó giống tai nghe nên nó chưa nhận. 1 cái mic chỉ có 1 hay 2 nghìn đồng, bạn ko mua để lắp vào thì nó chỉ nhận mic trong máy, như vậy cái dây mic của tai nghe (cũng là dây điều khiển âm lượng) mất tác dụng.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Mình chỉ lấy tai nghe ra đo thôi, tại bạn chưa làm cho nó giống tai nghe nên nó chưa nhận. 1 cái mic chỉ có 1 hay 2 nghìn đồng, bạn ko mua để lắp vào thì nó chỉ nhận mic trong máy, như vậy cái dây mic của tai nghe (cũng là dây điều khiển âm lượng) mất tác dụng.
      Thực ra thì tôi có cái mic chứ vì tôi tháo cái tai nghe ra thì nó có cái mic nhưng ý tôi là ko muốn dùng cái mic vì có cái mic thì nó cồng kềnh lắm

Comment

Thực ra thì tôi có cái mic chứ vì tôi tháo cái tai nghe ra thì nó có cái mic nhưng ý tôi là ko muốn dùng cái mic vì có cái mic thì nó cồng kềnh lắm
        Mình nghĩ là ko được vì điện thoại nó "thông minh" lắm, ko thấy mic ngoài thì nó vô hiệu hóa luôn dây mic.

Comment

Mình nghĩ là ko được vì điện thoại nó "thông minh" lắm, ko thấy mic ngoài thì nó vô hiệu hóa luôn dây mic.

Bạn biết thiết bị này không nó cũng tương tự như cái tôi nói thôi mà

Comment

Bạn biết thiết bị này không nó cũng tương tự như cái tôi nói thôi mà
            Đây là mắt phát hồng ngoại, nhưng nó dùng 3 dây L, R, GND chứ có dùng đến dây Mic đâu

Comment

Đây là mắt phát hồng ngoại, nhưng nó dùng 3 dây L, R, GND chứ có dùng đến dây Mic đâu
              không nó ko phải là mát hồng ngoại nó là cái tôi định làm nhưng nó phải nhờ 1 cái app trung gian để thự hiện (mở màn hình, mở app mong muốn, mở camera.....)

Comment

Cuối cùng cũng đã làm đc rồi cảm ơn bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

Ngoc Tan Tìm hiểu thêm về Ngoc Tan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X